Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sóng 3G nhà mạng nào tốt nhất ?

new_solution_88
28/10/2010 16:34Lượt xem: 87.337Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vittel cũng ko rẻ hơn đâu nhé,ví dụ gói cước sv của viettel vs vina cùng là 20k nhưng của vt chỉ đc tặng thêm 500M km ngoài ra ko hề có dung lượng phát sinh,tức là dùng đến đâu tính tiền đến đấy,đắt hơn chưa
vãi với mấy nick ảo của Vina.....đi đâu cũng thấy kéo đoàn kéo lũ...:p
ai thì mình không biết , chứ mình thì 3 vé cho vinaphone, 2 vé cho mobile và 1 vé cho viettel. và đến nữa là vietnammoblie, bới các tính năng tiện dụng, phục vụ cung cấp. dễ chịu. ỗn định.
Em nản sóng 3g của vịtteo rồi, die mạng hoài
@Langbang993 bạn chuyển qua mobile or vina đi, use good lắm , mình đang use 2 mạng đó đây.
mobifone
Sóng 3G có liên quan đến sóng điện thoại không vậy, em ở tầng 2 ở cuối khu cầu lủ định công thì thấy sóng mobile mạnh hơn sóng viettel (do điện thoại 2 sim nên nhìn vạch sóng thấy thế) còn không biết vina có mạnh hơn không (hôm sau phải dùng loại 3 sim để kiểm tra xem thế nào 😁). Đang định chuyển qua dùng 3 G của mobile nếu thực sự nó theo sóng điện thoại hì...
mobi cùi nhưng thế là dc rồi hơn mấy thằng vt vn kia khỏe mà kibo
c0ngit
ĐẠI BÀNG
11 năm
tốc độ vina vẫn là số 1 tuy chất lượng phục vụ hơi bựa
leevn89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tóm lại là lựa chọn như này:
1. Sóng sánh đầy đủ - cứ sóng mạnh là quan trọng nhất-ít bị disconnect
2. Giá cước
3. Dịch vụ chăm sóc khách hàng-ko bóp băng thông-ko bóp cổ k.h
Mình đang dùng CN Mobile-100K xài tẹt ga download cháy USB thì thôi.
@leevn89 CN Mobile là cái gì vậy bạn? Mạng mới à?

Gửi từ Lenovo A690 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
leevn89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@landaubietyeu CN-Mobile = Chi Na Mobile =)) mình xài sóng này thông qua chảo của K+ =))
@leevn89 Bạn làm sao dùng được hay vậy? Chỉ cho mình với, mình cũng muốn dùng down load tẹt ga. Nhà có K+ mà không biết dùng như bạn
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@landaubietyeu Tẩy chay bọn khựa

Sent from my Pad using Tinhte.vn
Mấy người này là dân nhà các mạng lên đây để khen mình chê người à? Nản! Diễn đàn cần sự khách quan chứ mạng nào cũng có người chê, mạng nào cũng có người khen. Rối tung lên khác gì hàng tôm hàng cá hả?
không biết các bác thế nào chứ em chán 3g viettel lắm rồi, 2 địa điểm sử dụng nhiều nhất là trường (đường Nguyễn Trãi) và nhà ( đường Hoàng Quốc Việt- HN) sóng 3G để vào mạng lúc nào cũng chập chờn thậm chí là k có sóng luôn (nghe gọi vẫn bình thường), và rất nhiều chỗ khác cũng như thế. Em là Sinh viên k làm cho mạng nào nên các bác đừng nghĩ e quăng bom -____-
hadinhbach
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuopbi3n đề nghị bạn chuyển sang vina đê. mình có thể kết luận như thế này 3g viettel có độ phủ sóng lớn nhất nhưng chất lượng kém nhất còn chất lượng vina và mobi như nhau nhưng độ phủ sóng của vina lớn hơn . vote cho vina
Mình ở Thanh Khê - Đà Nẵng xÁc nhận:
Mobi chập chờn, dùng một thánh dis 2, 3 lần. Nhưng bật kết nói 3g nhanh (3s sau kết nối là có dữ liệu). Tốc độ lưu lượng sau khi free là 12 kbps.
Viettel sóng tốt, đôi khi đang xài bình thường sóng 3g mất, tự động chuyển 2g. Bật kết nối lâu (10 s sau kết nối mới có dữ liệu). Có thể do cột sóng xa. Tốc độ lưu lượng sau khi hết free là 40kbps.
Mai chuyển Vina xem thế nào? Có gì up kết quả sau.
Kết quả trên ip4s.
hadinhbach
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Xung_Doanh vina tốt nhất đó bạn ạ
Bạn thử vào đây check xem sim nào phù hợp và chọn
Bây jo 3G 3mạng llơn cũng ngang nhau rồi . Xem bên nào khuyến mại
Nhiêu là múc thôi
nhattao.com/threads/tong-kho-sim-3g-viettel-vinaphone-mobiphone-khuyen-mai-khung.2197869/#post-39875005
diamond488
ĐẠI BÀNG
10 năm

I, CÁC GÓI CƯỚC TRẢ TRƯỚC SUPER 3G DATA
:

Mức sử dụng
Sử dụng ít
Sử dụng Trung bình
Sử dụng nhiều
Tên gói cước
D1
D10
D25
D40
D80
D125
D200
Mức phí (VND)
5.000/ngày
10.000/tháng
25.000/tháng
40.000/tháng
80.000/tháng
125.000/tháng
200.000/tháng

Dung lượng miễn phí
120 MB
80 MB
500 MB
1.5 GB
2.2 GB
3 GB
5GB
Hạn sử dụng
1 ngày
30 ngày

Các bác cho e ý kiến gói cước của Vietnammobile xài dc ko ah? vì kể từ tháng sau các nhà mạng lớn tăng giá hết rùi! ah` ở Tây ninh ko bít sống mạnh ko?
Đt e dùng viettel, ipad dùng vina, giờ ipad sóng 1 vạch còn đt sóng 4 vạch. Kết luận viettel vẫn ổn hơn
hadinhbach
ĐẠI BÀNG
10 năm
@training Đó là chỗ sóng vina yếu thôi chứ sóng như nhau thì vina ăn đứt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019