Sony đã bán được 2,2 triệu máy PS Vita trên toàn cầu

babybungbu
20/8/2012 21:26Phản hồi: 77
Sony đã bán được 2,2 triệu máy PS Vita trên toàn cầu
<untitled> (1).jpg

Sony mới đây đã công bố doanh số toàn cầu của dòng máy chơi game cầm tay PS Vita. Sau 9 tháng kể từ ngày ra mắt, hãng điện tử Nhật Bản đã tiêu thụ được 2,2 triệu sản phẩm Vita. So với số liệu hồi tháng 5 là 1,8 triệu máy thì Sony đã bán thêm được 400.000 chiếc trong vòng hơn 2 tháng vừa qua. 2,2 triệu trong khoảng thời gian 3 quý không phải là một kết quả quá tệ, nhưng doanh số của Vita hoàn toàn có thể cao hơn như thế nếu Sony có một chiến lược tiếp thị và bán hàng đúng đắn hơn.

Trả lời phỏng vấn tại sự kiện Gamescom, giám đốc PlayStation Đức Uwe Bassendowski cho biết một phần nguyên nhân khiến doanh số bán của Vita không được cao đó là do Sony đã xác định sai khách hàng mục tiêu. Theo ông, thị trường của Vita đúng ra phải là đối tượng khách hàng trẻ tuổi hơn. Uwe cũng tiết lộ rằng Sony sẽ sớm có thay đổi trong chiến lược tiếp thị cho sản phẩm Vita nhằm tăng doanh số.

Trong khi nhiều ý kiến cho rằng giá bán và số lượng tựa game còn hạn chế là 2 nguyên nhân chính khiến sản lượng tiêu thụ của Vita không được tốt, thì Sony lại chưa có kế hoạch giảm giá bán cho sản phẩm này. Thay vào đó, hãng đưa ra các gói sản phẩm và dịch vụ gia tăng, với kỳ vọng sẽ thu hút được người dùng mua Vita. Tuy nhiên, khi mà kỳ nghỉ lễ cuối năm đang đến gần thì xem ra chỉ có một đợt giảm giá thật sự mới có thể giúp Sony đẩy nhanh doanh số bán của Vita.

Nguồn: SlashGear
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sau khi bán đc thế rồi thì nên giảm giá tí cho moi người trải nghiệm thì sẽ đắt hag hơn,1 sản phẩm đẹp ai cũng muốn sở hữu
chúc mừng sony, dù chưa từng dùng sony bao giờ nhưng mình luôn ấn tượng về thiết kế của sony 😃
Cũng muốn mua một em mà không biết giá thế nào,có mắc quá không đây?
@thanh559 hỏi anh GOOGLE đi bạn......;)....link....sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/may-choi-game-sony-ps-vita-ve-vn-1525477.html
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanh559 Bên Halo Shop có bán, giá cũng ổn.
@thanh559 máy rẻ nhưg game mắc 😁
prin77
CAO CẤP
12 năm
@thanh559 Haloshop đó bác
@thanh559 mua bên Xgame ý bạn, rẻ hơn Haloshop, nhưng h này mua về hơi phế, vì game đắt vãi tè ra...
400.000 chiếc trong vòng hơn 2 tháng........tạm ổn.cần cố gắng thêm......màn hình OLED cảm ứng đa điểm kích thước 5", thêm một bàn rê cảm ứng đa điểm ở mặt sau, 2 cần analog trái/phải (các máy PSP trước chỉ có 1 cái), camera có chức năng nhận diện gương mặt, CPU 4 nhân, chip đồ họa 4 nhân và RAM 512 MB cho phép chúng ta có thể vừa chơi game vừa voice chat với bạn bè của mình. Máy có 2 phiên bản, Wi-Fi và 3G, bản 3G có thêm chức năng GPS.........:p
có cái đĩa cũng 1m, kĩ sư còn đào không nổi nói chi là sinh viên như mình😁
@Quasar123 Nhất trí với bác trong thời buổi kinh tế khó khăn như hiện nay.
@Quasar123 đây đây, kỹ sư đi làm quần quật công trường mà móm k chịu nổi. 1m/1 đĩa thì mình chịu chết 😔(
đào đất lên mà ăn thôi !
Bị game trên smartphone cạnh tranh đó mà😃

Gửi từ Éo Gì ộp tì mợt 2ích của Ice Man
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
ta góp 1 trong số đó 😁 hehehe :D
bán được nhiều đấy chứ, khá quá
hàng psp một khi đã bán ra được thì lợi nhuận thu được còn nhân lên theo thời gian, mỗi game có giá phải nói khá là chát nên doan thu của sony mảng này chắc chắn không hề nhỏ chút nào :D
Cứ ra khoảng 1k game rồi có hack online game ,3g ,game và giá đẹp như bây gjờ thì doanh số sẽ thay đổi
Ps Vita sẽ thất bại nếu không có thêm game!
Quá ít game Vita cho mình lụa chọn,cái gì mà ngồi gẩm nghĩ một hồi là có thể nhớ tất cả các game hiên có trên thị trường lẩn sắp ra mắt,bó tay!!!
Chưa kể chỉ có 1 game đỉnh duy nhất là unchater (mình thấy mấy game kia thì lại quá sơ sài chằn hạn như resistance thì lại làm một cách cẩu thả...)
Mới bán cái Vita rồi,cảm thấy nó quá vô dụng khi không có game nào đáng chơi!
Bạn nào có y mua thì khoang hay mua,nếu không thì nên mua ps3!
ph0n6
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quochi2000 Bạn có bao nhiêu game mà bảo máy không có gì đáng chơi thì mình cũng chịu. Game tốt hay không là ý kiến riêng cá nhân, nhưng game của Vita mình dám nói là không cái handheld nào ăn được mà bạn còn kêu không đáng chơi thì chắc phải nhét cái ps3 vào cái Tablet 10' mới đủ tiêu chuẩn của bạn.
Còn cái ps3, cái mình muốn nói là bạn so Vita với ps3 nghe nó khập khiễng. Ps3 hack được tức là nó đỡ tốn tiền hơn Vita, mình có bảo là bạn chơi game hack đâu?
Thêm nữa, mình thấy lý do duy nhất để kêu Vita game chán là không có tiền, đơn giản thế thôi.
duo8
TÍCH CỰC
12 năm
@ph0n6 Có thể, có thể thôi, là do mình bỏ nhiều tiền nên cảm giác game hay hơn.
Game vita ko có cửa so với ds. :p

-----------------------
Mình thuộc trường phái ủng hộ những cái mới, cái hay, cái lạ và ko được ủng hộ bởi nhiều người Việt. 😃
Gần đèn thì sáng,
Gần quá thì cháy. 😁
@ph0n6 Thực sự đầu game của Vita thiếu rất là nhiều, nhất là các hãng thứ 3 hiện tại vẫn chưa mặn mà với Vita lắm vì 1 phần doanh số,
Phát triển trên 3DS vừa nhanh vừa bán lãi,tội gì không làm.
Ai nói 1 đống game Vita đó chơi hết chưa mà đòi hỏi thì mình nói thẳng, trong 1 đống game đó, mình thích thể loại nào thì mình chọn, làm sao ép người khác. Và trong đống game đó, thể loại yêu thích của mình chẳng có bao nhiêu
Còn các app, tương tác với Ps3. Đến giờ Sony vẫn im lặng
remote play quảng cáo rầm rộ .. ? Đến giờ thử nhìn vào list hỗ trợ xem sao
COD đươc kì vọng dành cho Vita, bạn thử nhìn đồ họa nhé
Sắp tới FW hỗ trợ chơi PSX, cũng chẳng kéo được doanh số là mấy nếu Sony không công bố các game đỉnh khác.
Đôi lúc tự hỏi, Sony đang làm gì với cái PS Vita đc kỳ vọng vậy nè ?
shadow_sky
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ph0n6 Mấy game đó của Vita đúng là hay thật nhưng vẫn chưa thỏa mãn các fan, thử nhìn sang 3DS đi game đỉnh ra đều đều và nhiều hơn thằng vita đấy.
À, không có thằng hanheld nào ăn nổi vita về phần cứng + đồ họa cũng như Multi thì đúng chứ game thì chưa chắc:rolleyes:
harold
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai biết ở Hà Nội chỗ nào bán giá phải chăng mà hàng tốt không ,cảm ơn nhiều
@harold Hy vọng dịch vụ của mình có thể giúp bạn
Namhuynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi nào mà hack game được thì mình mới mua 😁
psp vt bây h chỗ nào bán đắt cũng chỉ hơn 5tr .cái khó ở đây là phải chơi đĩa game xịn .mà 1 game xịn bây h giá trên dưới 1tr,
vẫn chờ một ngày gom lúa mang em về..! Ju
bakabonvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
So với 3DS thì quá thọt ấy chứ. Căn bản là game cho PSVita quá ít, bao giờ số game nó nhiều hơn thì sẽ dễ bán hơn.
con này mua 1 sp cũ giền sướng hơn!!😁
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
12 năm
em có mua duy nhất em ps1 ngày trước, về cho luôn thằng em, không thích chơi games
hongducwb
TÍCH CỰC
12 năm
mua về làm remote cho PS3 cũng hay lắm chứ bộ 😃
ps Vita mà hack được đảm bảo doanh số tăng ầm ầm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119