Sony giới hiệu PRS-T2 với giá 129$, cải tiến thiết kế, pin khỏe và hỗ trợ chia sẻ mạng

Thảo luận trong 'Máy đọc sách (eBook)' bắt đầu bởi shinbehv, 16/8/12. Trả lời: 65, Xem: 17514.

1. dani3l

dani3l Thành viên

1- không thik đọc sách.
    2- chưa từng biết qua máy đọc sách.
    Máy tính Bảng và Máy Đọc Sách là hoàn toàn khác nhau, Cân nhắc thật kỹ trước khi phát biểu để tránh ăn gạch nha B.
    Thân!
    raptor983 thích nội dung này.
  2. dani3l

dani3l Thành viên

Nếu B so giá thì ok. Còn chất lượng thì khác. Mặc dù mình cũng xài kindle nhưng hàng Sony thì vẫn chuẩn. Mình mua vì rẻ mà chất lượng vừa phải thôi.
  3. Truong.Vi.Hao

Truong.Vi.Hao Thành viên

Con này nhìn ngon mà có đọc tiếng việt được không nhỉ???
  4. dani3l

dani3l Thành viên

Hay quá, Hướng dẫn luôn đi b, nếu có link thì up lên luôn nha.
  5. nguyenvantrung241090

nguyenvantrung241090 Thành viên

Google nhanh hơn đó bạn
  6. nguyenvantrung241090

Pdf tiếng việt thì được, còn lại thì không
    Truong.Vi.Hao thích nội dung này.
  7. AC87

AC87 Thành viên

Lại thêm 1 phát biểu hàm hồ :)) Epub mới là định dạng đang phát triển trên thế giới đấy bạn! Prc chỉ phổ biến ở VN thôi. Nó cũng tương tự như dân VN thì hầu hết toàn dùng yahoo để chat, còn thế giới người ta phần lớn dùng Skype vậy. Phát biểu của bạn chẳng khác nào nói "Yahoo đang là phổ biến nhất & là phần mềm thông minh hơn" =))
    Đến thằng Apple nó cũng chỉ ra mỗi apps mặc định để đọc ebook là iBooks & hỗ trợ mỗi 2 định dạng là epub & pdf thôi nữa là.
    Chắc bạn chưa bao giờ phải quản lý vài trăm cuốn ebook trong máy nên mới không thấy epub tiện dụng hơn prc thế nào! :D
    hieubgraptor983 thích nội dung này.
  8. chisagitta

chisagitta Thành viên

Đọc đến mấy comments gần cuối của các bác thì càng thấy nản

Xã hội ngày nay là xã hội tự do thông tin, ai cũng có quyền nói lên ý kiến của mình. Bác nào chê máy đọc sách của Sony đắt và muốn mua máy tính bảng là chuyện của bác ấy. Bác nào không thích chạm chuyển trang mà muốn có nút chuyển trang vật lý cũng là chuyện của bác ấy. Có đụng chạm xách mé gì tới ai đâu mà một số bác lại nhảy vô khích bác chê bai ra vẻ ta đây là người hiểu biết hơn người :(

Riêng về mảng đọc sách e-ink thì công nhận Amazon đã làm cho loại hình này trở nên phổ biến và giá rẻ để tất cả mọi người đều có thể mua và đọc sách. Sony là nhà tiên phong trong việc đưa ra máy đọc sách điện tử màn hình e-ink đầu tiên (2004 ở Nhật), tuy nhiên Sony đã không giữ được vị thế tiên phong của mình, do Sony (cũng như hầu hết các hãng của Nhật khác) luôn luôn chậm chạp, bảo thủ và quan liêu trong việc thị trường hoá và đổi mới sản phẩm của mình. Hơn nữa, giá cả cao cũng là một trở ngại đối với các sp của Sony. Họ quan niệm cứ sản xuất ra những sản phẩm tốt nhất, giá cả dù cao thì người tiêu dùng vẫn sẽ chấp nhận. Tuy nhiên, quan niệm đó ngày càng không đúng nữa với các thị trường thế giới bên ngoài Nhật. Sự thành công của Samsung với các sản phẩm thiết kế đẹp, giá phải chăng và mẫu mã thay đổi liên tục là một minh chứng. Cũng chính vì thế, nếu Sony không tự thay đổi quan niệm của mình thì còn lâu mới dành lại được thị phần đã mất về tay Amazon, B&N hay thậm chí là Kobo, Onyx, Hanvon....
    SeiryuNCTaka thích nội dung này.
  9. Solen

Solen Thành viên

Nhiều chú đến cái may đọc sách như thế nào còn chưa được sờ mà vô phán cứ như thánh.
  10. chisagitta

chisagitta Thành viên

PS đã có con Nook simple touch rồi mà vẫn thích sắm thêm Kindle keyboard, Sony ebook reader, Bebook Club S, Samsung E6, Onyx Boox.... haizzz lòng tham của con người thật là vô đáy
  11. O.R.A.N.G.E

O.R.A.N.G.E Thành viên

chán nhỉ, bây giờ người ta cứ chuộng các thiết bị all in one mà chả cần quan tâm đến việc trải nghiệm tốt từng thứ. Lôi cái máy tính bảng ra bảo nó cũng đọc sách đc, cũng nghe nhạc đc, cũng chơi game đc, cũng gọi điện đc, cũng chụp ảnh đc.....cái gì cũng làm đc nhưng chẳng cái gì thực sự tốt cả, văn hóa all in one, mì ăn liền càng lúc càng làm cho con người kém đi trong nhu cầu trải nghiệm, chán
    raptor983Truong.Vi.Hao thích nội dung này.
  12. apollo0802

apollo0802 Thành viên

Cho chú này ra đảo đi là vừa, ko biết đã dùng máy đọc sách bao giờ chưa mà phán mấy câu thiệt là nghe bực mình.
  13. badboy9x30

badboy9x30 Thành viên

mình thích đọc truyện, khéo phải gom lúa mua mđs, con nào rẻ và dùng êm các bạn, mđs pin dc lâu k
  14. DRhohaho

DRhohaho Thành viên

Đuối lý rồi nên chửi đổng.
  15. sizuki2011

sizuki2011 Thành viên

Trước đây mình cứ nghĩ mua con MTB thì sẽ thay thế được con ebook reader. Nhưng khi nhìn màn hình e-ink của con kinder mới thấy giống như trang sách bình thường. Đọc ko mỏi mắt. Nếu có điều kiện sẽ mua 1 con về đọc.
    Thực ra con người ta càng ngày quan tâm đến sự nhỏ gọn và tiện lợi bác à. Như mình ghét cái sự lỉnh kỉnh. Đi đâu cũng mang theo 1 đống thứ. Nên cái "văn hoá All in one" vẫn có chổ đứng thôi.
    P/s: Hình như web bị lỗi. Chữ "hoá" bị đánh dấu sắc sai vị trí
  16. dragonsea

dragonsea Thành viên

nhè nhẹ thì mua cái này, nhugn7 theo mình mua thi mua nexus 7 có vẽ ngon hơn về hdh.
  17. nguyenkhanh6666

nguyenkhanh6666 Thành viên

Đẹp thật nhưng mình kg có nhu cầu mua em này. :)

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
  18. hoangchuong_90

hoangchuong_90 Thành viên

có dk thì lên MTB luôn chứ thời điểm này ra mds trong khi MTB đang hot thì khó lắm 50$ thì được :))
  19. nguyenvantrung241090

câu nói dành cho ai chưa sở hữu cái gì, hehehe
  20. raptor983

raptor983 Thành viên

Sony bán đắt lòi ra làm sao đấu lại N&B với AZM. Mà Nook lại có cả đèn nền tích hợp nữa chứ. Sao sony không dùng lợi thế là hãng công nghệ Nhật mà ra mắt eink màu trước đi nhỉ. Kiểu này thế nào cũng bị N&B và azm vượt lên ra mắt trước cho xem.

Sent from my Kindle Fire using Tinhte.vn