So sánh Palm và các smartphone loại khác

coldmonkey
14/3/2008 6:56Phản hồi: 238
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Palm thì nặng hơn bb là cái chắc roài 😁 nhìn palm cũng ngầu hơn cả bb ấy chứ :p
Mỗi con có cái hay của nó nhưng phím bấm của palm nhỏ và cứng hơn Black Berry nhiều !
Palm cầm cũng thấy rất chắc tay giống 87 và 9000

---------- Post added at 05:44 PM ---------- Previous post was at 05:36 PM ----------

Mỗi con có cái hay của nó nhưng phím bấm của palm nhỏ và cứng hơn Black Berry nhiều !
Palm cầm cũng thấy rất chắc tay giống 87 và 9000
Type đc bàn phím của treo thì type trên bb nhanh đừng hỏi lun 😆
chắc con treo 680 của anh bàn phím bị nhão rồi , nếu còn ngon , theo em la bấm thích hơn 87 đó
fan ruột của palm , thiên vị quá
bàn phím còn chắc lắm em, nhưng phím bấm gần nhau quá, đang bấm bb giờ bấm palm chưa quen
BB phím cũng gần nhau mà nhưng cách bố trí & bề mặt phím thuận tiện hơn nên thao tác nhanh hơn 😃 Nhưng mình thích Palm hơn vì có cả Touch Screen lẫn Qwerty :p
-> Song BB cũng đang có em Bold Touch cũng có cả 2 thứ trên 1 chiếc ĐT thanh bar 😁
bấm đi roài sẽ quen, quen roài bấm bàn phím nào cũng ko sướng bằng :p
Giống nguocgio 😁 cảm giác vừa đc type vừa touch trên 1 chiếc smartphone rất khác lạ & ... hay ho :D
Giống Nokia đợt vừa rồi cũng ra x3 type & touch đấy ạ? 🤔 Hầyzzz, toàn bắt chước palm hết :p
công nhận palm thấy vọc khó hơn bb nhiều, vào mà hoa cả mắt không biết mò từ đâu, đang tập sử dụng nên kô dám nói gì
Palm cài đặt phần mềm & cr4ck dễ nhất đó bạn, serial có sẵn cả 😁
1. Mặc định ko có Quản lý file nên bạn
- Chỉ cần bắn file RExplorer qua Bluetooth để cài vào máy là xong
- Hoặc chép vào thư mục Palm/Launcher trên thẻ nhớ roài vào Menu - ấn vào chữ All chọn Thẻ nhớ & vào RExplorer
2. Để cr4ck các phần mềm trên Palm bạn phải Hot sync với ID chung là kracked dude
-> Nhưng mà để nhanh chóng bạn có thể cài cái Change Name ở đây roài vào máy roài gõ tên kracked dude vào là xong

@ Tặng bạn
http://www.tinhte.vn/phan-mem-tro-choi-51/tong-hop-phan-mem-hay-danh-cho-palm-long-live-palmos-d-174796/
Bắt đầu á....? Theo em nên bắt đầu từ việc thử hết các ứng dụng hiện có 😆 xong sau đó là tập cài ứng dụng và cảm nhận thôi 😁
treo 650-than thien-de su dung và rất "trâu"
e thấy bác đánh giá p990i quá thấp. E từng sài con này kết nhất là bàn phím qwerty của nó. Bấm rất là sướng, phím nhỏ nhưng chưa bao giờ bấm sai. E chỉ ước sao Sony bán riêng cái bàn phím như thế kết nối được với máy tính thì em sài nó để viết word 😁
yehyeh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xài Palm650 vẫn là nhất. Màn hình cảm ứng siêu tuyệt, bàn phím full qwery nút ấn tuyệt vời, kiểu dáng nhìn độc ko đụng hàng (có cái râu trên đầu) sử dụng các ứng dụng hay và nhanh chóng. Xài nhiều cái, nhiều hệ đều hành rùi, từ đồ cổ đến đồ hiện đại rùi, vẫn mãi trung thành với Palm, Các đt xịn chỉ gắn sim phụ thôi, còn Sim chính chỉ luôn là Palm Treo 650. Ngày mà bỏ Palm là ngày ko xài đt nữa.
Tín đồ Palm đích thực là đây 😁
Nay mới ngó qua topic Palm . Thấy anh em mê quá . Giờ không biết còn nhiều người xài Palm không ? Fan đích thực thì luôn chung thủy rồi . BlackBerry đã cuốn trôi Palm. Giờ Iphone, android đã chiếm thượng phong trên thi trường smp. Những người xài iphone , android bây giờ ngày xưa họ xài gì nhỉ ? Chắc palm, BlackBerry , winmo, ppc, sym... Họ cũng đã đam mê , đã nâng những xhus dế của mình lên mây .. Number 1... Rồi một ngày có cái hay hơn , mới mẻ hơn họ lại bỏ cái cũ một cách không thương tiếc , thậm chí là quay lại chê bai. Anh em vào box iphone thì rõ nhất . Nhưng đó âu cũng là tính cách của con người " có mới nới cũ " phải biết chấp nhận và chung song với nó thôi !

BlackBerry only love
yehyeh
ĐẠI BÀNG
13 năm

Bác sai rồi, chạy theo công nghệ là một chuyện, còn niềm đam mê, sự yêu thích là một chuyện khác, nếu chỉ nói về Iphone hay Andoroid, e vẫn xài nhiều, với iphone từ đời đầu đến cái iphone 4 bất kỳ cái nào e cũng từng xài từng sở hữu cả, Android thì cũng sở hữu nhiều dòng(mặc dù chỉ trong thời gian ngắn) nhưng e vẫn còn trung thành với palm, có thể bác nói palm đã là lỗi thời, nhưng đối với các palmer thì đó thật sự là niềm đam mê, có lẽ đối với bác palm sẽ là đồ bỏ đi(cũng như e đối với symbian thôi) nhưng đối với e thì đó là kỷ niệm, là yêu thích thật sự. Cái PDA đầu tiên e được tiếp xúc là palm600 sau này đến khi sở hữu 650 thì e đã trở thành fan trung thành của palm rồi(có thể thật sợ số lượng PPC palm e từng sở hữu ko nhiều lắm). Cũng như vậy có nhiều thành viên, tiền bạc với họ cũng ko là vấn đề, chủ yếu là đam mê thôi, có những người với các sp cao cấp họ ko xài, mà họ xài nhưng cái như nokia 3210 chẳng hạn, đó có thể là yêu thích, thú vui sưu tầm thôi bác à. Không phải bất kỳ ai cũng phải chạy theo công nghệ đâu. Đối với em, 1 cái iphone 4 ko được e yêu thích bằng một điện thoại palm.
chắc bác chưa có cái nhìn đúng đắn về palmer trên tt này rồi 😃
trải qua bao thời gian thì những member còn sinh hoạt ở đây đều là những tín đồ palm đích thực đấy ạ 😁 có nhiều bác tuy ko còn dùng palm nữa nhưng vẫn gắn bó với anh em, và rất nhiệt tình với các new mem, nếu có thời gian & điều kiện bác nên thử kiếm 1 em palm và tham gia offline xem sao 😃
Chắc cái 680 của e hỏng ko sửa đc mang đi chôn và ko điên thoại 1 thời gian cũng nên
Bệnh nặng quá hả bạn 😔 Vậy bán/hiến xác cho y học để những ng cần bộ phận cứu sống những em khác 😁
Mấy lần cướp e nó từ trên tay tử thần nói thế thôi đấy là để phòng trường hợp xấu nhất có thể xảy ra thôi :eek:
Đọc xong topic này chịu hết nổi rồi, vừa mới sang topic của bác I_care™ để tìm 1 em Palm, mong sẽ sớm gia nhập cộng đồng Palm trong thời gian ngắn nhất.
BB vo GPRS mac dang ky sim TREo ko can BB moi lan cai ung dung lau thi mo
Mình bắt đầu từ Treo 650 & bây giờ vẫn 650 thêm một em 680, nói chung là vote cả hai tay. Palm ơi thời oanh liệt nay....còn đâu!
palm giờ đi vaò dĩ vãng rùi! mong ước 1 cái vỏ iphone hoặc n9 mà ruột là web os!
Chào các bác. Em ở Kontum, đang khoái con palm 650, bác nào có em này muốn sang tay, thì để lại cho em dùng nhé. Nhà em ở đây không tìm đau ra cả Đ/t : 0982464799 , 0936114479
BienXanhNT
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung đã dùng qua Treo 650, cảm giác là rất good, nhưng không hiểu sao thằng Palm này lại đoản mệnh đến thế ............?
Ko có chiếc lược kinh doanh hay phát triển + cạnh tranh thì trong thời buổi này chỉ có chết sớm 😔
imilnt
TÍCH CỰC
12 năm
Từ 2009 hết thấy palm treo xuất hiện trên phim ảnh rùi! Toàn là iphone và bb, thi thoảng là nokia thôi à! 😃

Sent from my iPad using Tinh tế
Phim VN là rất chuộng iPhone 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019