Sony đã bán được hơn 4,2 triệu máy PlayStation 4 trong năm 2013

Blaze1st
7/1/2014 18:8Phản hồi: 68
Sony đã bán được hơn 4,2 triệu máy PlayStation 4 trong năm 2013

Nhân dịp giới thiệu một số tính năng mới liên quan đến PlayStation 4 tại CES 2014, CEO Sony, Andrew House, mới đây cũng đã chính thức xác nhận rằng hãng đã bán được tổng cộng 4,2 triệu máy chơi game PS4, tính đến thời điểm ngày 28/12/2013 vừa qua. Như vậy, chỉ mất chưa đầy 1 tháng, doanh số PS4 bán ra trên toàn cầu của Sony đã tăng gấp đôi (Sony cho biết đã bán được 2,1 triệu PS4 vào ngày 3/12/2013). Andrew House nói rằng tập đoàn vô cùng phấn khởi và tự hào về PS4, và mong chờ vào một năm 2014 đầy thành công của chiếc máy chơi game này.

Ngày hôm qua thì chúng ta đã có thông tin về việc Microsoft đã bán được 3 triệu Xbox One trong năm 2013, còn bây giờ thì Sony công bố đã bán được hơn 4,2 triệu PS4. Tuy nhiên, con số không nói lên tất cả bởi chúng ta cần phải biết rằng PS4 được bán ra sớm hơn so với Xbox One, bên cạnh đó, Sony hiện bán PS4 ở 53 quốc gia và vùng lãnh thổ trên toàn thế giới, trong khi Microsoft chỉ đưa Xbox One đến với 13 quốc gia.

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 hơn 1,2 tr chiếc, như vậy là PS4 win chứ nhỉ :D
@kid1412_92 tiền game nó đắt hơn tiền mua máy ấy chứ
@Zoka07 vậy tại sao xbox thị trường có 13 thôi?
@thientudolong Sony là của Nhật mà :v
@Linkin Art Của Nhật nhưng chưa bán ở Nhật bạn ạ 😁
Hôm qua MS mới công bố thì hôm nay đến Sony, thế này thì Xbox vẫn hít bụi cho PS4 rồi
wá nhọ cho đội của anh Mai 😁
nhưng mà cái nào cũng cháy hàng thì phải
sony với m$ liên tục troll nhau!
VẪN CÒN GIỮ CHIẾC PS2 THẦN THÁNH, THƯ THOẢNG RỖI LÔI MẤY ANH EM ĐÃ CÓ VỢ CON RỒI, LÀM CÁI GIẢI PES 2014😁
@truongminhkhue thằng em nhà mình vẫn còn 1 em như bác đấy :D
máy vẫn chơi ngon chán , có điều nếu đủ lúa thì hẳn là thằng cu vẫn muốn đu đeo cho biết với đời 🆒

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
@truongminhkhue Mình cũng có 1 con, nối lên cái tivi 46" để đó cho oai. thi thoảng thằng bạn cờ hó vẫn qua nhà đá PES. còn gấu thì khoái xếp hình. Nói chung để đó cũng thấy oai. Bác có biết game nào chặt chém đã tay với game bắn máy bay hay hay ko? chỗ m ở ít quán mà cũng ít đĩa nữa
thăng one
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình vẫn thích xbox one hơn
@thăng one đồng ý với bác vì em khoái Fifa 14 hơn Pes 14
@nguyenhuyphu1202 Mình không hiểu sao sau bao nhiêu năm cái PES không thay đổi gì mà chúng nó vẫn tôn thờ, bị hút máu mà không ý kiến gì.
Đúng là PS4 là một sản phẩm hot của sony 😁
vậy mà hôm trước có mấy bạn bảo PS4 cửa nào lại Xbox one, giờ vỡ mồm nhé! PS4 chất phải biết!
@manhcuongc88 xài chùa hay không thì liên quan gì tới việc đang nói là doanh số bán của PS4 cao hơn nhiều so với Xbox One? thím nói chuyện liên quan quá! o_O Sư thật PS4 quá hoàn thiện cho 1 cỗ máy chơi game đúng nghĩa! nên cả thế giới đã đưa nó lên làm bá chủ đấy thôi!
@manhcuongc88 nói chuyện như người khùng thế bạn! ko liên quan thế bạn nói làm gì?😁
:oops::oops: mỗi tội thương gia VN cậy quyền chém ghê quá ít người dám mua, vẫn xài 2 vs 3 bt

trường em ps3 đông còn hơn cả quán internet ý chứ
Sony đỉnh thật
:rolleyes: Ngta đưa ra 3 triệu thì mấy bác bảo nổ, chém gió, giờ đến Sony đưa ra 4,2 triệu chả nhẽ lại nổ, đúng là bản chất anti 😁 Mấy cái này dòng đời cũng phải mấy năm, nên các bác cứ bình tĩnh, so với đo làm gì, hãy mua về mà dùng và trải nghiệm đi đã:rolleyes:
Đang gom tiền để mua đây
Chưa chơi hệ cốnle bao giờ. Đang tính mua 1 cái chơi với vợ. Các bác tư vấn e với. Mua máy nào và game nào. E thích cái just dance 2014 ấy. Chắc chơi trên xbox ngon hơn
keen9000
TÍCH CỰC
10 năm
@longchautua2 Ngon gì ko biết chứ nhu cầu chơi với vợ thì mua wii u là best choice nhé , lại còn just dance nữa -> cứ mua wii u về đi , chỉ thấy chuẩn
Khi nào b xác định mua máy chủ yếu cho b chơi, vợ con là phụ thì hẵng phân vân xbox với ps , theo kn của mình là vậy 😃
@keen9000 Mấy trò nhảy nhót thì kinect của xbox cũng chiến được hết bác nhé,có khi còn hơn wii u nhiều ấy chứ
keen9000
TÍCH CỰC
10 năm
@trung2tek Mình nhớ mang máng thì xưa just dance làm cho wii trc rồi port qua x360 vs ps3 , giờ chắc thành đa hệ rồi nhưng thôi tính cho bác ấy wii luôn cho chắc , mà cái chính là phụ nữ đa phần có cảm tình với game wii / wiiu hơn 😃
ước mơ
Mình nhờ người mua bên mỹ về mà ko biết về có chơi được gì không ngoài pes, hic hic.
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trước mắt thằng nào bán nhiều hơn thì lỗ nhiều hơn
PS4 bán nhiêu đó chắc cũng lỗ mấy trăm triệu USD rồi
@Xdarkest Sao lỗ bác. Mà nếu lỗ thì lỗ chừng 1 triệu máy đầu thôi, chờ nhiều người mua thì đẩy giá lên hốt lại 😁
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phulhb Sony lỗ khoảng 60$ cho mỗi máy PS4 bán ra
Hồi PS3 thì lỗ hơn 200$ mỗi máy 😆
Lợi nhuận đến từ game và dịch vụ giải trí
@Xdarkest 1 máy phải mua từ 100 đĩa game trở lên + dịch vụ là lời nhiều mà bác 😁
Liệu có bền hơn ps3 ko hay vài ba năm lăn quay ra đèn vàng đèn đỏ thì vui
vduc_hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giờ mình vẫn chơi PS2. Lỗi thời quá. Ra quán 6000 1 tiếng nhưng vẫn vui. kệ.
@vduc_hp 6k mắc quá. Chỗ m tầm 4k ah😁
@phulhb Hà nam mình 8;9k đấy
@Hong Hai PS Mình ở Cần Thơ chỉ có 4k ah nếu mắc quá thì vào tiệm giả lập ps2 chơi cho đỡ tốn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019