Sony cung cấp firmware Ver.04 cho Nex 3 và Nex 5

vuhai6
23/6/2011 16:9Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HIệu ứng mới tui làm đc như thế này nè, đâu cần phải sử dụng pts đâu, vì tôi cũng đâu có biết gì về pts

thekid1422
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang có bé này cần sút đây. Mới lên 4.0 dùng thích phết. Bác nào máu ới em cái nhế click here
Chức năng gán phím tắt vẫn còn, Nó nằm trong Setup. Nhưng nó đang bị Disabled, đồng nghĩa với việc nó đã bị loại bỏ, để đó làm gì?
Việc nó để ở Setup đúng là theo tư duy rất theo kiểu "phân loại" mà ko nghĩ đến ngừoi dùng. Gộp nó cả lại trong 1 menu gần nhau là tốt nhất cho ngừoi dùng, chứ cứ phân On hay OFF làm gì

---------- Post added at 08:30 AM ---------- Previous post was at 08:26 AM ----------

Làm sao bác làm được thế này? Vì các màu nền mà ko phải màu được lựa chọn cho Partial color đều thành đen trắng cả. Ở bức này của bác thì màu nền lại là màu lam đen.

Nếu Bác đã làm chủ được máy Sony thì cũng có thể hiểu Sony không bao giờ để chức năng nào disable, chỉ trừ trường hợp chế độ Bác đang chọn không thể sử dụng được shortcut.
Em thấy việc phân loại Menu của NEX là dễ dùng nhất. Vì những cài đặt chỉ ON/OFF là những cài đặt chỉ cài đặt 1 lần và ít khi thay đổi, Họ cho vào cùng 1 nơi là đúng. Chỉ tập hợp những tính năng hay thay đổi vào cùng với nhau là hợp lý. Nếu gộp tổng hợp cài đặt hiếm khi thay đổi cùng với cài đặt hay thay đổi sẽ làm cho phần cài đặt dài ra thêm.
Bác thử sắp xếp cấu trúc Menu lại như thế nào Bác cho là dễ dùng nhất xem?
thật ra thì mình kô rành về mấy thứ này lắm, chỉ mới tập tành chơi thôi. Tuy nhiên mình thấy firm mới này làm mình rất hài lòng, dù rằng mình có thể là kô bao giờ sử dụng hết chức năng của máy này ^^!
Hiện tại trên máy của tôi thì các chức năng gán Soft Key đang bị Disabled. Nếu bác biết cách làm cho nó Enabled thì bác chỉ giúp tôi. Xin thanks trước.
Như tôi đã nói, nên gộp các menu có liên quan lại gần nhau sẽ đỡ mất công & thời gian để đặt. Ví dụ: khi đã chọn Manual Focus thì sẽ phải chọn hay đặt lại Focus Assist, Peaking,... tùy theo điều kiện chụp. Với menu hiện tại thì phải chui vào Camera để chuyển Auto - Manual Focus, rồi quay ra menu Setup để chỉnh Focus Assist, Peaking,...

Softkey chi disable ở những chế độ Auto như iAuto
Như E có nói, những cài đặt ON/OFF chỉ cài đặt 1 lần và không thường xuyên. Nghĩa là giả sử Bác chọn Peaking là ON, nếu Bác không sử dụng MF thì nó sẽ không được kích hoạt. Còn Bác muốn chuyển đổi MF Assist hay Peaking thì Bác có thể đưa nó ra SoftKey.
Tôi thấy đúng là ko có liên quan gì lắm giữa độ phân giải với crop hay ko crop ở phim HD cả. Vấn đề là khả năng xử lý của chip & cả việc tạo sự khác biệt giữa các model khi Sony thiết kế sản phẩm mà thôi.
Tôi thấy phim HD do NEX3 quay là cũng đủ dùng cho nhu cầu. Full HD của NEX5 thì tất nhiên đẹp hơn 1 chút, nhưng dung lượng file lớn, lưu trữ ko tiện. Hơn nữa cả 2 loại này đều quay phim gặp hiện tượng hình bị cuộn mành khi lia ngang máy. Nếu bác có nhu cầu film Full HD thì múc luôn NEX5, chờ C5 làm gì.

Mình đang rất băn khoăn cần nhờ các bạn giúp update firmware.
Nex 5 của mình made in ThaiLand, Sạc đây pin, Sử Dụng Cáp có sẵn, Download đúng phiên bản dành cho window, nhưng vẫn ko nhận dạng đc ngay bước đầu là sao vậy các bạn, nó cứ bảo chưa kết nói USB, 😔( giúp mình với.......
Có cần driver gì cho cái nex ko vậy? Mình tháo thẻ nhớ ra như bạn chủ topic nói là nó ko có gì kết nối với PC lun....
Vấn đề của mình là sao mong đc các bạn giúp đỡ. Thx
Vào phần USB trong setup, chọn là Mass Storage
làm luôn rồi mà ko đc. chỉ bị cái kết nối ko đc, các bác giúp với
Vậy thì kiểm tra lại phần kết nối ở PC với NEX xem, gắn chặt chưa, điện đóm đủ chưa...
Các bác cho hỏi chút! vậy FW này có up cho Nex-C3K được không? vì nex-C3k ra sau nhưng FW là 0.1

😃
FW của C3 là FW mới rồi, ko cần up nữa
bác nào zúp e với !seo nâng cấp ko được,
làm được tới đó , cái hết được rùi .
Bác xài model nào? Version đang bao nhiêu? File Bác load là file j?
mình xài Nex 3. ver 2.
mình tải từ http://www.sony-asia.com/support/download/480912
Bác xài NEX-3 nhưng FW Bác download là NEX-C3. Bác nên search NEX-3K, load FW ver 5.0 mới đúng
http://www.sony-asia.com/support/download/480898/product/nex-3k
cảm ơn ! để tui thử. ♥
duy_tan_83
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào biết tiếng nhật biết parking leave viết thế nào không a máy e tiêng nhật và e hỏi thêm up filmware có thành tiếng anh kh
các bạn ơi giúp mình,máy mình nex f3k ve 1.o1 định lên0.4 mà làm hoài kô đựơc,có lẽ mình mỹ nên kô update đựơc
mrduydn
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình có mua 1 nex5 bản tiếng nhật , giờ làm sao chuyển sang tiếng anh được các bác ... có bác nào cao thủ chỉ giáo em 1 cái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019