Sony đã bán được hơn 5,3 triệu PlayStation 4 trên toàn cầu

Blaze1st
18/2/2014 8:35Phản hồi: 83
Sony đã bán được hơn 5,3 triệu PlayStation 4 trên toàn cầu

Sony cách đây vài giờ đã chính thức thông báo rằng hãng đã bán được hơn 5,3 triệu máy chơi game PlayStation 4 trên toàn cầu, tính đến thời điểm vào ngày 8/2. Như vậy, từ đầu tháng 1 năm 2014 cho đến 8/2, doanh số bán ra của PS4 đã tăng hơn 1,1 triệu máy. Chính nhờ con số ấn tượng này, tập đoàn phân tích thị trường NPD đã cho biết PS4 trở thành máy chơi game được bán chạy nhất tại Mỹ trong tháng 1 vừa qua, đánh bại Xbox One của Microsoft. Cũng trong bản báo cáo này, Sony hy vọng số máy PS4 được tiêu thụ sẽ còn tăng mạnh hơn nữa trong vài tháng tới, đặc biệt là khi công ty sẽ chính thức bán ra PS4 tại thị trường Nhật Bản vào ngày 22/2 sắp tới đây.

83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng đang có 1 cái đá fifa, h đợi elder scroll nữa là ko phải mua game j nữa
vậy là M$ mới bán được 2,6tr xbox one sao
nghikhongra
ĐẠI BÀNG
10 năm
lúc nào đó mình sẽ đổi xbox 360 qua ps4 ;)
Nad SK
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngày xưa mua PS2 vì Final Fantasy XII, giờ đang tìm PS3 vì FFXIII. Đang đợi lý do để mua PS4: FFXV.
Có bạn nào ở Sài gòn có con PS3 hack đời 2500 chơi chán rồi thì PM mình nhé, giá cả hợp lý là nhích thôi.
pikeman222
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nad SK Lý do để mua các dòng playstation của mình luôn là final fantasy, 😁
Hoang89SG
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nad SK Mình cũng mê dòng game FF từ thời FFVII trên PS1 tới giờ.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
@pikeman222 Mình thì vừa là FF vừa là starOcean 😆)

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
pikeman222
ĐẠI BÀNG
10 năm
@congzing
Thời của console vẫn chưa qua mà.
carotmen
TÍCH CỰC
10 năm
@nktoan0317080 cũng sắp rồi đó
Sony vẫn "gặm nhấm" cái PS này mãi mà chả chịu nghiên cứu hay sáng tạo gì nhỉ. Có vẻ cái PS này ngày càng ít người chơi.
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
@nhadangky You don't say =)) !!!
ice_man7989
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Cả trái đất em đã phải đăng nhập để like cho bác 😁 Chắc đồng chí đó bẩm sinh đấy, chứ tập luyện mà đc vậy cũng giỏi 😆
@Hoàng Z Nghe nói Lê Văn Luyện cũng từ game mà ra phải không bác, ngoài game thì phim ảnh cũng ảnh hưởng đấy nhỉ 😁
@BOMCLONE ban oi thong cam cho may thang thieu nao di,,nhieu khi quet quet vay chua co bit gi dau,cho bang a bang chi do ma,,
Hôm đi mua sắm bọn PR cho thử chơi game KILL ZONE. Nhìn xong chốt câu: PHÊ
Sony ko còn hàng để bán nên tỷ số vẫn chưa 4:1 được....😁

Trước khi bán ra Sony đã sản xuất từ trước rất lâu, tích 1 lượng hàng rất lớn nên doanh số ban đầu rất khủng khiếp nhung sau đó nhẵn kho phải chờ sản xuất nên doanh số tụt lại....bây giờ ko biết ra sao chứ sau đợt bán ra đầu tiên mí nhà bán lẻ Game Stop gì nói như thế đó, doanh số PS4 ko thể tăng hơn nữa vì ko co hàng...:D
Hôm Tết được tặng một cái PS4 mà chưa có cơ hội để chơi phát nào. Hix.
@vnstockguru Bác ở đâu chúng ta giao lưu nào 😆
@hypous em ở Hà Nội bác ạ.
builam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnstockguru bác có cho em nó đi không nhỉ? cũng đang quan tâm1\
@builam Mình chưa có điều kiện chơi thôi. Hix. Quà mà. Phải có cái "cớ" để cho em nó đi lấy chồng mới đc. Thanks bác anyway!
mỗi ngày hơn 33000 cái máy. mỗi phút bán được 23 cái, công ty làm cũng ác chiến nhỉ
Lúc trước, Xbox One có vụ định bắt người dùng ít nhất mỗi ngày phải login 1 lần, mà chỉ ở những thị trường được M$ hỗ trợ chứ không phải toàn cầu.
Có 1 anh gửi mail cho bộ phận hỗ trợ:
- Hỏi: Tôi thường phải đi công tác nên hay mang máy theo. Giả sử tôi mang máy đến những khu vực không được M$ hỗ trợ (ví dụ Trung Đông hay Tiểu Á) thì phải làm thế nào?
- Trả lời: Vậy chúng tôi khuyến cáo bạn đừng đến những chỗ đó.
😁

Và còn nhiều vấn đề tương tự như thế... Sau đó hình như phải bỏ vụ online mỗi ngày.
Lượng game không nhiều bằng PS. Thể loại chủ yếu dành cho thị trường Âu Mĩ. Dịch vụ hỗ trợ như ông nội người ta. Thử hỏi, như vậy thì làm sao doanh số tăng được.
Sony áp dụng chính sách giá của PS cho các mảng khác có phải tốt ko. Nhìn PS bán liên tục cháy hàng mà buồn cho Vaio

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
Ờ, chả nhẽ Xbox One doanh số lèo tèo chăng? Dự là doanh số Xbox chắc đc tầm gần 4 triệu cái :rolleyes:
Bạn này lúc nào cũng mồm kêu là không còn hàng để bán, trong khi sức tiêu thụ lại giảm dần, thế chả phải Sony bị ngơ sao?? 🆒
@yellowcricket90 Doanh số Xbox One là 3,4 triệu máy 😃 doanh số Xbox One tuần rồi chỉ đạt 53k máy còn thua cả Ps3 (59k) chứ so với Ps4 còn thua xa nữa (140k)
http://www.vgchartz.com

Chuyện Ps4 liên tục cháy hàng là sự thật . Lý do thì do mỗi tháng sony chỉ sản xuất đc khoảng 1m2-1m4 máy , tháng một vừa rồi bán đc khoảng 700k máy số dư còn lại chính là để chuẩn bị cho thị trường Nhật Bản sắp bán ra tới đây
http://www.zoolert.com/videoconsoles/playstation-4/trackers/
http://www.nowinstock.net/videogaming/consoles/ps4/
book trên amazon về VN có 10tr6 nghe bà con , canh me khoảng 15 ngày 1 lần là amazon nhập 1 lô Ps4 hàng US giá gốc 399$ , order lẹ là còn , chứ 1,2 ngày sau là out of stock liền
, còn mua mimi , Halo shop gì toàn là tới 13tr5
đặc biệt là khi công ty sẽ chính thức bán ra PS4 tại thị trường Nhật Bản vào ngày 22/2 sắp tới đây.
Nhật Bổn ko đc ưu tiên à
Có ai chơi pes 2014 trên ps 4 chưa???
34Games
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doinho PES chưa có trên hệ PS4 đâu bác à, chắc phải cuối năm nay phát hành luôn PES2015.
chúc mừng SN
Một con số thật là khủng cho cái thời buổi bùng nổ công nghệ này mà máy chơi game vẫn được chuộng đến vậy
@kenny81_hp Nếu bạn ở Mỹ thì hiểu. Chơi game trên PC thì cấu hình phải mạnh còn phải mua đĩa game. Trong mua PS4 cấu hình của khá. Ram đọc còn nhanh hơn PC mà giá chỉ $399 mua vài ba đĩa khoảng $100 còn rẻ hơn PC.
Ôi ps4 ơi bao h em mới về đúng với giá thật của em ở vn vậy? 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019