So sánh Win8 & Win7: Win7 pin lâu hơn, Copy nhanh; Win8 khởi động lẹ

TDNC
11/3/2012 3:20Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TUi còn nhớ cái thời...... win 7 winxp 😆 có nhiều đứa đem ubuntu vs mac so tốc độ boot với windows 7 ... đến khi win 8 ra :]] thì mọi việc đã khác.... boot nhanh như win 8 khiếp...... chả thấy đứa nào so nữa!
Ý kiến riêng tôi: theo tôi thấy mấy bài so sánh này chả quyết định được gì cả.... hơn nhanh hay chậm hơn có tí thôi nhưng.... phải dùng một thời gian cảm nhận... mới đánh giá được !.... tui dùng thấy hài lòng! hehe!
pin lâu và thao tác nhanh, đó là vì sao vẫn tin dùng win 7. còn win 8 mới ra mà, tương lai còn vô vàn phía trước.
em muốn trải nghiệm W8 mà các bác review thế thì phải ngồi đợi bản chính thức rồi ...
Mình thấy win 8 sử dụng pin lâu hơn đó chứ. Lúc trước mình cài win 7, pin chỉ dùng được hơn 3h nhưng khi cài win 8 thì pin dùng khoảng 4h
Cùng ý kiến với bác này, mình cũng thấy vậy win8 có vẽ khá hơn win7 nhìu sau hơn 2 tuần xài win8 CP ko muốn về win7 nửa
vistahome
TÍCH CỰC
12 năm
lẹ thiệt, đó là dùng hdd thường, nếu dùng ssd thì không biết,
Tuy nhiên, vì đây chỉ mới là bản Consumer Preview, chưa phải bản hoàn thiện sau cùng nên vẫn còn khá sớm để ta có thể đánh giá thấp Windows 8
nhớ đọc câu này😁
đố đọc được câu này, có quà
Đúng là Win 8 còn một số lỗi, chạy media vẫn trục trặc ngùng nguẩy, Winrar chưa tương thích chạy cũng ẩm ương dỡ hơi...nói chung thích vọc thì cài chơi còn nếu muốn ngon ngay như Win 7 thì chắc chắn phải đợi tới bản Win8 RC kìa
Khởi động nhanh không quan trọng lắm quan trọng là hiệu năng và thời gian sử dung pin thôi. ý kiến cá nhân 😃
kakahoho
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ ngày ra bản Consumer Previewer cài lên thẳng luôn, không về win 7 nữa. Driver win 7 trên win 8 nhận hết. Game chiến rất tốt. Ứng dụng cơ bản chạy ổn định tuy có vài phần mềm nền Metro hơi ngốn RAM tí và một số lỗi nhỏ. Mong bản RC sẽ khắc phục được.
Microsoft làm ăn cái quái gì mà kêu la hô hào Windows 8 sẽ là át chủ bài trên tablet mà lại ngốn pin hơn Windows 7 là sao, thất vọng rồi nha... mua quách iPad 3 cho rồi 😔

Sent from my iPhone using Tinh tế
Copy lâu hơn Windows 7 thì hơi lạ nhỉ?
Đại loại theo mình kinh nghiệm sài WIN 8 ko có mấy đột phá như theo lời đồn đại. Nó giống kiểu cấy WIN PHONE 7 với WINDOWS 7 vào cùng 1 hệ thống chạy song song (dùng cái này thì nhịn cái kia). Mình cũng đang thất vọng dần về Microsof huyền thoại trong thời kì đổi mới
đúng là bạn hơi ngu thật 😁 , người ta đang so sánh 2 phiên bản trên cùng một model máy đấy, đọc kỹ đi

Sent from my iPhone using Tinh tế
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi xem xét so sánh trên thì kết luận: Windows 8 hiện tại chỉ hơn Windows 7 ở cái phần khởi động nhanh
Tuy nhiên, người sử dụng chưa chắc đã cần một cái máy khởi động nhanh nhưng lại làm việc chậm chạp
nếu thế thì thật buồn, cơ mà win có cái đặc trưng là thanh taskbar và cái nút start thì sao lại bỏ đi thế hxhx, cơ mà máy ở nhà cũng sếp sài nữa hồi cài win 7 ông già kêu bỏ xừ rồi, win 8 chả biết hơn gì nhưng nếu quá thay đổi mà ko tiện dụng thì có nguy cơ out sớm hxhx, mà tháng 9 phát hành thì ko biết là final chưa nghe bảo như win 7 tháng 7 có final cho các ông có acc msdn vs technet rồi thì giờ phải ra bản rc rồi chứ nhỉ :stomp:
Cái tốc độ copy mà win8 thua thì đúng là hơi lạ, mình dùng con eee pc X101Ch thấy win8 copy nhanh hơn ^^, cũng thấy ổn định hơn.
Sau 1 hồi em ngồi theo dõi các comment thì bây h để so sánh win7 vs 8 là quá sớm vì win 8 mới chỉ là bản beta nên còn chưa có bộ driver chuẩn cũng như sự tương thích và ổn định trên tất cả các thiết bị. Nên anh em cùng hi vọng win 8 khi ra bản chính thức sẽ đem tới trải nghiệm tuyệt vời nhất cho người dùng. (mong cài ..... cờ lủng các loại dễ như trên win 7, được trải nghiệm tùy biến thoải mái do người dùng, có lựa chọn cho người quen dùng desktop như trên win 7 hoặc chỉ dùng các ứng dụng metro ( chỉnh cái gì đấy để mà mỗi lần khởi động nó chạy thẳng vào desktop luôn hay metro chứ hiện h hơi thấy rườm rà.) Còn quả thật win 8 có rất nhiều cải tiến tốt như search app rất nhanh và sử phản hồi của các app cũng rất nhanh,tính bảo mật cao hơn(nhưng mong cái này nó vừa bừa thôi để ae còn dễ .....).... Và cuối cùng win 8 là 1 hệ diều hành đáng để mong chờ. Còn h bản beta là để chúng ta vọc vạch cững như làm quen với những thao tao sử dụng mới.
vianhtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy win 8 hiệu suất cao hơn......chơi game mượt hơn win 7 khoảng 30%
Mình thấy tốc độ mở ứng dụng cảu win8 nhanh hơn win7 rõ rệt, các thao tác đáp ứng rất nhanh.
Đây mới ở bản preview, mình mong rằng sẽ có nhiều điều hứa hẹn ở bản chính thức ;P
win 7 pin lau ho*n... ki vậy nhỉ, mình dùng win 8 thấy lâu ăn đứt win 7

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019