Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony Ericsson giới thiệu Xperia Neo V, phát hành Android 2.3.4

Didu
25/8/2011 11:19Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghia_b7320
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ước gì neo của mình màu trắng.
wan
TÍCH CỰC
13 năm
đẹp nhìn rất chất phong cách riệng của SE ,e này rớt vào phân khúc tầm trung là đẹp
Kanzz.Elf
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bên Taiwanhình như có 7tr thôi à, ở VN SE bị làm giá gê lắm.
smallvjlle
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp thế lại có android mới nhất nữa, nhưng sao sony-eric chẳng làm được em nào thực sự thu hút được như ss hay htc nhỉ là thì phần toàn tầm tầm.
Nhìn nút cạnh bên phải đẹp nhẩy😁
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn ko đẹp lắm ^^
tớ rất thích các mẫu của SE, thật đẹp
kipper180
TÍCH CỰC
13 năm
đẹp ....! công nhận là nhìn vô bị hút liền ....!
Ngon quá, chuẩn bị lên 2.3.4 thôi!
Hình như bạn không biết đọc kĩ những comment trước đó của mình thì phải? :happy: Bạn nói mình không biết gì về USB? :unsure: Mình nghĩ trình độ tiếng Anh mình không tệ dữ vậy tới mức bạn phải trích dẫn ra đâu nên mình chả buồn xem. ROM cook X10 bản bao gồm có xLOUD chạy te te với Live Dock bạn à! 😃 Chịu khó cập nhập tí đi! Sang xda mà xem!

---------- Post added at 09:23 AM ---------- Previous post was at 09:21 AM ----------

Mình đọc câu này mình buồn cười gần chết! 😃
phantnang
TÍCH CỰC
13 năm
Minh thấy có sợi dây nguồn để cung cấp điện cho các thiết bị USB nên nghĩ nó cũng têm chức năng xạc pin cho phone nữa!😁
Cái Dock như 1 cái HUB USB có gì mà đề cao chứ, những tính năng mới đó là trên điện thoại, mình nghĩ để vọc những tính năng mới đó thì chỉ cần sợi cáp USB OTG để kết nối thì sẽ kinh tế và tiện dụng hơn. Mình không thích cái Dock chút nào vì SE làm ra để bán phụ kiện mà (giá cả và phân phối chắc sẽ không hơp lý).
Bản chất cái dock này tốt cho những ai cảm thấy thật sự cần kết nối bàn phím và chuột cho tính năng văn phòng. :| Chứ mình cảm thấy nhập liệu ngay trên máy đã là quá ngon lành!
phantnang
TÍCH CỰC
13 năm
Còn mình thì khoái kết nối với game pad của Sony và out HDMI, lúc đó Neo của mình chơi game còn sướng hơn Play nữa.
Được cái Play màn hình to và loa nghe OK hơn thôi! Mình đã mãn nguyện với Arc nên cũng chỉ chờ Live Sound chứ không mong gì Live Dock.
bạn nào dùng máy này rồi cho mình hỏi chút về phần mạ crom trên máy. dùng 1 thời gian có bị bong tróc ra ko vậy. thấy có bạn cầm x10 nhưng những phần mạ crom bị bong tróc trông xấu quá
đẹp quá ... SE đúng là mẫu mực về ngoại hình sản phẩm .. con nào ra cũng đẹp lung linh
Mình rất thích các dòng máy của SONY, luôn tạo ra một phong cách rất riêng và tinh tế
lowt3ch
TÍCH CỰC
13 năm
Chức năng chụp ảnh 3D sweep panorama trên SE quả là độc đáo. Không cần tới camera thứ 2 nhưng vẫn cho ra ảnh 3D, thú vị thật 😃
phantnang
TÍCH CỰC
13 năm
Cùng với 3D sweep panorama, trên máy ảnh Sony còn có khả năng mô phỏng xem 3D bằng màn hình LCD thường nữa, nó phát ảnh .pmo dạng hình động khi nghiêng máy sang 2 bên (giống như Galery 3D của Anddroid), khi đó ta có thể xem ảnh 3D ở nhiều gốc độ, rất thú vị. Hy vọng trên điện thoại cũng có tính năng này.
lowt3ch
TÍCH CỰC
13 năm
Sweep Panorama là công nghệ độc quyền của Sony, mới giới thiệu được 2 năm nay giờ mang từ máy ảnh vào điện thoại - Rất thú vị. Ít nhất thì điện thoại SE cũng có một vài điều độc đáo.
nghe nói SE đang thiếu trầm trọng cam 8mpx cho Neo vs Pro nên phải thay bằng 5mpx,SE thật là sáng tạo 😁
Góc trên bên phải mặt trước máy có nhiều vòng tròn lạ vậy. Là j thể các bro nhỉ?
lilsam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng NEO 4 5 tháng nay máy vẫn thế bạn ạ

---------- Post added at 01:16 PM ---------- Previous post was at 01:14 PM ----------

Ngược lại mình thấy cực kì dễ bấm ko phải với tận tay len đỉnh như 1 số máy mấy đứa bạn mình nghịch nó cũng công nhận thế
phantnang
TÍCH CỰC
13 năm
Neo của mình đã được lên 2.3.4, cái chức năng USB OTG đã dùng OK với cáp USB OTG rồi.:eek::eek:
hàng Sony Ericsson mới ra giá luôn rất mắc. sau đó giá mau chóng tuột giảm 1 cách kinh hoàng , rất nhanh chóng rất nhanh rất nhanh đi về giá chấp nhận đựoc .cho nên ai mua hàng vội thì chú ý điểm này để không bị hớ giá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019