Sony bắt đầu tung ra bản cập nhật Android 4.4 KitKat cho Xperia Z Ultra, Z1 và Z1 Compact

Blaze1st
19/3/2014 20:39Phản hồi: 358
Sony bắt đầu tung ra bản cập nhật Android 4.4 KitKat cho Xperia Z Ultra, Z1 và Z1 Compact

Trên blog của mình, Sony ngày hôm nay đã chính thức xác nhận rằng hãng bắt đầu phát hành bản cập nhật Android 4.4 KitKat cho các mãy Xperia Z Ultra, Z1 và Z1 Compact. Bên cạnh viên được nâng cấp lên bản Android mới nhất, người dùng ba dòng máy Xperia trên còn được một số thay đổi ở giao diện như: thanh trạng thái (Status Bar) và Quick Settings giờ đây đã trực quan và dễ nhìn hơn. Ngoài ra, bạn sẽ nhận ra rằng Sony đã bổ sung thêm hiệu ứng mở ứng dụng, mở khoá máy, thêm bộ hình nên mới (từ PlayStation 4).

Bản cập nhật Android 4.4 KitKat dành cho Xperia Z Ultra, Z1 và Z1 Compact cũng chứng kiến việc Sony nâng cấp các ứng dụng cơ bản như tin nhắn, MyXperia, Sony Select, Smart Connect,...lên phiên bản mới nhất - hứa hẹn sẽ hoạt động tốt hơn, mượt mà hơn. Hơn nữa, Sony còn cho biết bộ app Media bao gồm: WALKMAN, Album & Movies, dịch vụ đám mây Sony Entertainment Network cũng sẽ được nâng cấp.

Sony cũng tiết lọ hãng sẽ tung ra bản Android 4.4 KitKat cho các máy Xperia Z, ZR, ZL và Tablet Z vào giữa Q2 năm nay. Các máy như Xperia T2 Ultra, E1 và M2 cũng sẽ lên 4.4 KitKat trong tương lai.

358 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhà xài khá nhiều đồ điện tử Sony nhưng điện thoại thì chưa xài cái nào. Hix.
uranus27
TÍCH CỰC
10 năm
Lên kitkat được ngon rùi, ko hiểu bạn vtsn4 thất vọng màn hình z Ultra chổ nào nhỉ ?
@uranus27 Phải tìm chỗ chê cho vui miệng chứ, miệng lưỡi thiên hạ mà
chưa thấy cho 6802
Xài ultra em toàn phải off x-reality,mở lên hình ảnh nhiễu tè le do làm nét quá mức,được cái màn hình nó thực,ảnh xấu là hiển thị xấu ngay còn ảnh đẹp thì thấy đẹp lền còn đẹp vừa của mấy em đt chụp thì xấu luôn
@nhuankhom máy b thế nào chứ máy e đẹp tuyệt vời đây ko phàn nàn gì về màn hình của Zultra cả
@vietdung1989 Để e nó chung với ipad mini 2 và g2 thì em nó đứng thứ 3 hehehe nhưng bù lại em nó đỉnh về thiết kế
Lên KK không bít có nhanh với trâu hơn ko?
Rat buon cho Android vi chi cap nhat cho cac san pham cao cap,bo roi cac san pham trung cap va binh dan. Trung thanh voi iOS

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@tuanphutho công nhận có duyên thấy ớn luôn !
Apple đúng là có cập nhật thường xuyên hơn android nhưng bạn ko để ý là những con iphone 4,4s, 3GS.....mấy con cũ xì đó nhận được bao nhiêu phần trăm trong số những tính năng mới mà Apple giới thiệu ? Nói khác hơn là chỉ nhận đc những phần cốt lõi nhất, còn mấy cái tính năng mới hơn thì ko có...
@tuanphutho apple có hàng trung cấp và bình dân ko?
Monsterds
TÍCH CỰC
10 năm
@tuanphutho ??? ý bạn là sao 😁 chẳng phải là Apple đã loại trừ 3G 3GS rồi sao, còn cả IP 4 nữa, mình đọc bên techone nói về IOS mới thì bên đấy nói rõ là "nghiễm nhiên IP 4s trở thành mẫu điện thoại thấp nhất". Mình dùng XJ bạn ạ cùi ngoài sức tưởng tượng chỉ được cập nhật 2 lần lên 4.1.2 là thôi nhưng ai bảo là không có các cập nhập nhỏ tới từ Sony nào, 4.1.2 Root xong cài được nhiều ứng dụng trên Z1 đấy bạn à :D
@Monsterds nó cũng quên là cái IP nào cũng ngang giá với mấy cái flagship android nữa, cứ lấy ip đo với dòng trung và thấp trong khi IP có là trung hay thấp đâu
chetvislo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanphutho Xperia E1 là sản phẩm cao cấp hả bác
Chán thế đến khi nào Z1 mới có đầy đủ các tính năng như Z2 đây :|
Thế này cso khác gì bản cập nhật nhỏ đâu.
Thôi đợi vậy up mất công quá
@trunghieu171191 Thay đổi cả một phiên bản từ JB lên KK, tính năg như trên Z2 thì phải chờ sau khi Z2 bán ra. Mà Sony bán ra Z2 mới cập nhật thì lại bị chửi chậm chạp, thất hứa

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
hanlong135
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cập nhật thôi.đang xai zu chẳng có gì phàn nàn.sony luôn có cái gì đó khác biệt cuốn hút
Không cập nhật thì chê làm ăn lề mề, bỏ rơi người dùng. Còn cập nhật thì mấy thím ở đâu vô cắn màn xấu, hết cái để nói rồi thì ôm cái màn hình đẹp đó để sáng cả ngày rồi ngắm chứ lên đây la làng làm gì nhỉ
shinhaphura
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng đang xài ZU được 4 tháng rồi, trước đây dùng Arc S, trước nữa là W810i. Nói chung là màn hình đẹp, nghe nhạc hay, máy bền (W810i, còn ZU và AS thì phải giữ khư khư, không dám thả, ;). Tóm lại, màn hình ZU đẹp, bạn phải vào chức năng màn hình để cân chỉnh theo sở thích. Đó là chưa kể đến cấu hình mạnh, chơi game khủng...
Giờ thì chắc phải đợi đến cuối tháng 3, đầu tháng 4 mới cập nhật được thôi. Dù sao cũng thấy....thích khi nghe thông tin này!
@shinhaphura Pin của ZU cùi như thế thì chơi ko thoải mái bạn ah... chơi game thì cứ iPad, Note2-3 hoặc ngon hơn nữa là G2 mà chiến thôi
erikknight
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HDD18HAMLONG g2 chơi game pin hao cực 😆
@erikknight hao đến mấy thì cũng gọi flagship Sony 2013 bằng cụ =))
@HDD18HAMLONG chơi game thì 2 máy bằng nhau nhé,chém vừa thôi
@tinpoo Bạn chứng mình Z1 chơi game pin = G2, mình tặng bạn cả 2 máy luôn nhé ..... chém
qtgalaxy
TÍCH CỰC
10 năm
mềnh vừa up 4.4.2 cách đây...15", sau 15p cảm nhận nhanh thấy tương đối NGỌT @@ Screenshot_2014-03-20-08-11-51.jpg
minhmap2626
ĐẠI BÀNG
10 năm
@qtgalaxy Máy bạn đang dùng là z1 compact đúng không bạn. Cho mình chút ý kiến về em này được không.
qtgalaxy
TÍCH CỰC
10 năm
@minhmap2626 Uhm, tớ cao 165, nặng 62, xài Compact thấy phù hợp, không nhỏ: máy chưa root ( xda hướng dẫn nhưng thấy k an toàn nên chưa làm) máy chạy nhanh, mát máy, đặc biệt màn đẹp nhất trong làng Speria, đẹp như iphone LL ( trắng xanh ). về phần mềm chắc chưa thực sự ổn định, cam đẹp, chụp nhan, walkman thì khỏi cần mô tả, (không khoe nhưng đang sd 5s, z1compact, đã sd: z1 thường,G2, note3, s4... nhưng ấn tượng nhất là z1 compact do màn đẹp, 5s ổn định) chỉ vậy thui.
@qtgalaxy Em chưa nhận dc thông báo cập nhật. Phải cập nhật qua cáp kết nối máy tính ah bác? Máy em c6802
@quatvina Bạn cứ cắm thử đi, mình check trên máy không có nhưng cắm pc thì nó báo liền
@kv12345 E vừa cắm rồi. Chưa thấy có
đang chờ ota mà đọc thấy cập nhật cũng chẳng có gì mới mẽ lắm
mong cái double tap mà ếch có ... chán sony ... giữa năm chắc qua nokia 1020
superspam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinhcmnte Nó nâng kernel mới nhất, hiệu năng máy mà còn chê, còn mấy cái thứ linh tinh thì port mấy hồi
@tinhcmnte mình thấy cái tính năng này cũng đâu có gì đáng quan trọng, trên playstore có đầy những ứng dụng cho phép bạn bật ngay màn hình khi rút từ túi quần ra chứ ko cần bấm...
@jessica will xài hàng chính chủ cho nó ngon ý mà ... xài mấy cái kia đa số thấy hao pin với ko ổn định
vantienart
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy các bác lên mà em buồn thay cho em S2HD LTE 😔(
ZU màn hình không xuất sắc. Nhưng không tệ. Ngon
@cuhiep Khi nào có cập nhật cho C6802 bác ới cho anh em tinh tế một tiếng nhé! Thanks bác!
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z1 Nhật giờ còn chưa đc lên 4.3 😔
P.S: riết hồi vô tinh tế giống như vô cái hang trâu, tối om, cắn húc tứ lung tung chả liên quan đến bài viết gì cả.
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
LG ơi, hãy nhìn Sony kìa. Con Gpad của em không biết tương lai sẽ ra sao.
Nhật lùn đúng Nu và bảo thủ, đơn giải cái nút mở wifi thôi mà làm cũng Nu hơn hàng xẻng và các con khác rùi. Chỉ thông minh hơn táo tàu 1 tẹo nhờ cài android hế hế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019