Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[SO SÁNH] SS Galaxy S2 HD LTE vs SS Galaxy Nexus

hpham87
6/12/2011 16:31Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho em hỏi s2 hd lte dùng rom bản dành cho hàn quốc, nhưng đem về việt nam sử dụng chỉ bị lỗi tin nhắn 80 ký tự. Chứ vẫn không cần unlock để dùng mạng việt nam phải không ạ
Cả 2 máy đều là hàng khủng và do SS sản xuất. Tuy nhiên thương hiệu Galaxy vẫn có sức hấp dẫn tốt hơn Nexus (Galaxy Nexus). Bao giờ lên được 4.0 Galaxy S2 HD sẽ vượt hơn Galaxy Nexus
cac bác cho em hỏi là có nhiều game cho s2 hd không vậy
Các bác cho e hỏi là o VN hien nay la mở mạng được Galaxy S2 LTE và Galaxy Nexus mạng Docomo chưa nhỉ? Em dự định mua ve VN xai ma đang phân vân giữa 2 con máy này, e nghe noi la o VN thì Nexus mắc hơn S2LTE, nhung o Nhật thi S2 LTE lai mắc hơn Nexus. Em ko biet nen mua may nao mong cac Bác cho e loi khuyen.
S3 sắp có rồi. Nếu không quá máu thì nên đợi thêm 1 thời gian ngắn nữa rồi lên đời 1 thể. Còn nếu mua ở thời điểm này thì làm em Galaxy Note cho đỡ phải lăn tăn.
Thấy ss Galaxy s3 HD trội hơn thì phải, về phần mẫu mã lẫn cấu hình 😃 like 😃
Galaxy Note thi e thay to quá, E phân vân 2 con Galaxy S2LTE va Nexus thoi. Tai e o nhật co 10 ngay nua thoi nen e ko the chờ S3 dc.
Sao các bác cứ mơ về S3 mãi thía nhỉ, đợi em nó xuống giá để mua được chắc cũng hok nhanh lém 😁
Hy vọng sớm thấy được dung nhan em nó 🆒
Các bác ơi sao em GNexus ở hoanghamobile giá có gần 9tr nhỉ
Nó có phải là GN các bác nói không nhỉ ^_^
http://hoanghamobile.com/dien-thoai/samsung/samsung-google-galaxy-nexus-i9250-687.aspx
Nexus Docomo đó bác 😁 .
@Cau.At' Nghĩa là sao bác
Có phải giống máy ở bài này không ?
@fanyuhuan Là Nexus của nhà mạng Docomo bên Nhật muốn dùng ở VN phải dùng code hoặc pm để unlock

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
manhktqd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn kết Nexus hơn vì thích kiểu dáng và ICS 4.0.
tugdang92
ĐẠI BÀNG
12 năm
kết em s2 HD
haismit
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biet nexus nay co gia bao nhieu de mua ve xoa chu samsung o mat sau roi xai cung ok😁
@haismit Tầm 9tr là đc 1 em nguyên seal rồi bác :D

Sent from my Galaxy Nexus using Tapatalk 2
Bây giờ bác đánh giá lại xem nên mua e nào ạ 😁
bubu88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Galaxy Nesux vẫn là lựa chọn của mình
E đang tính mua s2 HD LTE. Các bác cho ý kiến có nên mua e nó ko hay e nào ạ. Hicc. Đọc bài này thấy các bác dìm e nó ghê quá lại cụt hứng 😔
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
vote galaxy nexus vì google hỗ trợ phần mềm tốt nhanh hơn samsung

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@trongsy89 Nexus tốt hơn S2 và S2 HD LTE ko bác???
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietanhnb1993 mình hok rành về s2 HD lte, nhưng về mặt cấu hình s2 lte có vẻ nhỉnh hơn, nhưng nhìn chung bàn S2 i9100 có số lương người dùng đông, cộng đồ hỗ trợ lớn, thích up rom cock thì s2 có rất nhiều, về mặt rom stock thì s2 i9100 thường có sớm hơn các biến thể khác. Nexus là do google hợp tác samsung nên về phần update lên phiên bản mới luôn có trước, và được hỗ trợ tốt hơn samsung vidu: S1 và nesux s cùng cấu hình nhưng s1 nằm lại 2.3 còn nesux s được lên 4.0
@trongsy89 Vậy theo bạn mình nên mua S2, nexus hay S2 HD LTE 😔
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietanhnb1993 vấn đề bạn thích như thế nào mình thấy S2 và nexus có vẻ tốt hơn, mình sài s2 nên mình cho nhận xet s2 nhiều, m1y mình bị lỗi hồng tâm nặng nên mình rất khó chịu ( hầu như đa số s2 đều gặp phải nặng nhẹ tùy máy), màn hình amoled hay sp lcd khi hiển thị màu trắng đều bị ám màu xanh , hồng hay vàng con s2 mình thì màu xanh (đây cũng là đa số), bo viên xung quanh máy dù sai kỷ đến đâu cũng rất dễ bong tróc.
Nexus thì mình chỉ được cầm qua, mình hok thích kiểu dáng máy này thui, nên hok bình luaa65n nhìu, nhưng giao diện chính trên máy thích hơn Tw samsung, nếu bạn hok để ý mấy lỗi trên của s2 và tét kỹ máy khi mua thì s2 rất tốt, nếu bạn thích được hỗ trợ nâng cấp fw tốt thì mua nexus chẳng hạn nếu như google ra bản android 5.0 mình nghĩ nexus có thể được lên, còn s2 chăc hok được hãng cho lên dù biết có room cock nhưng theo mình biết 1 thời gian rùi cũng có rất nhiều bạn về lại stock
@trongsy89 Mình mua s2 hd rồi. Rất cảm ơn bạn 😃
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
s2 hd lte chứ..thế là chuâbr rôi
@thedung e vừa lấy máy xong. Đang test đây 😃
cac bac mua SAMSUNG GALAXY S2 LTE HD o dau va bao nhieu tien vay?em cung dang co y dinh mua
@hoangtusay20000 Mình mua của LoanTrungmobile hơn 7m hàng 99 bạn ạ. Bạn xem http://www.tinhte.vn/threads/1270927/page-1454#post-23138376. Full box thì 8m3
@vietanhnb1993 nghich con nay thich ko anh?hàng 99 còn ngon ko vay?a test co j thong bao cho moi nguoi biet voi nhe
@hoangtusay20000 Mình thấy 99% nhưng nếu để ý thật kỹ mới thấy đc chỗ xước. Bù lại phải đặt tiền trước 1, 2 tuần mới có hàng. Dùng rất tốt, rất thích 😁
may con gap van de ve tin nhan va *101# ko vay
@hoangtusay20000 ko bạn nhé. Đã up rom khắc phục nt 160 ký tự và *101# đủ thông tin. Bản rom mới test trên viettel, vina thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019