So sánh nhanh Suzuki Impulse và Honda Airblade

levuongthinh
14/8/2014 13:52Phản hồi: 821
821 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhà có Address với AB2016 đánh giá là phuộc Address êm hơn nhưng máy đề pa yếu như Hayate được cái không bị gằn từng nhịp như máy AB2016. Impulse chắc cũng tương tự Address.
@Anh Duc Kaka Xe bác bị gì đấy, thử ra hãng yêu cầu kiểm tra khắc phục xem, chứ xe mình không gằn. Chạy đường Sài Gòn có khi phải lết 20-25km/h cũng không thấy gằn, lên tới 40 thì mượt khỏi nói.
Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hùng Dũng 1988 Vậy chắc gần chục con xe trong hội Imp Sài Gòn đều có vấn đề. Bạn nên đi qua nhiều xe để cảm nhận cái "êm" là như thế nào.
@Anh Duc Kaka Bác thích quy chụp người khác là đi ít xe quá nhỉ? Cho bác biết, nhà mình Honda, Yamaha, SYM đều có cả và mình đi hết rồi, trong cơ quan cũng mượn đồng nghiệp xe chạy rất nhiều. Mỗi lần các hãng có sự kiện cho chạy thử xe mới mình đều vác mông tới tham gia cả. Impulse là con xe đầu tiên của Suzuki mà mình đi nên bác đừng bảo mình cuồng Su, cái gì đúng thì nói chứ mình bênh nó thì bác nghĩ mình được lợi lộc gì? Nó ăn xăng hơn mấy con khác, ok, cái đó đúng chấp nhận. Còn mình đi không gằn mình biết, bác không thể lôi cái hội nào đó ra của bác để chứng minh mình sai được, nói vậy mình cũng lôi được hội khác của mình ra làm chứng à? Mình không nói bác sai, mình chỉ nói khả năng xe bác có vấn đề vì xe mình không bị, thế thôi. Bác không tin mà cứ thế chấp nhận đi xe gằn, thì bác nghĩ bác sướng hay mình sướng? Bác tự suy ngẫm nhé.

Sent from my ASUS_Z017D using Tapatalk
Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hùng Dũng 1988 Cái này là cảm nhận mỗi, đi qua nhiều dòng xe nên có cái nhìn khách quan. Còn kiểu con xe mình luôn luôn là nhất thì chịu thôi.
Nhiều người cố chấp ghê. Bắt người ta phải giống mình mới chịu cơ. Mỗi xe mỗi khác mỗi người mỗi cảm nhân. Người ta cũng có xe ko chê mà cứ bắt người ta chê đến hài rụng cả rúng.
Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gachiennuocmam Bạn chê hay khen lả chuyện của bạn mình đâu có quan tâm. mà chạy Address chưa sờ được mông con Impulse mà vào phán như thánh. Hài 😁
@Anh Duc Kaka Càng reply càng lòi cái ngang. Quote cũng phải đọc kỹ nội dung chớ. Người ta ko chê xe người ta thì thôi bắt người ta chê mới chịu à? Chịu nỗi hông trời ơi. Chắc bác còn nhỏ tuổi nên nông nỗi dữ ahihi.
TeoAxelo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thôi, thế đủ hiểu bạn Kaka rồi!
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình chạy thử con Impulse trắng xanh với xám nhám thì thấy xe hơi gằn ở khoảng 10-20 km/h không biết có giống bệnh của AB không.
@NgoHoangGia Nếu bác đã gọi là gằn thì chắc là giống rồi vì đâu có kiểu nào khác nữa.
Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thể loại chưa chạy qua mà bay vào comment phán như đúng rồi thì thua.
@Anh Duc Kaka Lại ăn nói kiểu trẻ con rồi. Bác kia đã nói là đang chạy và không cảm thấy gằn. Thế là bác giãy nãy lên bảo là xe đó nó phải gằn mới chịu. Người ta cảm thấy xe vậy là ok còn bác thì đông đổng lên bảo chưa có xe mà phán. Có mỗi cái xe thôi mà bác rên rĩ như con nít ấy. Trẻ con thấy ớn hà ahihi.
Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gachiennuocmam Lạc đề quá bạn nhỏ, đang bàn về tính năng xe. Đừng làm loãng box, trẻ con quá ahihi
@Anh Duc Kaka Tính năng gì mà bắt xe người ta gằn giống mình mới chịu vậy ta? Người ta nêu cảm nhận cá nhân mà giãy nãy lên nào là chưa chạy mà phán, nào là chưa có xe, nào là khoe mình đi nhiều xe v.v... lý luận cùn kiểu trẻ con 😆.
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỗ chia sẽ đánh giá xe mà mấy bạn spam quá, có gì inbox nói chuyện. Người chạy qua nhiều xe thì họ đánh giá khác, người chỉ chạy duy nhất dòng Su thì có đánh giá riêng. Ai cũng có lý, cãi nhau chi cho mệt 😁
@NgoHoangGia Mình là người chạy qua nhiều xe đấy chứ, còn con Impulse là con Su đầu tiên chạy qua, nhưng nêu ý kiến thì bác kia không chấp nhận và khăng khăng phải gằn mới là xe chuẩn. Mình cũng chịu bó thôi chứ biết sao. Không lẽ bây giờ đem xe ra thợ kêu "Anh ơi chỉnh sao cho xe em nó gằn ở tốc thấp với, em bị người ta chê cười là không biết gì kìa" [emoji1]

NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hùng Dũng 1988 Mình chạy thử 2 con imp khúc đường đông xe chạy đều tốc độ 15 - 20 thì cũng thấy gằn máy khá rõ. Mà nếu thốc ga mạnh nhanh qua tốc này thì gằn nhẹ nhưng ko đáng kể. Xe bạn Kaka nên đi bão dưỡng và thay nhớt lại xem có cải thiện không. Su hiện tại không so được với Honda hay Yamaha nhưng cũng tệ hơn Sym như bạn nói được, dìm quá.
Bên topic về AB thấy có mem cho ý kiến về vụ gằn xe đây. Bác Anh Duc thử đem xe ra hãng yêu cầu kiểm tra và khắc phục theo hướng này xem:

Nói thêm là bác đừng nghĩ mình dễ dãi, đồ mình bỏ tiền ra mua mà không vừa ý thì mình phải làm tới nơi. Con Impulse cũng vậy, xe vừa mua mới tinh nhưng mình thấy cặp lốp zin không ngon (bám đường kém, độ phản hồi với mặt đường chưa đã và nhìn xấu) thế là vừa hết 500 km đầu bỏ 800k ra thay luôn cặp mới của Irc. Chống nghiêng xe yếu, xém đổ xe mấy lần, vậy là mình chạy ra hãng phàn nàn một chập và bắt khắc phục bằng cách lấy máy tiện mài cho chống nó hướng về trước thêm 10 độ, không dám lấy tiền dù mình không mang sổ bảo hành luôn. Chúc xe bác sớm như ý.

TeoAxelo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn Hoàng Giá nói sai, theo kiểu mượn bạn Kaka để phán, "lại mot nguoi nua giong Kaka..." hihi. Minh không cần phân tích lời của bạn hy vọng bạn hiểu dc và có suy nghĩ khách quan giữa các hãng xe. Cụ thể ỏ đây chỉ nên giữa Impulse vs AB, giữa Su và Hon; SYM và Ya cũng có thế mạnh riêng.
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TeoAxelo Hihi "lai một người nữa giống canhgachiennuocmam" .Minh không cần phân tích lời của bạn hy vọng bạn hiểu dc và có suy nghĩ khách quan giữa các hãng xe. Cụ thể ỏ đây chỉ nên giữa Impulse vs AB, giữa Su và Hon; SYM và Ya cũng có thế mạnh riêng. Xe nào ngon hay dở cứ để thĩ trường nó quyết định không liên quan tới mình😁
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
7 năm
đã mua ab đã dùng và khuyên là hãng nào giờ cũng như nhau, hàng HDVN giờ tệ lắm. không chịu bh cho khách đâu. thà mua su z mà ít lỗi vặt hơn.
Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhcuong.bk Bạn đi qua Su chưa mà bảo ít lỗi vặt. Impulse cũng lỗi đầy ra đấy , do ít người dùng nên ít complain trên tinh tế thôi. Mấy con ga phổ thông con nào mà chả có lỗi này lỗi nọ, quan trọng là khả năng vận hành và xăng cộ thế nào thôi.
@nhcuong.bk Ví dụ :

AB bán gần 400.000 chiếc, tỉ lệ lỗi 10% => khoảng 40.000 chiếc

Impulse bán chắc chưa dc 50.000 chiếc, tỉe lệ lỗi 10% => khoảng 5.000 chiếc

Vậy suy ra do Impulse chỉ bị lỗi vặt khoảng 5.000 chiếc nên suy ra Impulse tốt hơn ? =))

Tòan các thanh niên suy nghĩ đơn giản =))
Em chạy con no sx đến khi cầm con này em thâtm sự thấy chán. Ga yếu. Chạy k đằm. Nhất đoạn đề bắt đầu chạy. Nó vặn 1)2 ga xe ms nhích đi. Xe em chạy (no sx) đã 75k km chiếc bạn em chạy 12k km. Mà thấy xăng xe nó ngốn hơn cả xe em ( chạy trường 100km)
Em chạy con no sx đến khi cầm con này em thâtm sự thấy chán. Ga yếu. Chạy k đằm. Nhất đoạn đề bắt đầu chạy. Nó vặn 1)2 ga xe ms nhích đi. Xe em chạy (no sx) đã 75k km chiếc bạn em chạy 12k km. Mà thấy xăng xe nó ngốn hơn cả xe em ( chạy trường 100km)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019