Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh về giao diện ứng dụng trên Android và Windows Phone

bk9sw
27/6/2012 13:25Phản hồi: 625
625 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranlaptoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
ANDROI làm sao bằng WP được. Giờ WP bá đạo nhất rồi.
alienthai
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn WP đẹp thật., đến phải làm 1 em 😃
kingdom88
ĐẠI BÀNG
12 năm
WP đẹp hơn . :rolleyes:
Khi dùng Android thì e thấy Android đẹp hơn, khi dùng WP e lại thấy WP đẹp hơn, có khi em là đứa ba phải -)) nhưng quan niệm của e là cái gì phải yêu quý nó thì mới dùng được, sau khoảng thời gian trải nghiệm thì những gì còn lại khiến mình yêu thích hai nên tảng này mới là vấn đề 😁
mỗi cái có cái đẹp riêng và hoàn toàn khác biệt :D đây là điều làm người dùng đau đầu nhưng họ là người được lợi nhất ^^
giao diện các app trên WP về cơ bản là hơn (trừ cái Facebook, cực kỳ rối và tệ, thua rất nhiều iOS và Android 😔)
còn màn hình chính thì WP tiện nhưng sơ sài quá
cái nào hơn thì nhiều người dùng hơn thôi.mình mua captivate để vọc và mua focus cho mama để nghe gọi 😁
Mỗi hđh đều có ưu khuyết điểm cả ,ko Cái nào là toàn diện hết ,mỗi người mỗi ý thích khác nhau ,có những thứ lúc đầu bạn ko thích nó nhưng khi bạn tiếp xúc dài lâu thì bạn lại chẳng muốn rời xa nó và wind Là một trường hợp như thế
Mmonster
TÍCH CỰC
12 năm
dù thích android nhưng giao diện app trên WP đẹp hơn hẳn, nhất là FB
Gphone123
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn là thấy khoái Win Phone hơn em Android rồi :">
cothach
TÍCH CỰC
12 năm
Giao diện của WP thống nhất, nên mọi người dễ nắm bắt được nhiều app.
Cái app Facebook của wp làm sao hiện được banner ở phía trên nhỉ, minh kô lam đươc mặc dù đã có chọn 'turn on banner image'.
biết ông GS tony buzan là ai chưa? ông ý là người cực kỳ nổi tiếng phát minh ra giản đồ tư duy dự trên hình ảnh và bộ não. trước khi nói người khác dốt hãy xem lại mình đã giỏi và đủ hiểu biết chưa?
@collision Đã nói vậy còn cứ cố cãi. Tôi không dám chắc là ông nói sai khi nói não tiếp thu hình ảnh tốt hơn. Ý tôi muốn nói là ông không hiểu bản chất cách dùng chữ của wp mà đã nói đó là 1 ý kiến tồi. Vì tôi chắc chắn hiểu bản chất cách dùng chữ của wp nên tôi mới nói ông dốt là vì thế.
Windows Phone rõ ràng sắp xếp tinh tế hơn hẳn Android
tibols
TÍCH CỰC
12 năm
App wp đẹp.nhưng ít thì đẹp làm gì
eeninay
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn giao diện WP thích hơn.

Nhưng đã là so sánh thì cũng nên có vote để Anh em kiểm chứng chứ nhỉ?
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
Đang kết mấy em lumina sẽ mua về dùng thữ kaka
DungLTD
ĐẠI BÀNG
12 năm
WP đẹp và dễ nhìn đó chứ, cái facebook của nó đẹp thế kia mà có bác chê nó rối và tệ à, nhược điểm lớn nhất của WP bây giờ có lẽ là quá ít app
android nhìn giao diện hơi giống ios, còn wp thì đẹp nhưng rối mắt
mình đang chờ WP8 sẽ chuyển sang dùng thử WP , muốn hỏi các bác đã dùng WP vài cái quan trọng(với riêng tớ) để quyết định :
- tiếng Việt ok chưa ?
- Những ứng dụng giấu tin nhắn hay giấu App có ko ?
- Có hỗ trợ Led notification ko ?
- Tốc độ duyệt web nhanh hơn android 4.0 ko?
- Pin như thế nào , có dùng dc 2 ngày ko ?
Bác nào dùng nhiều giúp cái, lười vào box WP để tìm hiểu vì ít thời gian
ngossonwp7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@noobvn2105 Nói chung máy Htc đều có, cái này nó cũng báo sạc vs cuộc gọi nhỡ....hơn đc máy của Nokia.
@kqminh http://www.tinhte.vn/threads/1483597/#post-23312458 cái số 2 khỏi lo nữa nhá 😁
eeninay
TÍCH CỰC
12 năm
@lqkminh Tất cả các yêu cầu của bác thì WP đáp ứng tốt, rất tốt nữa là đằng khác.

Nhưng riêng ý cuối cùng của bác thì e rằng bác sẽ khó thực hiện được rồi.. 😁
@kqminh Theo mình biết thì tiếng Việt trên WP8 sẽ dùng là cách gõ của Microsoft - không phổ biến lắm 😃 nhưng cá nhân mình nghĩ cái này không quá quan trọng vì thông thường ko ai cần gõ nội dung quá dài trên đt, hơn nữa dùng cái gì 1 thời gian rồi cũng quen 😃
Có thể giấu apps, tn, ảnh....
Led notification thì ko thấy nhắc gì đến nên chắc sẽ ko có 😃 nhưng mình thấy chỉ trong thế giới của bb là cái này phổ biến thì phải 😃 còn các mẫu smartphone của hãng khác, có thấy đâu nhỉ 🤔
Lướt web trên WP thì cực đỉnh luôn 😃 mình đang dùng 1 em Lum900, cảm giác lướt web tốt hơn Android 4.0 rất rất nhiều, chưa so với Android 4.1 nên ko dám nói bừa 😁 nhưng chắc WP8 sẽ còn lướt web tốt hơn nữa, ăn Android 4.1 hay ko thì ko biết chứ 4.0 thì WP8 ăn chắc :D
Pin được 2 ngày hay không thì còn tùy máy, người sử dụng, quá trình sử dụng 😃 mình dùng Lum900, location service luôn bật, kết nối 3G hoặc wifi luôn bật 1 trong 2 cái, nghe gọi khoảng 10'/ngày thì chỉ đc khoảng 1ngày 6h là pin còn 20% 😃 thằng bạn mình dùng Lum800 thì đc hơn 2 ngày 1 chút. WP8 chưa ra con nào, mình cũng chả nói mò về thời lượng pin đc :D
Trên đây là review khách quan và mang tính cá nhân thôi :D
sirjuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng WP đến h là 4 ngày rồi, ngày đầu thấy khác giao diện trên máy tính nên hơi lạ, h thì thấy ok rồi, rất dễ sử dụng😁
nếu ko là iOS thì mình sẽ chọn WP, thích sự đơn giản tiện lợi của 2 em này. Android cũng được nhưng nhiều quá nên rối loạn, hihi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019