Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony giới thiệu 3 điện thoại mới dòng Xperia: tipo, miro và Ion

levuongthinh
13/6/2012 9:15Phản hồi: 358
Sony giới thiệu 3 điện thoại mới dòng Xperia: tipo, miro và Ion
Sony vừa giới thiệu 3 mẫu điện thoại mới dòng Xperia, mỗi dòng có một đặc trưng khác nhau, trong đó có mẫu 2 SIM, mẫu dành cho những người yêu thích mạng xã hội, và một mẫu cao cấp nhất với kết nối 4G, camera 12MP.

1. Sony Xperia tipo

Mẫu Xperia tipo có 2 phiên bản (1 SIM và 2 SIM). Máy có thiết kế nhỏ gọn, phần thân hơi dày, được bo ở phần nắp lưng, cho cảm giác tròn trịa. Xperia tipo được trang bị màn hình TFT 3,2”, độ phân giải 480 x 320px, chip xử lý Snapdragon 800MHz. Cả 2 phiên bản đều sẽ được cài đặt sẵn hệ điều hành Android Ice Cream Sandwich. Trọng lượng của máy thấp hơn 100g, camera 3,2MP, bộ nhớ trong 2,5GB, mở rộng qua khe gắn thẻ nhớ microSD. Có một nút cứng để chuyển từ SIM 1 sang SIM 2 và ngược lại. Bạn cũng có thể để máy tự động làm điều này bằng cách đặt giờ. Hiện vẫn chưa có thông tin về giá và thời điểm bán ra.

2. Sony Xperia miro

Cao cấp hơn một chút và vui vẻ hơn, phiên bản Xperia miro là chiếc điện thoại dành cho những người yêu thích mạng xã hội. Miro có thiết kế khá trẻ trung với 4 lựa chọn màu sắc đen, vàng, hồng và bạc. Máy được trang bị màn hình 3,5”, camera sau 5MP và một camera trước phục vụ cho video chat. Hiện chưa có nhiều thông tin chi tiết về cấu hình của Xperia miro, cũng như giá cả, chỉ biết là nó dành riêng cho thị trường châu Âu.

3. Sony Xperia Ion

Cao cấp nhất trong 3 sản phẩm vừa được giới thiệu là chiếc Xperia Ion. Sony chính thức tiết lộ thông tin về chiếc điện thoại này ở sự kiện CES 2012 hồi đầu năm. Đây là mẫu máy được Sony xếp vào dòng cao cấp (flagship) nên nó được cấu hình tốt. Máy có màn hình 4,6", vi xử lý 2 nhân 1,5GHz, camera 12MP, kết nối 4G. Theo như thông tin mà Sony cung cấp thì Xperia Ion sẽ chạy Gingerbread, nhưng nhiều khả năng nó sẽ được cập nhật Ice Cream Sandwich. Xperia Ion sẽ được chỉ được dành riêng cho thị trường châu Âu, hiện vẫn chưa có thông tin về giá và thời điểm bán ra chính thức.

Quảng cáo

358 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dungtran06
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon
replay767
TÍCH CỰC
12 năm
Nhiều model quá,chọn được 1 cái dt Android trong Sony cũng đã muốn nổ tung cái đầu chứ đừng nói đến bao nhiêu models của các hãng khác.
@replay767 Trên đời này mua cái gì mà không phải chọn bạn? Đến vợ mình còn phải chọn trước khi cưới cơ mà, có hơn 6 tỉ người mà chọn được 1 thì điện thoại có nghĩa gì đâu 😁.
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@replay767 ko cần chọn đâu bác, cứ to tiền nhất là xúc thôi 😆
replay767
TÍCH CỰC
12 năm
@vanquyenktb Quá phân mảnh và nhiều model của Android nên tạm thời mình vẫn dùng iOS với duy nhất 1 sản phẩm và chu kì thay hệ điều hành 1 năm 1 lần.
chả có gì hấp dẫn, quá nhiều model giống nhau
@hutbin thì tụi ss, htc, lg cũng rứa có gì khác đâu. ra ít model thì người này nói quá ít lựa chọn, ra nhiều mẫu mã thì người kia nói giống như bro. mẫu mã giống giống nhau nhưng chia ra từng phân khúc từ phổ thông đến cao cấp. ở đời trăm người trăm ý...
Khánh ti
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hutbin Có thể bề ngoài giống nhau nhưng hiệu năng và giá lại khác bạn ạ! Ví dụ trong One Series của HTC mình chỉ có thể đủ tiền mua One V. Còn ở đây, Sony ra 3 máy có thiết kế ngoại hình nhất quán, mình chỉ đủ tiền mua được Tipo hoặc Miro. Bạn đâu có định mua cả 3 chiếc đt trong 1 series đúng không? Nếu khác nhau mới là hấp dẫn thì bạn có thể chờ series khác, hoặc thậm chí từ hãng khác được. Hồi SE thì bảo mỗi máy một kiểu. Giờ S không rồi, nhất quán trong thiết kế rồi thì lại bảo giống nhau... 😔

@ll: Có thông tin về Miro rồi mà mọi người:
http://www.sonymobile.com/global-en/products/phones/xperia-miro/specifications/
seikara
TÍCH CỰC
12 năm
@hutbin 3 cái này đều có điểm riêng mà
alexdang28
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hutbin giống chỗ nào vậy bạn, như iphone 4 và i4S hả.
hchuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kết Xperia Ion
dbt123
CAO CẤP
12 năm
con Iôn này đập hộp rồi mà sao giời mới giới thiệu nhiu?
ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
@dbt123 đây là hàng chính hãng. xách tay thì bên cellphones có lâu rồi bạn à
@ktphoenix chính hãng là thế nào? có bán ở VN đâu mà kêu chính hãng
dbt123
CAO CẤP
12 năm
@ktphoenix từ giới thiệu ở đây có nghĩa là đc giới thiệu ra công chúng chứ ko phải giới thiệu ở VN bạn à nên mình mới thắc mắc
@dbt123 Ion xách tay bán đc 1 thời gian rùi, chẳng lẽ chưa gt mà đã bán?
@dbt123 đây là bản quốc tế..con ion trc là của nhà mạng at&t.
oi dien thoai lon a' ?
(Xin lỗi em không gõ có dấu được, Sony bán chiếc này ở Việt Nam thì chắc nhiều người mua)
lilsaker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@NNGHIA Câu dưới vả vào mồm câu trên 😁
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
@lilsaker Bởi vậy mấy ngày nay gặp toàn j j k à bác ơi. Wa box trò chơi android coi cãi nhau um sùm

Sent from my LG-P500 using Tapatalk 2
earl_grey
TÍCH CỰC
12 năm
@NNGHIA Chữ "I" (i) chứ không phải l (L) bác ạ, đọc là ai-ần (i ông).
nguyentptn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@NNGHIA không gõ dâ'u dc o_O
thiết kế của Sony ở phân khúc cao cấp luôn đẹp, nhưng ở phân khúc thấp hơn thì....
Có cả phân khúc giá rẻ kìa. Như thế là hợp lý 😃
Cơ mà thiết kế không có đột phá mới 😔
nhiều lựa chọn
ngang ni thui chơ....thêm vài dòng xperia ni nữa chắc xoàng quá....
nonamen79
ĐẠI BÀNG
12 năm
năm nay SE bỏ chữ E đi, ra nhiều mẫu wá. ko cập nhật thường xuyên, thiệt ko nhớ là có bao nhiêu mẫu.:eek:
P/S: dù sao cũng thích cách thiết kế của Sony hơn SS: cứng cáp so với cong cong :rolleyes:
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
Dòng Xperia 2011 thì cực ghét, nhưng sang 2012 thì thực sự quan tâm đến Sony, thiết kế đẹp lại còn có nhiều phân khúc để lựa chọn nữa, có điều kiện sẽ thử một em chơi, chỉ có điều ghét cái Launcher của Sont quá, mấy cái icon dưới dock nhô lên cao, còn có cả chữ phía dưới nữa, làm mất hết thẩm mỹ!😔
trungonljne
ĐẠI BÀNG
12 năm
@autk08 nó làm quái j bạn mà cực ghet .. bạn dùng chưa mà bác phán tiêu cực thê ?
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
@trungonljne Chưa dùng nhưng chỉ mới dùng qua thôi. Ghét là ghét cái thiết kế của nó, mình ko chê nó tồi, nhưng ghét hay ko quyền của mỗi người mà bạn!😃
các vị sùng bái apple với chỉ 1 vài dòng sản phẩm thì ngồi im mà sùng bái
nhiều model nhiều hãng càng nhiều lựa chọn chứ có gì đâu mà kêu
muốn tìm cái nào phù hợp với mình thì lên những trang như rao vặt với vật giá rồi lựa chọn từng tiêu chí cho phù hợp với mình -> rút ra đc 1 vài con ưng ý nhất từ cấu hình cho tới giá tiền rồi tiếp tục tìm hiểu ở những trang mạng khác có gì khó đâu
muốn có được sự vừa ý hài lòng khi sử dụng thì bỏ công bỏ sức vài ba ngày tìm hiểu đâu có gì là quá đáng
@heaven tad Hơ,chả liên quan (`_´)ゞ
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
@napoleonboom bạn ấy đang giận mấy anh ifan cuồng kiểu thằng duy2, nên giận cá chém thớt mà, khổ nỗi ai đọc cmt của bác ấy thì đều là thớt cả, @@
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
@napoleonboom bạn ấy đang giận mấy anh ifan cuồng kiểu thằng duy2, nên giận cá chém thớt mà, khổ nỗi ai đọc cmt của bác ấy thì đều là thớt cả, @@
@heaven tad có ai nói tới iphone j đâu tự nhiên la lên ở đây, xàm
like miro :x
hugo4mat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngoại hình hấp dẫn quá
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái Tipo nhìn con nít quá nhỉ
ru4con
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongaltec Hinh như em Tipo 2 sim nhưng chỉ online 1 sim. Nếu thế thì không khoái lắm.
Ion 2 sim thì kết nhất ---> ma cũng không cần 2 sim
- Androi + Gmate là ổn, chạy máy 1 sim cho nó lành
Ông HTC đang cố gắng đẻ ít trứng và tập chung vào chăm sóc trứng thì ông Sony này giờ lại thay HTC tiếp tục vận hành việc đẻ trứng, cứ sòn sòn ý !
@td123 Công nhận. Lúc trước thì HTC đẻ vô tội va, bây giờ đến lượt Sony đẻ vô tổ chức. 😔
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
@o0tobite0o nó đánh vào mọi phân khúc chứ ko VTC đâu. mảnh đấ low-medium để bon SS,LG... lộng hành hơi lâu rồi
Sony nam nay ra nhiu dt qua.lam loang het ca.ko biet nam nay sony co di theo vet xe do cua htc nam ngoai ko nhi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019