Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh Win8 & Win7: Win7 pin lâu hơn, Copy nhanh; Win8 khởi động lẹ

TDNC
11/3/2012 3:20Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

like cả hai......................................
đang xài xp. win 7 ít khi dùng lắm
Dù gì cũng chỉ là bản thử nghiệm, chắc khi ra bản chính thức mọi thứ sẽ khác chứ nếu như thế này thì lại như Window Vista mất:running:
ComAbu
ĐẠI BÀNG
12 năm
điều đó chứng tỏ win7 mình đang dùng vẫn là 1 trong những bản perfect nhất đã từng xuất hiện trong thị trường hệ điều hành 😃
Vấn đề là 1 hệ điều hành được cài Sẵn trên máy chắc chắn có được sự tinh chỉnh để phù hợp với từng máy, trong khi win 8 chỉ là bản beta, phát hành đại chúng và không được tinh tỉnh 😃
vẫn đang xài win7 và k cài win 8 do hết ổ cứng, đợi mua thêm ổ cứng sẽ test xem
Kira_hnk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây chỉ là bản preview thôi mà các bác, chừng nào ra bản chính thức, lúc đó sẽ biết cái nào ngon cái nào dỡ. So sánh trên theo mình nghĩ chỉ là cái để tham khảo, chứ so sánh với 1 em (W7) đầy đủ các bản vá lỗi, đầy đủ driver với một em còn phải "preview" thì hơi mệt 🆒
Thôi...cứ chờ đi sẽ thấy 👼
em cứ win 7...........................................chả lăn tăn mệt lắm
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
tốn pin hơn cả win 7 a...@@...chắc bản chính thức sẽ khác 😁
mình sẽ chọn windows 7 thui vì chắc nó nhẹ hơn windows 8
đã cài win 8 đựoc 5 lần, sau 5 lần đều quay về win 7. Win 8 với tui thật sự không như mong đợi. Win 7 vẫn ok nhất, mướt, đẹp, tiện dụng.
forever3
TÍCH CỰC
12 năm
Chẳng quay về win7 nữa.................
favorsight
ĐẠI BÀNG
12 năm
you coi ram có đủ chạy k? xài bản 32 / 64 bit, vì đôi khi k đủ các dk trên nó sẽ tự khởi động để bảo vệ máy
Thế nên mình sẽ rất kết Win8 vì mình chỉ thích khởi động nhanh và ổn định, pin và copy file hay đồ họa ko cần thiết vì mình chủ yếu dùng văn phòng và phim ảnh, ko game và lap luôn cắm pin khi gần ổ điện 😃
bảng so sánh chỉ mang tính tương đối. xem choi cho vui.
bởi vì: ngày trước mình đi ráp máy cho Phong Vũ .
chính tay mình ráp 5 bộ máy có cấu hình như nhau, đúng hãng,đúng main , đúng quạt đúng CPU đúng RAM . ráp xong .ghost cùng 1 bản WinXP. 5 bộ máy không phải chạy như nhau, có máy nhanh có máy chậm .
Hy vọng bản W8 Final sẽ thắng W7 về mọi mặt 😆
Chờ bản chính thức thì sẽ khác mà.
em ko biết sao mà cài win8 rồi, mới đầu xài rất mướt mà, sau khoản một tuần thì máy chậm lại hẳn. so với win7 chạy song song thì chán lắm.
Nguyennhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
win 7 win nhiều quá vvvvvvvvvvvvvvv
mình thấy dung cho laptop thì win 7 ngon hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019