Sơn vỏ cho bb cũ

ngoochap
2/3/2014 5:36Phản hồi: 15
Sơn vỏ cho bb cũ
Nhàn cư vi bất thiện , mấy hôm thấy các bác show hàng tự sơn đẹp quá , sẵn tiện có tí kinh nghiệm sơn gundam nên vác mấy bộ vỏ 87 cũ ra xịt xịt , bác nào thích lôi qua em xịt cho ( em tính phí = bình sơn 😁 )
ảnh chụp = em 9k nên xấu 😔 chứ thực ra bóng đẹp lắm :D màu xanh và màu da cam nhé :p
Trước khi sơn tháo tung vỏ mic loa kính ra , lấy giấy nhám đánh lớp sơn cũ hoặc lớp sơn zin đi để tạo độ bám (không cần đánh hết đâu , qua qua thôi là được rồi :eek: ) rồi lôi vỏ vào WC tắm táp cho hết ghét :p lau khô để nguội rồi đem ra sơn
Em sơn gồm 2 lớp ( sơn ATM ) : lớp lót và lớp chính
- lớp lót thì có thể dùng mấy màu sau : Đen mù A212 , Bạc sáng A300 ( 2 loại này có độ bám mạnh nên làm lót rất tốt ) hoặc có thể dùng màu Trắng A200 nhưng bám tốt = 2 loại kia nhưng sau khi sơn lớp màu chính sẽ ra màu sáng hơn so với dùng 2 loại lót kia
- lớp chính : thích sơn màu gì thì xúc màu đấy thôi :D
Ví dụ cho các bác dễ hiểu : các bác sơn màu xanh nhé :
- nếu dùng lót A212 thì ra màu xanh đậm

- nếu dùng lót A200 thì ra màu xanh... sáng hơn :D

Cách sơn :
A. Lớp lót :
sơn từng lớp mỏng , không di qua dí lại bình sơn , đưa qua 1 2 lần thôi , chỗ có chỗ không cũng được :D
đợi 5p cho khô lại sơn lớp tiếp theo , làm 3 lần như vậy là kín -> để nơi khô ráo rồi đi chơi 4 tiếng sau quay lại hoặc qua đêm qua ngày gì ok hết , càng lâu càng chắc :D -> xong lớp lót
B. Lớp màu chính :
cũng sơn tương tự như trên , rồi để khô ráo nguyên 1 ngày cho sơn cứng chắc bao giờ dí móng tay vào cũng không thấy gì là ok :D

Các bác cũng có thể bỏ qua lớp lót , nhưng về lâu về dài sẽ không tốt bằng cách của em , bác nào chơi gundam hoặc có kinh nghiệm sơn , thợ sơn v...v... thì những gì em nói chỉ là múa rìu qua đít thợ , nhưng nhiều bác không biết nên em chia sẻ , hoặc bác nào tay run , mũi yếu thì vác vỏ qua em sơn cho , em tính phí = bình sơn :D bác thích màu gì thì anh em dắt nhau ra hàng chọn mua màu rồi mang vào nhà em sơn :D ( hôm trước > hôm sau có hàng cho bác mang về ngắm đợi thêm 1 ngày cho khô cứng rồi hãy lắp vào )

số đt anh em giao lưu : 0988333932
em ở Ngõ Gốc Đề - Minh Khai - Hà Nội nhé

nhân tiện bác nào thích 2 cái vỏ kia thì em chém 70k / 1 phát ( mặt trước + mặt sau + nắp pin ) mua thêm cái mặt kính 50k lắp vào là khoe gái được ngay :D
em cũng tính nếu nhiều bác cần thì em làm dịch vụ luôn , nhưng chẳng biết giá cả thế nào :( em mua vỏ cũ toàn 20k với 50k thấy đắt quá nên chắc thôi :(

Quảng cáo

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác có sơn sần được không?
@mr_doan_95 Sơn sần như thế này hả bạn?

sơn sần theo em biết thì phải sơn = súng và có pha dung môi bác ạ , nếu sơn = ATM xịt tay thì tốn sơn lắm , vì phải để bình sơn ở khoảng cách xa và phải làm từ từ , đòi hỏi trình cao 😁 hoặc chỗ nào có bán sơn sần thì em chịu :D
tớ nghiện sơn vỏ, gặp đồng chí như cá gặp nước rồi. chờ hôm nào kiếm vỏ 87c rồi trà đá giao lưu nhá đồng chí ơi :3
bác cứ kiếm đi , em xin cốc trà đá là được rồi 😁 có gì bác cứ sms thẳng sdt em , vì bt em cũng it onl lắm , tối nay ra quán down ít liên khúc Tuấn Vũ về mai ngồi sơn 2 bộ vỏ cho đỡ buồn :D
@ngoochap tớ máy móc đang lung tung hết cả lên nên chưa có số cố định. nhưng nhất định sẽ gl vs cậu :D
Nghiên cứu cái vụ sơn sần này coi bộ hấp dẫn đó bạn @ngoochap 😃
Bộ vỏ sần kia mình ship ra Hà Nội nhờ sơn đấy, có người làm trong Canon nên sơn giúp, bây giờ không biết có còn làm nữa không
mấy hôm nay mưa gió nên không sơn xịt gì , cơ mà cũng bận chút nên đợi vài hôm nữa rảnh rảnh rồi mình nghiên cứu vụ sơn sần 😁
penhoc122
TÍCH CỰC
10 năm
phải ở hcm qua giao lưu cho vui nhỉ
antonvierus
ĐẠI BÀNG
10 năm
up
Đánh dấu hôm nào anh em học hỏi kinh nghiệm bác tí, có cái màu xanh lá thì mình múc luôn. =]]
có bác nào biết sơn sần chưa? cho e xin ý kiến cái
tiepvan1801
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác có sơn kiểu rằn ri được không ạ. E đang định tân trang lại cho em 87 nhà e. Vừa đón nó từ viện về.
e xin đóng góp thêm ý kiến với bác chủ về lớp sơn lót
Hoàn toàn đồng ý với ý kiến lớp lót xịt nhẹ qua loa, chỗ có chỗ ko ,ok
Nhưng xong 1 lớp lót ta nên lấy giấy nhám loại mịn nhất đánh hơi nhẹ đi 1 tí, để lớp sơn sau đc bám hơn, và chất lượng sơn đc mịn hơn 😃
tiepvan1801
ĐẠI BÀNG
10 năm
Híc. Sơn rằn ri phải mua mấy lọ bác nhỉ. Những màu nào ạ. E mới ngịch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019