So sánh Suzuki RGV120 (Satria) với Yamaha Yaz125!

leo1510
15/3/2013 20:35Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HCM chỗ nào bán ya z 125 vậy các bác..cho em xin ít địa chỉ.tại k rành lắm.dc thì cho ít thông tin về giá..thanks nhiệt tình
có anh chị nao biết bxc cua xipo xao lai la nikumi không vậy.
Ra đường gặp xì po, nghe tiếng pô công nhận kích động thật 😆 Cơ mà cứ thấy ác cảm làm sao ấy 😁
2 em này đều là huyền thoại cả 😃 có người thì mê mẩn tiếng Pô Te...te...te của Yaz125:p có người thì khoái tiếng Pô của Su hơn ạh😁 ! đáng tiếc về ngoại thất thì Yaz trông ngèo nàn hơn Su :oops: (đó là cảm nhận riêng mình chắc vì mê Su Satria rồi:rolleyes: ) ạh!! Nếu ai bik Ya Sirius đời đầu thì hình thức bên ngoài của Sirius hao hao Yaz125 đó;) (mình ko nói Yaz125 giống Sirius đời đầu nhé vì Yaz 125 đáng tuổi ông nội của Sirius😕 ) khác nhau là Yaz125 xài monoShock và Yaz có cái mào ở trên đầu :D ạh!! Yaz125 bên Malaysia rất thịnh...ở VN tớ chỉ đc mục sở thị 3 lần và trên mông 1 lần Yaz125...thực sự không bao giờ quên cảm giác phấn khích của Yaz125🆒 !!
luudinhtoan
ĐẠI BÀNG
10 năm
vãi cả chém!! lót dép ngồi xem bác drarll noi thoy!! doc mà sướng
Mấy bác chửi nhau dữ quá
Bài viết quá hay.cám ơn bạn.
Nếu bác chủ thật sự mê tốc độ thì kiếm e honda nova dash mà chơi.rgv.ya cá mập ko chơi lại nova dash đâu. Mình ko biết sao nữa những năm 1998 mình thấy ai đi nova dash là hay nằm đo đường ko.mà xe này thì ít người chạy hơn rgv nhưng nằm đo đường thì nhiều.chắc cái zớp xe này nó đen hay sao đó. Mà thời đó đua xe giữ tợn hơn bây giờ nhiều. mà dân chơi ngày đó là dân chơi thực thụ. bjt chơi. Còn bây giờ toàn là dân chơi nửa mùa ko.xe ngay đó mắc tiền nên nhà thằng nào thiếu gia thật sự mới mua dc sport.nova dash.chứ ko giống bây giờ mấy thằng xàm xàm cướp giật cũng chạy dc
@hoanganhcodon_01011986 Hồi đó 2 thì cũng mang tiếng mà, nhất là nova, Nhớ mãi ông anh mua chiếc Nova về má mi mình từ mặt luôn, sau đó bị Hugo thổi mà ko chịu dừng lại, chạy 2 cây số ms bị bắt (bị con bồ câu 125 bắt mới nhục), chắc cũng bị nện 1 trận, ba mình phải lên lôi về, từ đó ko thấy con xe đâu nữa =))
Còn thích chạy kiểng bán ko rớt giá. dễ chọt chẹt thì rgv nhé. còn e ya cá mập này thì chạy lên tốc độ cao ko ổn định.đầu ko đầm bằng mấy e rgv.lúc này chơi nova dash sẽ hợp thời. có khi 1 thời gian xe lại có giá. Chơi nova dash để cho có phong trào với suzuki raider vietnam.hic hic cách đây 2 năm nova dash xe ngon có 10 triệu. còn bây giờ xe ngon cũng 30 triệu. Cách đây 2 nam mình mua hụt con nova dash tức ói máu
Vốt cho YaZ vì sức mạnh động cơ 😃
vucv
ĐẠI BÀNG
10 năm
yamaha 125zr 220km/h, nó lại còn đi 1 tay mới ghê. :mad:

vucv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bọn này chạy ghê quá, ra cao tốc Láng Hòa Lạc, đường 1 chiều, cho mình chạy xe này rồi cho mình con xe luôn cũng vái.
@vucv cmt của bạn liên quan vãi!!!😁:D
vucv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ljtt3rb0y19 Sao hok liên quan chứ. Đang nói về maxspeed mấy con pkn mà. :eek:😃😃
@vucv các thánh đang chém về 2 thì mà!!!!:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
vucv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con bồ câu là Honda CB250 sao ấy chứ? Có cả 125 ư?

Con CB250 20 hp 14.6 kW @ 9000 rpm, mô men xoắn max 18 Nm @ 6500 rpm, trọng lượng khô 136kg vẫn kém nova dash 22 hp, xác nhẹ hơn nhiều, dễ luồn lách.
@vucv Mình nhầm, ko phải 125 bồ câu ở huyện mình chỉ được có 150 thôi. bạn nói 250 là bồ câu HCM 😃
theo mình thì yamaha vẫn ổn hơn
Tại ông đó chạy nova mà ko biết chạy.xe mạnh mà đưa dân ko bjt chạy thì cũng như ko.mình chạy wave thái 110 mà mình lách bồ câu cũng chẳng làm dc gj.nếu đưa nova satria.ya cá mập thì mình vừa chạy vừa chọc tức bồ câu cũng dc.bồ câu 150 yếu lắm.

Sent from my VS930 4G using Tinhte.vn mobile app
@hoanganhcodon_01011986 gió về
mọi sự so sánh đều là khập khiễng ,rgv hay yaz mỗi xe có cái riêng,như bác j j ở trên nói,chơi 2 thì phải có đam mê thật sự vì xe lắm bệnh,tuổi đời khá cao nên cần chăm sóc kĩ lưỡng.còn nếu chơi phong trào thì dẹp ngay ý định chơi 2 thì đi là vừa
p/s : con ya z zin đầu tiên mình nhìn thấy ,sờ thấy,... nói chung hấp diêm em nó sau bao năm vắng bóng http://www.tinhte.vn/threads/yamaha-z125r-moi-ve-hn.2171043/
bay gio mà chạy su tè tè đi đâu ai cũng nhìn như rân chơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019