So sánh Win8 & Win7: Win7 pin lâu hơn, Copy nhanh; Win8 khởi động lẹ

TDNC
11/3/2012 3:20Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

win8 mình cài coi video cứ vài phút lại giật 1 phát. Xài thử đc mấy ngày trở về win7 rồi!
Windows 8 chết vì quả PIN trên tablet phải to, nặng => đắt tiền
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn vào thì có vẻ như là đang so sánh 3 cái lap nhỉ. kết zenbook rồi đó 😁
mình vẫn dùng win 7, khi nào có bản chính thức mới nghịch, win 8 mong đợi thế mà pin chán nhỉ ?
e thì vẫn sài xp vẫn còn ngon lắm
tranmhoa112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko ổn định lắm ... mở video và music cả pic ... rất là chán lun 😔
chưa là gì hết,cứ đợi bạn chính thức cái đã
mình thấy hơn cái gì, chứ hơn khởi động thì chờ thêm tí có đáng gì đâu, cái quan trọng là win8 quá kém, cài phần mềm quá kén, win7 cài gì chơi hết, nếu MS mà ko cải thiện chắc ko ai dùng win8 cả, theo mình lấy code y như win7, còn giao diện win8, vậy là ok
vjnktb
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng trên con Acer 4830 thì cũng được đó chứ. Khởi động nhanh (kết cái này nhất - 16s), chiếm ít ram hơn Win 7. Pin thì mình cũng chưa test thử nhưng mang đến cty vẽ cad, lướt web, làm office 1 ngày là còn 7%. Điểm trừ nhất là chưa tương thích với 3G, cắm 3G thì ko chạy được apps. Và cái metro vs cái giao diện truyền thống nên gộp lại thành 1 hơn (Tích hợp luôn taskbar bên dưới metro chẳng hạn 😁)
Mình đang dual boot win 7 và win 8 😆 lập trình thì dùng 7, còn lướt web thì sang 8 nghịch 😁
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
Nói win 8 khởi động lẹ thì nên xem lại. Đa số các máy cài win 8 đều mắc lỗi Up Time trong Task Manager, các bác bật lên thẻ Performance có dòng up time xem thời gian là bao nhiêu ? >thực ra dường như Shutdown trong win 8 chỉ là Hibernate trong W7 mà thôi, làm khởi động rất là nhanh. Nhưng mỗi khi bật lên thì Time up ko tự reset, đó chính là lỗi. Một số máy ko bị lỗi này nhưng rất ít, mình cài win 8 đã 6 lần và chỉ 1 lần ko mắc lỗi này ?
d73b3e
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản để test nên chắc bật mấy cái debug lên nên hiệu năng sẽ giảm 😁
Microsoft lại cài số lùi rồi, chán quá
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
một phần vì các hãng phần cứng chưa ra driver riêng cho win8 nữa....!
kidhitech
TÍCH CỰC
12 năm
Bản pre develop trước đây wwin 8 trội hơn giờ lại thành yếu hơn rồi ....
kinisorao
TÍCH CỰC
12 năm
lúc trước t bảo win8 tốn pin nóng máy mà có ai tin đâu,t xài timeline 4830 mà pin có khoảng hơn 3h là tiu à
Win 8 sau khi cài itune hát nhạc khoảng 5 phút bị lỗi giống như bấm chạy nhanh vậy, đành quay về với win7 thân quen
Có lẽ windows 8 rồi cũng sẽ giống Vista thôi. Ngày xưa khi Xp quá ổn định Vista ra không làm được j cả, nay thì Win7 ổn rồi thì chắc win 8 cũng không thu hút được nhìu
bản thử nghiệm của win 8 đó mà,chưa nói lên được gì
Vẫn đang dùng thử Win 8 đây😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019