So sánh SmartWatch: SmartWatch 3, ZenWatch, G Watch R, Gear S

TDNC
3/9/2014 11:59Phản hồi: 164
So sánh SmartWatch: SmartWatch 3, ZenWatch, G Watch R, Gear S
Hiện tại chúng ta đang có tổng cộng 4 chiếc smartwatch mới bao gồm SmartWatch 3 của Sony giá 300 Euro, ZenWatch của ASUS 199 Euro, LG G Watch R giá 299 Euro và Samsung Gear S chưa có giá. Mỗi chiếc đều có nét độc đáo riêng và thiết kế không giống nhau. Nếu là bạn thì sẽ chọn cái nào để đeo và sử dụng?
  • SmartWatch 3: thiết kế đơn giản nhất, có thể thay dây, có GPS nhưng không có cảm biến đo nhịp tim.
  • ZenWatch: kiểu dáng hơi cổ điển với màn hình 1.63" hơi cong nhẹ, có thể thay dây (22mm), có đo nhịp tim.
  • G Watch R: kiểu dáng thể thao mạnh mẽ, màn hình tròn, thay dây được (22mm), có đo nhịp tim
  • Gear S: không thay dây được, tích hợp micro SIM dùng để tự nghe gọi và nhắn tin, có đo nhịp tim nhưng không chạy trên Android Wear mà chạy Tizen.
Xem thêm:
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SimChinhChu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp quá. Thích kiểu dáng của Sony và SS.
Tối kiến : Mấy em này mà làm được tích hợp quả dây đeo năng lượng mặt trời để khỏi lo pin yếu, ( phần nào đỡ lo hơn do pin ở thiết bị nhỏ gọn có hạn chế, được cấp nguôn bởi dây đeo tay), sẽ đem lại trải nghiệm lâu hơn cho người dùng
SimChinhChu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ChauDuongMos Đâu phải là cứ năng lượng mặt trời là phải phơi ngoài nắng đâu bạn 😁, chắc bạn chưa sử dụng máy tính năng lượng mặt trời ( Máy cùi chỉ cộng trừ nhân chia ngày trước ấy), chả bao giờ phải lo hết pin nếu tiếp xúc ánh sáng bình thường, kể cả là điện bạn ah.
@SimChinhChu Nếu có cũng kg nạp đc nhiu đâu bạn . Trai , gái việt nam giờ sợ nắng hơn là gặp ác quỷ nữa
@SimChinhChu Giống Em Cityzen của mình ấy,chả bao giờ lo hết pin,những ngày mưa nhiều thì để dưới cái đèn là ok 😁
@ChauDuongMos ko bit noi gi
G w r thắng trong mấy e này
Quá đẹp nhưng mắc qá 😁
xe360.vn
TÍCH CỰC
10 năm
ZEN
meodenth
TÍCH CỰC
10 năm
Gear nổi bật nhờ các tính năng và thiết kế khá ổn.k pit pin ntn với giá ra s.
con nào Giá cũng cao, còn em Gear S chắc có giá quá hoang tưởng nên ko dám công bố

vì trang bị quá khủng bên trong 1 thân hình " xấu lạ " 😁 chạy tizen ko theo anh gồ thì ko biết sống nổi ko

Sony thì ko dùng các loại dây phổ biến được nữa có lẽ là 1 bước lùi của sony 😔

Vote G watch vì thiết kế đẹp và mặt đồng hồ luôn nhìn được .
@voldemot SS xưa nay thành công nhờ chiến lược giá rẻ hơn đối thủ ban đầu, sau đó tăng dần.
@voldemot Anti thì kô thiếu các lý do để chê bai SS, chê con Gear S này xấu lạ thì mới thấy đc lvl anti của thím đến ngưỡng nào rồi :D

Sent from my D6503 using Tinhte.vn mobile app
@tuansiro em ko anti nên mới nói nhẹ nhàng thế đấy bác chứ trong cảm nhận của em thì con đấy xấu VL luôn á , thảm họa của thiết kế về sự thất bại của các thể loại thời trang . Nhưng vậy bác đã đủ vừa lòng chưa ? :D
mattpro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@voldemot quá phũ =)))
nhưng ít ra trông cũng hay hơn con asus bác ạ :D
@voldemot
Sony SW 3 vẫn thay được dây đấy bạn, mình vẫn thích thiết kế hình tròn như thời SE MBW 150- MBW-200 trông như đồng hồ thời trang.

Sony MBW-150

Sony MBW 200

quangnapro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kết em lg w R nhất
ss va lg dep
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
con nào pin tốt là mua
LG đẹp quá
G Watch tuyệt nhất với mình 😃
appleno1
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn em LG là giống đồng hồ truyền thống nhất,thích cái màn hình luôn hiển thị 😁
Cái nào cũng đẹp..

HuNa@NguyenLy...!
bao h mới có 99$ đây hả trời
Mình thích cổ điển nên mình chọn LG
thích cái của LG
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
G Watch khỏi phải bàn. Nhìn đúng chất hơn hẳn nhưng giá hơn cao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019