Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony công bố lịch nâng cấp Android Jelly Bean 4.1 cho các máy Xperia 2012

cuLong
18/12/2012 8:23Phản hồi: 192
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sony arc ko có đành chờ bản cook từ xperia s thôi^^
flagship 2012 mà update chậm nhất.còn thua cả Xperia P.po tay Sony.tình hình này chắc cuối tháng 4 mới có kẹo dẻo chính hãng Sony quá 😕 ôi flagship 2012
Eazy
TÍCH CỰC
11 năm
@bad_boy174 Xperia S là flagship nửa mùa, con V mới đúng flagship 2012. Nhưng đúng là up S sau cùng khá kì cục vì con này bán dc nhiều nhất trong nhà Xperia
@Eazy uhm.đúng hơn là flagship trong 8 tháng đầu thì đúng hơn.nhưng mà dù sao vẫn là con đầu tiên và doanh số cũng cao.mình tưởng up sau T,TX,V thôi.ai dè còn sau cả P 😕.thôi qua năm nếu ok thì kiếm mấy con flagship 2013 vậy.dù sao lỡ dính với Sony rồi cũng ko thích xài mấy hãng khác nữa :p
tui vẫn xperia 2011 nè vẫn chạy 4.0 vẫn ổn ...chả thèm 4.1 làm chi cho mệt ng...cứ có thế nào xài thế đó
gửi từ xperia pro trượt ngang của tôi sử dụng tinhte.vn
amdfanboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
đùa tin này mà ra trước khi Hazai đến VN ko thế nào em cũng ra ném cái dép vào mặt lão....U ko lên 4.1 vãi, thôi trông vào CM vậy
yeah, xperia P 😁 ra tết là ăn luôn rom mới rồi :D
Hyper But
TÍCH CỰC
11 năm
Chuẩn bị mua SL là vừa 😁
soackvm
TÍCH CỰC
11 năm
sướng nhé fan sony
co le 4.0 la cung du cho u va sola rui!
Vậy phiên bản GX thì sao nhỉ?
UI của sony khác rất nhiều so với stock android,nên việc tốn nhiều thời gian để update là chuyện dễ hiểu.
Sony hơi chậm so vs tình hình chung, chờ mãi 😔
sướng cái khỉ gì, đang muốn bán phăng con ion mới mua lấy s3 2nd đây
@anhthaibk1 Mình đã từng là một fan của samsung, đã dùng qua galaxy note và s3. Nói chung là cũng ko chê điểm gì, nhưng duy nhất 1 điều là sam thiết kế vỏ nhựa làm mất tính sang trọng của máy, cầm ko sướng tay, và dáng em s3 thật sự nếu ko vì cấu hình mạnh mẽ thì chắc ko ai mua đâu. Mới sài em ion dc mấy hôm, nhưng thấy pin hao nhanh quá,dùng tiếc kiệm cũng ko qua dc 1 ngày, bạn có bị như thế ko?
@mrthanhtll bạn up lên 4.0.4 chưa, up rồi thì giảm độ sáng màn hình bớt đi tầm 40%, tắt bravia engine, tắt 3g, wifi khi ko dùng đến. cài phần mềm quản lý pin chạy ở chế độ thông minh thì hiệu quả gấp 2 khi chưa làm tất cả các thứ trên. Và bạn cũng nên root máy xóa bớt app ko cần thiết đi để đỡ ăn ram
@anhthaibk1 Mình đã lên 4.0.4, độ sáng chỉ 40%, và cũng hạn chế để wifi 3g. Sáng onl tinhte nửa tiếng, chiều nửa tiếng, nhán tin gọi điện ít mà cũng chỉ thọ từ 7h đến 18h là hết cạn à. Tắt bravia engine ở đâu vậy bạn?
@mrthanhtll vào cài đặt rồi màn hình, tích bỏ chọn bravia engine, thêm nữa là tắt tỷ lệ hình động của cửa sổ nhé, ở phần tùy chọn phát triển.
và chú ý là máy mới mua pin sẽ hết hơi nhanh, dùng tầm 2 tuần máy ổn định pin dùng thêm đc 15-20% nữa
chickenit
ĐẠI BÀNG
11 năm
lâu vãi 😔
Đợi đc lên 4.1 thì e nó đã đi rồi

Sent from my LT30p using Tinhte.vn
buuphuc
TÍCH CỰC
11 năm
Samsung và HTC đã bắt đầu update máy của mình lên 4.1.2 từ tháng rồi trong khi Sony mãi sang năm 2013 mới được update. Tới khi đó chắc người ta đã update lên 4.2 rồi
thế này vẫn lâu lắm,nhanh nhất là tận tháng 2-3,dùng s3 được up đều đều sướng ghê,may mà cho đi em xps
nemoris
TÍCH CỰC
11 năm
định đổi sang xài sony mà update chậm thế này phải nghĩ lại rùi.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Dual Xeon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọa chờ t3 mà còn sau vài tuần thì S mới lên đc, lúc đó chắc mình quất e Yuga luôn rồi wá!

Sent from Sony Xperia™ S White
em Xperia J cấu hình yếu hơn Sola mà cũng lên đc 4.1 trong khi....thì k hiểu Sony nghĩ gì nữa
diamonia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sr_9x Em j cấu hình yếu thật nhưng mà e nó ms ra mà ko đc lên 4.1 thì sony bán e nó cho ai

Gửi từ ST25i của tôi
@Sr_9x kernel J ngon hơn bạn. kernel của Xperia 2013
Lucyboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em xp P cung len dc ah . May qua do phai tim room khac nua .nhung cho thi hoi lau.
Du sao chuc mung anh em Fan SONY nhe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019