Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony giới thiệu 3 viên pin mở rộng nhỏ gọn, dung lượng từ 2100mAh đến 7000mAh

Duy Luân
24/9/2012 22:18Phản hồi: 131
Sony giới thiệu 3 viên pin mở rộng nhỏ gọn, dung lượng từ 2100mAh đến 7000mAh

Sony vừa cho biết hãng sắp ra mắt 3 sản phẩm pin mở rộng mỏng và nhỏ gọn thuộc dòng CycleEnergy. Các viên pin rời này sử dụng công nghệ "ép mỏng" (laminate) của chính Sony để đạt có thể được tính cơ động cao, đảm bảo rằng người dùng có thể sạc điện thoại thông minh hay máy tính bảng của mình mọi lúc, mọi nơi. Model 7000mAh (mã hiệu CP-F2LSAVP) có thể đáp ứng 3 lần sạc cho một chiếc smartphone thông thường. Sản phẩm này nặng 198 gram, mỏng 12,9mm và sở hữu hai cổng USB với cường độ tối đa 2,1A để khách hàng sạc được hai thiết bị cùng lúc.

Bên cạnh đó, Sony cũng giới thiệu model có kích thước nhỏ hơn (mã hiệu CP-F1LSVP) với dung lượng 3500mAh. Hãng cho biết nó tốn khoảng 130 phút để sạc đầy một mẫu smartphone thông thường và có thể tái sử dụng 500 lần. Bạn có thể dùng ổ cắm điện để nạp lại dung lượng cho pin trong vòng 4 tiếng hoặc dùng cổng USB cũng được nhưng sẽ tốn đến 8 tiếng. Một phiên bản khác chỉ 2100mAh (mã hiệu CP-ELSVP, nhìn khá giống pin CP-ELS tặng kèm chiếc Xperia Ion và acro S nhưng loại cũ chỉ có 2000mAh) có dạng thanh tròn với nhiều màu sắc khác nhau cũng được Sony đề cập đến, và tất nhiên là nó cũng dùng cổng USB để truyền điện cho thiết bị bên ngoài.

Được biết dòng pin rời dạng thanh sẽ được bán ra ở Nhật từ 13/10 tới đây, những người em anh còn lại thì đến ngày 14/11 mới được đưa ra thị trường. Giá của chúng từ 2300 Yên đến 7000 Yên (từ 30 USD đến 89 USD) tùy dung lượng. Thời điểm bán ra thị trường thế giới cũng tương tự như ở Nhật.
Sony CP-ELSVP

Thông số của các viên pin mà Sony mới giới thiệu
Screen Shot 2012-09-25 at 8.06.38 AM.png

131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá hơi mắc, nếu tầm 300k sẽ làm 1 viên 😁
sunrise13
ĐẠI BÀNG
12 năm
hơ, cái này mình xài lâu rồi mà, mình mua, cục CP-ELSVP mình mua cách đây 2 tháng ở Malaysia, tính ra chỉ 400k, giá trên này mắc hơn
Kat_Kun
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sunrise13 ở vn bán ko nhỉ ?
maclamdinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
có phải vì mấy em pin này mà pin mấy em experia có vẻ hơi ít ko nhỉ?
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maclamdinh Pin của mấy e Xperia nói chung là ổn mà. Pin sài trâu hơn IP là cái chắc

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
Nhìn phê nhỉ

Sent from my SGH-T959 using Tinhte.vn
Smartphone bây giờ luôn gặp vấn đề ở dung lượng pin 😁
Cứ như Motorola Rarz hết có phải ngon ko?
@minhvip501 SR bác,em viết thiếu ấy mà :p
@maclamdinh Còn phải hỏi .:D:D:D:D:D

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
@mualarung1991 cũng chả bits đc đâu bác à máy con lenovo với mấy máy của khựa nổ nhiều rồi bác à
trungbinh#
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maclamdinh thấy ghê quá.
đến pin mà cũng thiết kế đẹp 😁
kittyunin3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nqt9002 Mình thấy đồ sony thiết kế nào cũng đẹp hết á 😆 mỗi tội giá cũng đẹp
@nqt9002 Sony mà lị :d
Hieu lx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngon đấy!
đua nhau ra pin mở rộng, tích hợp mịa vô cái đt đi cho tiện, cứ thích tận thu $ của người dùng kiểu này, hèn chi làm ăn ngày càng xuống

@temp304 Ơ bạn vô duyên nhỉ , vậy sao bạn đi ăn cơm tấm không hỏi nó sao không cho cơm nhiều vào , kêu cơm thêm làm gì cho tốn thêm tiền....
@misakurayo uh, có nhiều người sẽ ko cần hỏi, và chả thèm ăn lun => cơm tấm phá sản hết là vậy đóa, SG còn mấy quán cơm tấm?

@temp304 Bác nói thế là ko chuẩn rồi. Cái điện thoại thì kích thước có hạn, có phải muốn nhét dung lượng pin vào là đc đâu. Vấn đề pin là điểm yếu nhất của Smartphone, ai chẳng muốn đt hãng mình pin khỏe cơ chứ. Haizzzzz

Sent from my IM-A760S/770K using Tinhte.vn
@temp304 Vậy là bạn ở dưới quê à , cơm tấm dưới quê cho HEO ăn nó khác , còn cơm tấm sài gòn cho người ăn nó khác ....Mình có nói SG còn bao nhiêu Chổ bán Cơm Tấm thì bạn cũng không có được ăn đâu , vì người ta không có thèm bán cho cái hạng người như bạn.......
Nhìn mẫu mã coi bộ có vẻ chuẩn đấy, giá không quá mắc (nếu đừng mang đi so với hàng tàu ;) )
trungkn
TÍCH CỰC
12 năm
pin đẹp nhỉ 😁, rất thích hàng SONY nhưng luôn gặp rào cản về giá. Thật sự Pin này chỉ dành cho ai đi chơi xa, chứ sinh hoạt bt thì ko đến nỗi fải cần thêm 1 cục 2k1 hay 7k (y như Máy tính bảng) ...^^", mình thì xài có 1620 tuy hơi it nhưng xài bt cũng 2 ngày và hài lòng. Mấy bạn thấy hợp lý ko ?
@trungkn mình cũng thích hàng Sony nhưng toàn chọn hàng của hãng khác vì giá chát quá chịu ko nổi
cư như e razr maxx là tuyệt vời nhất
Nếu mua thì khuyên ae nên mua cục 7000. Chứ mấy cục kia thì bõ bèn gì.
Đệch ! Chỉ có 1 từ đỉnh để diễn tả em này thèm quá hixx
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
Pin mà ngon thì có đỡ hơn ko .
Nhỏ mà võ củng dữ ghê.
Vote cho 7000mAh. Chờ xem có bác nào nhập về không 😁
earl_grey
TÍCH CỰC
12 năm
Ngon đấy, ngay cả giá, em tính mua để làm pin dự phòng cho em Sony NEX. Tuy nhiên cụm từ "có thể tái sử dụng 500 lần" làm em hoang mang quá, tức là sạc được 1500 lần cho smartphone thôi hả? "Thôi hả" ở đây cũng được 4 năm rồi đấy 😁
@earl_grey Đâu phải lúc nào mình cũng sử dụng đâu bác,bình thường thì mình sạc bằng sạc mặc định mà :D
@earl_grey nếu theo cách tính của bạn thì nó thật sự quá rẻ.......................................
Dùng sì mát phôn bao giờ đi đâu đấy hay phải ra ngoài nhiều là trong cặp bao giờ cũng phải có sạc và pin dự phòng.Cũng khá là bất tiện!!!
•Các hãng nên "học tập" Motorola,con Rarz maxx pin trâu bò quá trời!
@HoangPigg Không nên học tập Rarz Maxx, xấu xí thô cục. Nhìn quanh chẳng có ai mua. Pin điện thoại dung lượng mà lớn quá sẽ gặp vấn đề về kích thước pin và thời gian sạc pin. Cứ nhìn iPad 2012 đó mà kiểm chứng (sạc đầy mất 6h).
dung10
TÍCH CỰC
12 năm
Sony cái gì cũng đắt 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019