Sony bắt đầu cập nhật Android 4.0.4 mới cho dòng Xperia 2011 giúp cải thiện hiệu năng, sửa lỗi

Duy Luân
22/8/2012 0:8Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhờ các bác up con Live with Walkman wt19i lên bản cập nhật ICS 4.0.4 (fix lỗi chậm danh bạ). tìm không thấy bản .587. Và chỉ root nữa. root mãi không được. khong có ai dup
nhờ các bác up con Live with Walkman wt19i lên bản cập nhật ICS 4.0.4 (fix lỗi chậm danh bạ). tìm không thấy bản .587. Và chỉ root nữa. root mãi không được. bán máy thôi
@kekhatrock20 Bác vào SE-CAFE và SONYVIET. Anh em ở đó là fan SONY chính gốc, thâm nên dùng đồ điện tử gia dụng và công nghệ lâu năm nên đã ROOT tất tần tật các loại ANDROID PHONE của SONY. Anh em bên TINHTE đam mê công nghệ nhưng chỉ có một phần nhỏ dùng SONY thôi nên không "chuyên nghiệp" (nhận xét cá nhân, nếu sai xin bác bác đính chính và bỏ qua cho em) như anh em bên hai diễn đàn kia đâu bác!
@klinsmann18 thanks bác... Sợ nhất là vô forum tìm ra cái gì cũng lòi con mắt, làm theo thì suốt đêm thâu gà gáy.
nhờ các bác up con Live with Walkman wt19i lên bản cập nhật ICS 4.0.4 (fix lỗi chậm danh bạ). tìm không thấy bản .587. Và chỉ root nữa. root mãi không được.ICS?????????
LWM thì em chịu.em nghiên cứu mỗi Neo
tungnt8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa ra TTBH sony hỏi xem có bản cập nhật 4.0.4 mới cho ray chưa thì đc lời khuyên là chưa có, còn bản 4.0 cũ thì nhiều lỗi lắm ko nên up :-<
nói thật 4.0.4 chỉ có cái đẹp hơn 2.3.4 thôi chứ chả được cái gì cả.2.3.4 ăn đứt 4.0.4.GG nâng cấp phát chán
tungnt8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dr.soldier cũng tùy dòng mày chứ 😁 có máy up lên mượt hơn mát máy mà^^
adthuyanh
TÍCH CỰC
12 năm
Đang dùng Neo L chạy Rom gốc 4.0.4 nhưng thỉnh thoảng bị lag mặc dù cài không nhiều phần mềm gì, có lẽ do máy hơi yếu để chạy ICS.
Có ai biết cách hạ xuống 2.3 không vậy? 😔
@adthuyanh Cập nhật phần Bản dựng 4.0.B.1.578 chưa
adthuyanh
TÍCH CỰC
12 năm
@binhyen76 Đã cập nhật bác ạ. 😔
@adthuyanh Cài cái phần mềm quét rác và sử dụng nó sau khi mỗi lần thao tác nghịch máy. Nó sẽ hỗ trợ làm máy chạy mượt mà hơn. Vì con Neo L này nằm ở phân khúc bình dân nên cấu hình nó hơi yếu, nhưng bù lại giá thành mềm, hình ảnh rõ nét với màn hình 4inh, âm thanh hay. Sài theo nhu cầu của mình thế là ổn.
giúp mình với mình không biết lên thế nào mua về cứ thế mà dùng 2.3.4 hướng dẫn mình với thank mọi người
@ngoctoan2011 máy bạn đã unlock boot loader hoặc root chưa?
Nếu rồi thì đọc trên các diễn đàn rất nhiều đó bạn.
Nếu chưa thì bạn cắm đt vào máy tính khởi động Sony PC Companion,chờ nó khởi động xong thì chọn update.nó sẽ hiện lên thông báo bản update của bạn rồi cứ làm theo hướng dẫn mà làm bạn nhé.có gì không hiểu cứ lên hỏi nhé
thank bạn khi lên có cần backup gì gì đó không bạn mình nge trên diễn đàn nói vậy chứ mình chả biết gì hjhjlen có bị gì không bạn
"hjhjlen" cái này minh không hiểu.nên backup lại danh bạ,tin nhắn(nếu cần) và các phần mềm đang dùng không thì tìm lại khổ lắm.
@dr.soldier backup như thế nào bạn có phải chuyển hết qua thể nhớ không bạn nhưng có nhìu phần mềm chuyển không đc bạn ah
@ngoctoan2011 khi len 4.0.4 máy có bị gì không bạn
bạn chuyển sang thẻ hoặc vào PC cũng được.Phần mềm thì bạn dùng astro mà backup bạn ah.Quan trọng là cái danh bạ thôi mà,chứ không thì up xong đi xin lại số thì hơi khốn nạn đời😁
poplock
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào biết Minipro có bản up chưa nhỉ? 😔
deep
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em X-mini của mình vừa nhận được thông báo cập nhật lên bản 4.1.B.0.587; tiến hành cập nhật qua wifi luôn, vài phút xong. Sơ bộ thấy bản này ổn hơn bản cũ 😃.
ổn hơn tí thôi.chả ăn thua
tháng 9 thì nghe nói arc, arc S, neo, neo V, mini, pro, active, ray đã lên 4.0.4 .mi'nh đang xa'i sony WT19i (live walkman) thì tháng 10 đã lên dc 4.0.4 .hihi 😃 --xai ok lam!
@hung444205 em Neo của mình dùng 4.4 chán lắm.chỉ được cái đẹp hơn thôi.lag,sử dụng được ít soft.có cái camera 360 còn bị lỗi nữa
Minh moi mua neo v.moi cap nhat 4.0.4.roi phai lam sao nua ban.minh ko phai dan it nen ko hieu gi may.hihi.cam on ban truoc nha.

Sent from my MT11i using Tinhte.vn
@tranchicuong91bl thì bạn xem bản build của máy là .431 hay .587,nếu là .431 thì up len .587 thôi bạn
Up sao ban?hihi

@tranchicuong91bl bạn kết nối Đt vào máy tính.bật Sony PC Companion lên nó xuất hiện bản update thì cứ ấn vào bà làmm theo hướng dẫn mà up thôi
Moi cap nhat 2 hom truoc.ko thay 587 dau ca.@@

@tranchicuong91bl
Dien len sony no noi la 587 va 431 ban dung cua moi vung mien khac nhau@@. La sao?

@tranchicuong91bl chả hiểu gì cả.đợt trước mình vẫn up bằng Sony PC Companion 2.1 bình thường mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019