Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony chính thức ra mắt DSC-RX100, máy PnS dùng cảm biến lớn giống Nikon 1

Duy Luân
5/6/2012 11:9Phản hồi: 81
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới mua 1 máy ảnh ngày hôm trước, hôm sau đã lạc hậu, ôm chiếc máy mà thấy tiết tiết, để bây giờ mua là đc rồi. 😕
Hieu3110
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ con này chắc cũng hơn 600$
el_nin0
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy n
thấy nhãm ko????
Con này thông số tuyệt nhưngk biết giá có tuyệt không đây
Đã có thông tin chính thức, cập nhật ở trang 1 nhé các bác
650 $ giá hơi chát cho 1 PnS làm backup, tầm 450-500 là đẹp
Tuyệt! Máy pns mà cảm biến cỡ này cùng với chấm cao thì khi chụp ra ảnh khổ 2L hay A4 không còn bị lòe như pns thông thường nữa.
Cu nào nói máy này không bằng cái 41 chám của Nokia thì đúng là ếch. Cái pure chỉ có chấm cao để lòe thiên hạ hay lòe mấy thằng smartphone thôi, chứ cảm biến như tép riu mà đòi so sánh với máy chụp hình này hay máy ống lens cái nỗi gì.
Giá hơi bị cao, nhưng so giá pns của Leica thì quá rẻ với những trang bị này.
đẹp thật chắc bán canon s100 đổi gió qua sony rx100
Đoạn quảng cáo cho RX100
, không biết khi nào mới có tại VN, nhìn Phê quá !
ý em là chất lượng kha khá thì smartphone cũng lo đc rồi.
Các hãng nên thay hết cảm biến compact thành loại này. Khai tử cái dòng cảm biến bé tẹo đi. Chứ mấy máy compact hiện tại chụp tối 1 tý là chán thí mồ.
kết cái f1.8, mang đi dự hội nghị hoặc cafe trong nhà thì đẹp 😁 ko phải lúc nào cũng cầm theo dslr đc :D
Việc các hãng phát triển PnS dòng cao giờ là tất yếu , bởi các dòng cấp thấp bây giờ chất lượng không hơn các smartphone là mấy , trong khi smartphone có lợi thế về chia sẻ nhanh chóng .
nhatminhxs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhin cung dep day nhung tinh nang ko co j ghe
@nhatminhxs Khẩu 1.8 ?
@nhatminhxs Cái hình thấy cầm máy chụp hình tưởng chuyên nghiệp lắm, phát ngôn nghe biết là dân lúa luôn.
Pns mà trang bị khẩu độ 1.8 mà còn chê? Màn hình 1 triệu 300 ngàn điểm ảnh mà còn chê? Cảm biến 1inch cho máy pns mà còn chê?
Giá 650$ 😔
Nếu xét về cơ bản thì nó là giá hợp lý, vì đc trang bị luôn 1 ống kính cực tốt rồi :(
Cơ mà $ $ $ T_________T
Thôi đành từ từ cam lòng với cái pana fx150 vậy, $ có cũng để nâng cấp cho bé DSLR đã :(
Tôi cũng vừa tổ chức sn nhật cho nó (HX30V) cách đây tròn 1 tháng tuổi , giờ ra thêm con này , thật là đau não ... 😔[/quote]

Chưa được 1 tuần nè bạn. Mà với cái giá hơn 600USD thì mình cũng không hối hận khi mua HX30V đâu. 600 mua DSLR hay NEX cho rồi :rolleyes:
cái chính là DSLR hay nex rồi bạn sẽ phải sầu não hơn khi nghĩ đến "ống nào cho em nó" =))
em này có siêu cảm biến tuy thua G1X 1 chút nhưng gọn nhẹ hơn nhiều à nha. Hơi giống S100.
Xem diễn đàn của nước ngoài thấy họ đào sâu vào kỹ thuật, gạch từng đầu dòng, so sánh em này với các em PnS cùng giá làm mình tỉnh cả người.
Vào đây thấy các bác ném đá nhau, cũng hay...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019