Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony Ericsson công bố thời gian cập nhật Android 4.0 cho Xperia 2011

dahily
21/12/2011 16:59Phản hồi: 18
Sony Ericsson công bố thời gian cập nhật Android 4.0 cho Xperia 2011

Hôm nay, Sony Ericsson đã chính thức công bố thời gian cụ thể cho quá trình cập nhật các sản phẩm Xperia[SUP]TM[/SUP] 2011 (bao gồm cả Live with Walkman[SUP]TM[/SUP]) lên phiên bản Android mới nhất.

Theo công bố này, chúng ta sẽ có 2 thời điểm cập nhật khác nhau.
  • Đợt 1 là cuối tháng 3, đầu tháng 4 năm 2012. Trong đợt cập nhật này sẽ có 3 model được nâng cấp lên Android 4.0 là: Xperia[SUP]TM[/SUP] arc S, Xperia[SUP]TM[/SUP] neo V Xperia[SUP]TM[/SUP] ray.
  • Đợt 2 là cuối tháng 4, đầu tháng 5 năm 2012. Trong đợt này các sản phẩm còn lại gồm: Xperia[SUP]TM[/SUP] arc, Xperia[SUP]TM[/SUP] PLAY, Xperia[SUP]TM[/SUP] neo, Xperia[SUP]TM[/SUP] mini mini pro, Xperia[SUP]TM[/SUP] pro, Xperia[SUP]TM[/SUP] active và cả Live with Walkman[SUP]TM[/SUP] sẽ được nâng cấp lên Android 4.0.
Ngoài ra, Sony Ericsson cũng thông báo cách thức cập nhật như sau: Khi có phiên bản cập nhật, máy sẽ hiện thông báo phiên bản phần mềm mới trên máy và bạn có thể cập nhật trực tiếp qua 3G hoặc WiFi(OTA). Ngoài ra, người dùng cũng có thể chọn cập nhật bằng cách sử dụng phần mềm trên máy tính như Update Service hoặc PC Companion của Sony Ericsson.

PS: Với các máy đã root, unlook bootloader thì khuyên không nên cập nhật bằng OTA, vì nguy cơ chết máy là rất cao(rất khó cứu chữa).

Đúng như nhiều người dự đoán, phải đến cuối Q1 thì các hãng mới cập nhật phiên bản Android mới nhất lên các thiết bị của hãng họ. Và với động thái của Sony Ericsson, người dùng dù có dùng sản phẩm có cấu hình CPU 1GHz 1 nhân cũng hoàn toàn có thể trải nghiệm Android 4.0 từ chính hãng. Rất hoan nghênh việc làm này của Sony Ericsson.

Nguồn: Sony Ericsson Blog.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

D0LLY
TÍCH CỰC
12 năm
lâu quá! 😆
lỡ root thì flash lại room gốc rồi update thôi bạn !
Còn không thì chờ room cock ICS của xda cho lành 😃
dahily
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lâu gì bạn ơi, Samsung cũng Q1, LG thì tận Q2 và Q3. Tính ra Sony là nhanh nhất rồi còn già. Mà còn được cập nhật cho các máy 1 nhân chứ nhìn Samsung coi, toàn 2 nhân.
vừa đúng lúc mình định đổi sang Arc S
LeAnh0107
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix..khó nhỉ ko biết up lên 2.4 có gì khác ko ta
Ôi má ơi...
Arc s sắp có bánh kem rồi...=))

---------- Post added at 11:48 AM ---------- Previous post was at 11:45 AM ----------

Mà hy vọng nó chạy ngon trên chip 1x.Như hồi dùng sony x10 lên đc đến 2.3 thì nhiều lỗi như nghe nhạc giật...😔(
Hy vọng ICs chạy ổn...có thêm cái time scape UI mới của sony S nữa thì....=))
nhanh nhanh len. nong ruot qua !
muon trai nghiem ICS lam roi!:timebomb::timebomb::timebomb::timebomb::timebomb::timebomb::timebomb:
kien22
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa thấy gì cả
đợi đợi nào =p~
Sao ko thấy lịch up của XS vậy mấy bác
blackninjaa
ĐẠI BÀNG
12 năm
đơi mãi chả thấy j'

Gửi từ ST18i của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Thế này thì Xperia S đến mùa quýt à,sao lại ko có trog danh sách nhỉ 😔
ặc con XS thì.........
anhhuyls
ĐẠI BÀNG
12 năm
xs tháng 7 cơ.
XS tận cuối quý 2 cơ, khoảng tháng 6 đó mấy bồ 😁.
Tin buồn cho chú
http://blogs.sonymobile.com/product...martphones-starting-from-mid-april/#more-5044
Thằng SONY nó báo trên blog của nó là em Experia S cuối quý II mới có ICS
Mới cách đây mấy ngày nó báo là cuối tháng3
rồi thì ko biết đến quý naò nữa, chắc lẳtớc Noel 😆
bà nội thằng SONY
mới lỡ đặt 1 con hôm nay lấy hàng mới đau chứ

hãy thật lòng nói "Xin cảm ơn!"
Buồn quá đi,dòng cao cấp nhất mà ko đc. cưng chiều gì cả 😔
Bác ơ cho em hỏi,em xài con Arc S nhưng là phiên bản Nội địa Jp có up được Fw đợt này ko thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019