Sony công bố hình ảnh chính thức và giá bán 399 USD cho PlayStation 4

Trung Dt
11/6/2013 2:24Phản hồi: 150
Sony công bố hình ảnh chính thức và giá bán 399 USD cho PlayStation 4
Tại triển lãm về lĩnh vực giải trí điện tử E3 2013, Sony đã chính thức công bố hình ảnh và giá bán cho hệ máy console game đang rất được mong đợi sau khi đã giới thiệu những thông tin trong một sự kiện vào tháng hai. Mặc dù hãng vẫn không tiết lộ cụ thể chi tiết cấu hình của PlayStation 4, tuy nhiên hình ảnh cụ thể của máy đã được Sony chính thức công bố cùng với mức giá bán 399 USD. Mức giá này thấp hơn chiế Xbox One của Microsoft cũng được giới thiệu tại sự kiện lần này. Trong khuôn khổ sự kiện tại E3 2013, Sony đã trình diễn khá nhiều tựa game dựa trên nền tảng mới như Gran Turismo 6, Destiny, Final Fantasy XV, Kingdom Hearts 3...

Sony PlayStation 4 mang một phong cách thiết kế hình khối hình bình hành khá ấn tượng với tông màu đen truyền thống của PlayStation. Thiết kế này không quá bóng bẩy như dòng Blu-ray mới của Sony do lớp vỏ nhám chiếm nhiều hơn phần vỏ bóng, đem đếm cảm giác cứng cáp và hầm hố hơn. Tay cầm DualShock 4 và bộ cảm biến chuyển động PS Eye của PlayStation đều đã được trình diễn tại một sự kiện phát triển game GDC 2013 diễn ra cuối tháng 3.

PlayStation 4 sẽ tương thích với dịch vụ PS Plus của Sony. Qua đó người dùng có thể sở hữu được những trò chơi giảm giá, lưu dữ liệu trò chơi trực tuyến, tự động cập nhập tính năng của game, có thể được ưu tiên thử nghiệm một số chương trình của hãng, hỗ trợ chơi game trực tuyến nhiều người cùng lúc. Gói dịch vụ PS Plus có giá khoảng 50 USD / năm sử dụng, tức là người dùng chỉ phải trả dưới 5 USD một tháng cho những gì mà Sony đem lại.

Đặc biệt, PlayStation 4 sẽ mang những đặc tính rất hấp dẫn như việc Sony cho phép chơi được những trò chơi cũ ở các nền tảng như PlayStation 3 (cũng có thể là PlayStation 2), cho phép người dùng có thể mua bán, sang nhượng đĩa trò chơi hợp pháp, chia sẻ cho bạn bè sử dụng chung, không yêu cầu kiểm tra trạng thái online trong vòng 24 tiếng và không đòi hỏi việc phải kết nối internet liên tục. Đây có thể xem là những tiêu chí khá gây sốc của Sony trước đối thủ Xbox One vẫn được đánh giá cao hơn trước khi giới thiệu.

Khách hàng có thể đặt trước PlayStation 4 tại một số quốc gia như Hoa Kỳ ngay từ bây giờ. Tuy nhiên theo Amazon, sản phẩm này phải đợi đến đầu năm 2014 mới có thể chính thức đưa đến tay người dùng. Như vậy Sony cùng với các đối tác vẫn còn rất nhiều thời gian để có thể cùng như cộng tác nhằm đưa đến sản phẩm và dịch vụ tốt nhất có thể đến với các game thủ và người dùng hâm mộ.

Nguồn: engadget, playstation
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em này rẻ hơn Xbox One 100$ à, đang phân vân có nên mua 1 trong 2 không vì hiện tại game trên Windows cũng quá phê rồi
@ducpham2708 Phân vân thì bắt 2 em về luôn, có nhiu tiền đâu mà ngại. 😁
Nhìu tiền thì chơi em PS4 - Xbox 1 - Project Shield cho đủ bộ.
huyenmy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducpham2708 rẻ hơn j đâu bác..con one đc đi kèm với Kinect mà
@huyenmy rẻ hơn 60$ bác ơi.. bác coi comment trc' của em ở trang 6 đi =]]
R.I.P Xbox One
em này nhìn gân guốc hơn Xbox One và mặc dù rẻ hơn 100$ nhưng mình vẫn kết Xbox One hơn 😁
Ấn tượng thật.. Ps3 chưa kịp gom đạn mua lại sắp có ps4.
Ôi cuộc đời

---khi VẬT CHẤT lên tiếng thỳ TÌNH YÊU cũng phải câm mồm
trời , sao lại release 31-12 . Bán trước 2 tuần noel có phải ngon không . Sợ đụng hàng với xbox one à
quả này thì xem ra Xbox mệt mỏi rồi...😁
Dành dụm tiền mua được ps4 thì lại ra con 5 ..... Theo hoài cũng duối luôn
lenghia27
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhthanhpham_1984 nó có phải smartphone hay tablet mỗi năm ra 1 sp đâu mà đua! PS 5 ít cũng phải 10 năm nữa mới có nhé ~~
@thanhthanhpham_1984 con lạy thánh, đây có phải galaxy hay apple đâu mà phán kinh thế, bạn có biết bao lâu để từ ps2 lên ps3 và từ ps3 lên ps4 không, bộ không lẹ bạn dành giụm tiền 7 năm mới được 400 đô ah, nếu thì thì rất tiếc cho hoàn cảnh nhà bạn
@baohen1510 Sáng đáng lẽ mình ăn ổ bánh mì 10k mà mình chỉ ăn ổ 8k thôi để dành 2k mua PS
@ultratrung Bác khổ cực vậy để dành tiền đó để làm việc nào có ích hơn, đua đòi phung phí làm cái giề? 😃
solid0207
TÍCH CỰC
11 năm
sony đã trở lại phong cách thiết kế của ps2
n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
Xbox có kèm cả kinect đắt hơn 100$ là đúng
@n.kien bạn không đọc bài viết à , giá trên đi kèm bộ cảm biến chuyển động PS Eye rồi nhé . Cho dù không có PS eye thì nó vẫn rẻ hơn xbox one , + được kèm headset theo máy ( ~20$ ) .
n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
@baohen1510 Lol, muốn có bộ cám biến phải chi khoảng 50$ nữa, ko có miễn phí đâu :p
Lên engadget mà đọc cho rõ
PS4 nhìn đẹp quá
Thiết kế vuông vắn, góc cạnh, trông thật mạnh mẽ nhưng vẫn mới lạ, tinh tế
Chưa kể có nhiều ưu điểm hơn XBOX One nữa (đặc biệt là giá rẻ hơn 100$ :p)
Kiểu này Sony đập chết thằng MS rồi 😁
Vote 1 phiếu cho PS4, rẻ hơn X1 tận 100$ mà lại không yêu cầu kết nối internet 24h/lần , cơ chế quản lý đĩa game cũ cũng khá thông thoáng => dự là PS4 sẽ thành công hơn X1 😃
Tạm biệt One nhé ... ps ở vn vẫn chuộng hơn
ngon bổ rẻ rẻ hơn xbox rồi 😁
PS4 và Xbox One tuy cùng có dung lượng RAM 8GB nhưng PS4 là GDDR5 có tốc độ cao gấp đôi so với DDR3 của đối thủ
Ríp in bi ít bót quan
Theo ý kiến riêng thì ko đẹp và nổi bật lắm , nếu đặt trong phòng khách giữa đầu đĩa , loa ... sẽ lẫn lộn và lọt thỏm vào đấy . Mình vẫn thích Xbox one hơn 😁
@stevenphuong8x quan trọng là giá game, dịch vụ game, game độc quyền của sony dành riêng cho playstation, có phải là điện thoại đâu mà mang theo nó bên mình mà đẹp hay xấu, máy đẹp mà game cùi, chán thì đẹp cũng vô dụng, riết rùi cái gì cũng đòi đẹp, ko biết cái gương mặt của bạn có đẹp ko ta
@Eazy hình này nhìn em nó đẹp quá, vẫn còn lâu mới được bán chính thức nên cứ từ từ đợi phản ứng của các pro gamers trên các trang CN
@koonguyen Ủa mình nói theo ý kiến riêng mà , đã bỏ tiền ra mua thì phải lựa chọn cho đáng chứ , chú thích gì là quyền của chú , còn mình đòi hỏi gì là chuyện của mình , mình đâu có bắt chú đưa tiền cho mình mua đâu , mặt của mình đẹp hay or xấu thì nó cũng là của mình , thế mặt chú xấu thì chú ko dám thừa nhận hả haha😁
KytoSai
TÍCH CỰC
11 năm
@stevenphuong8x =)) , ôi lắm bạn thật nhiều tiền, mua cái máy chơi game về chỉ để trưng bày. Mua máy chơi game mà lại quá trọng cái vỏ của máy , hài !
Mình vẫn chỉ thích chơi mấy trò nhẹ nhàng đơn giản cách đây 2 chục năm 😁

không thích chơi mấy trò đồ hoạ công phu nhiệm vụ phức tạp lắm :D

Chơi game để giải trí chứ không thích chinh phục lắm 😃
Quan trọng là chiếc nào hack được trước.
@sorrows chính thức rồi mẹ ơi
@boygavcp123 Uk, cảm ơn, sẽ sửa lại thành bán.
@sorrows nó cho đặt hàng rồi kìa cha nội.. cuối năm là bắt đầu bán ra rùi..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019