Sony giới thiệu PS Vita mới: Máy đã mỏng, nhẹ hơn và pin lâu hơn

Didu
9/9/2013 6:32Phản hồi: 117
Sony giới thiệu PS Vita mới: Máy đã mỏng, nhẹ hơn và pin lâu hơn

Không lâu sau khi giảm giá bán của PS Vita tại Mỹ và châu Âu, Sony Nhật Bản mới đây đã chính thức giới thiệu thế hệ thứ 2 của chiếc máy chơi game cầm tay này với nhiều nâng cấp đáng giá. Đầu tiên phải kể đến việc máy đã mỏng hơn, nhẹ hơn so với PS Vita thế hệ đầu tiên, ngoài ra PS Vita mới có thêm bộ nhớ trong 1GB, màn hình LCD thay vì OLED và pin cho thời gian sử dụng lâu hơn. Sony Nhật Bản sẽ bán ra chiếc máy này từ 10/10 trong khi thị trường thế giới chưa biết thời điểm ra mắt chính xác.

Thế hệ PS Vita mới mỏng hơn 20% và nhẹ hơn 15% so với chiếc PS Vita được giới thiệu lần đầu vào tháng 6 năm 2011. Thông số cụ thể của chiếc PS Vita mới này là 15mm độ mỏng và nặng 219 gram. Dù mỏng, nhẹ hơn nhưng máy có thời gian sử dụng pin lâu hơn khoảng 1 tiếng so với thế hệ cũ, cụ thể là 6 tiếng. Trong khi PS Vita thế hệ đầu sử dụng màn hình với công nghệ OLED thì trên chiếc máy mới này, Sony sử dụng màn hình LCD 5" hoàn toàn mới. Ngoài ra, máy có thêm bộ nhớ trong 1GB, cổng sạc microUSB cho phép sạc nhanh và các màu sắc: trắng, đen, xanh dương, vàng, hồng và xanh.

Bên cạnh PS Vita mới, Sony Nhật Bản cũng giảm giá cho các thẻ nhớ của hãng với các phiên bản 4GB cho tới 32GB. Người dùng PS Vita giờ đây có thêm lựa chọn thẻ nhớ dung lượng cao nhất là 64GB với giá tương đương 105 USD. Giá bán của PS Vita mới ở Nhật Bản sẽ là 241 USD.

Nguồn: Sony Nhật Bản
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màu vàng đẹp nhất!
@fanyingni Mình thích trắng hoặc đen, màu mè như con gái ko thích 😁
Oh nhìn cool nhỉ.
đc đấy chứ 🆒 ko như thằng Nintendo, ra cái 2DS dở hơi o_O
Thiết kế của Sony chưa bao giờ gây thất vọng cả! 😃
@boyintel anh thích màu trắng vì có cái màu đen rồi, nhưng rất tiếc là đã 0 còn chơi game từ rất lâu rồi...too bad, PS Vita new gen😁
@boyintel Không nhất thiết phải là một thiết kế mới hoàn toàn thì mới gây được ấn tượng. Sony dựa trên một thiết kế đã chắc chắn và tinh xảo để tạo ra một phiên bản mới hơn, đẹp hơn. Với mình thế là đủ! 😃
boyintel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SaigonKicks Em cũng thích màu trắng. Anh không chơi thì để lại cho con của anh chơi cũng good mà, không phải cho vào store 😃
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boyintel Thực ra là những thiết bị này hầu như ít nguời mua đặc biệt là công nghệ ngày càng phát triển như bh. Đơn giản như Tv, Smart phone... luôn luôn phải thay đổi thiết kế nhằm tăng tính cạnh tranh tốt hơn. Chứ như máy chơi game này cũng sẽ sớm đi vào quá khứ thôi.
Hồi trước chưa có Ipad thì mình vẫn hay chơi PSP. Giờ có Ipad thì em này có ra cũng k thích nữa rồi. Tuy nhiên về chơi Game thì em nó là Số 1 ! 😔
sunpious
ĐẠI BÀNG
11 năm
@JoseyHan Y như tui! Hồi trước cũng lỉnh kỉnh psp, nds. Giờ chỉ cần cái ipad là đủ.
@sunpious Hình như ai cũg vậy vì mình h cũg giốg 2 bạn , nhưg còn dân nghiện game nó khác nha bạn
leminh1305
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sunpious
chơi nút cảm ứng chán lắm b
cầm nặng tay nữa
@sunpious sao cũng giống tôi thế, trước khi có iphone thì để giải trí toàn dùng psp, từ ngày có iphone thì game cảm ứng thật sự hấp dẫn và mới lạ làm sao so với psp. rồi chơi game iphone được khoảng 2 năm thì lại chán,và quay trở lại với chiếc psp đã từng bị hắt hủi. mình quay lại với psp vì trên iphone không có một số trò chơi mà mình thích trên psp. còn cái ps vita này ai có điều kiện và thích chơi game thì nên mua vì cho đến thời điểm này thì game trên ps vẫn hơn iphone .
@JoseyHan giống mình
Đời bây h chơi Game trên đt đã là quá đủ vs Adreno 330
@anloxia Mắc gì phải chọn, tui xài cả 2 ko đc à ?
Chỉ nói là đầu game hiên giờ với cái list game sắp tới thì psv lép vế thôi hỉu chưa
duo8
TÍCH CỰC
11 năm
@anloxia Vãi dìm hàng. :D
anloxia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Clould ờ thì tùy bác thôi có cả 2 thì xài cả 2 càng tốt chứ ai cấm bác đâu bác có vấn đề à =))
@Clould bạn này chỉ được cái nói đúng, nói chung trước khi mua ps vita,3ds, smarrphone để chơi game thì nên tìm hiểu hệ máy đó có game nào có hợp với mình không. nói đơn giản như có nhiều bạn chê game ios,android không bằng ps vita nhưng có nhiều người thích những game trên ios,android mà ps vita ,3ds không có. ví dụ như thể loại dàn trận rts như starcraft, aoe trên pc mà trên ps , 3ds không có trò nào. còn trên ios,android có trò starfront tương tự starcraft trên pc, rồi ai thích mấy trò cờ tường online, phỏm, chắn online thì smartphone có mà handheld không có. mới lại giờ các hãng game lớn đều có xu hướng cho ra phiên bản mobile của những game nổi tiếng của họ. thích game nào thì mua hệ máy có game đó.
sunpious
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màn hình lcd thay cho oled là cải lùi rồi.
Ngày xưa khi 3DS cũng như Vita mới ra, mềnh mới nói là đợi khi nào ra đời 2, slim hay gì gì đó thì mua luôn.
Kết quả là nhận 1 đống gạch. "Thiết kế như vậy là quá hoàn hảo rồi,làm gì còn đời 2 nữa", :mad: "Mỏng nhẹ thế còn chê à? Làm sao có thể mỏng hơn nữa", :eek: "Vậy cứ chờ cho đến khi nào nó ra hệ máy mới luôn đi". 😕
Và bây giờ thì cả Nintendo lẫn Sony đã ra hệ máy mới thật. 😁
Mong chờ cái PS Vita TV hơn 😃
Cơ mà có cả 2 thì cũng không chê :v
Sản phẩm của Sony phê , tích hợp mấy cái phần mềm để lướt web , youtube thì còn tuyệt vời nữa 😁
ericchow
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang chờ e nó hack từng ngày, chứ bh 10 cái thẻ game = 1 cái máy.
nhomt
TÍCH CỰC
11 năm
@ericchow vụ PSP nó sợ rồi, nên PS vita cứ chờ 5 năm nữa may ra có hack 😆
thích trắng mà ở dơ sẽ nên mua đen cho lành! 😁
Hồi bé còn nghèo chưa có tiền thì thích có 1 em PSP này để ngày đêm cày cuốc game; bây giờ già rồi có tiền rồi, đủ điều kiện mua thì hết thích chơi game; đúng là nghịch lý quá đi... ước gì ... 😆
@huubinh1987 bác mua cho em chơi giùm cho.hehe.em đang bé và đang mơ đây.hehe
@huubinh1987 Y tô mì tôm luôn. Hồi trc hám PSP kinh, lúc mua mình còn phải hi sinh cả cái card đồ họa GT 7900 đình đám lúc bấy giờ để mua nó, học mod, up fw đủ cả. Tới giờ có tiền thì chẳng còn ham chơi game như xưa nữa. Lâu lâu đá Pes vài trận rồi thôi.
anson312
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuong.1992 Ờ thì em cũng vậy, bỏ bao nhiêu tiền ra mua con psv, thẻ nhớ, nạp cả tiền vào tài khoản xong đc vài bữa chán treo vào góc bàn học ngắm 😔
@anson312 mình chưa chơi vita bao giờ, bác ko chơi cho mình mượn vài bữa vọc thử😃 thấy mấy bác trên đây toàn PSP 2k, 3k nhiều, ít ai còn quả PSP 1k fat black piano như mình😃) hàng đời đầu đấy nhé, giờ hơi bị hiếm ah.
perform
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuong.1992 bạn mình vẫn còn cái cục gạch PSP 1k như bạn đấy, cơ mà nó cũng nặng hơn hẳn so với dòng 2k với 3k thật 😔
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngại nhất khoản bản quyền game, ko hack đc chỉ có xem phim nghe nhạc lướt web
duo8
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn vô vọng thôi. 😁
Đợi em ra mắt anh sẽ chia tay em vita cũ để đến với em
boyintel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gameloft92 Hãy trao cho mình con cũ đi bạn, bạn sẽ không thất vọng đâu. Mình hứa sẽ nâng niu, chăm chút giùm bạn, please 😁 (Just kidding)
boyintel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gameloft92 Hãy trao cho mình con cũ đi bạn, bạn sẽ không thất vọng đâu. Mình hứa sẽ nâng niu, chăm chút giùm bạn, please 😁 (Just kidding)
@boyintel Em chưa ra nên mình chưa trao dc =)))
@gameloft92 Bạn hứa là sẽ đối xử tốt vs em nó chứ em nó mỏng manh yếu ớt lắm =)
theo mình biết là chả ai dùng psv lướt web cả, có chăng là lúc đầu dùng cho biết
game 2nd, trade card.... thíu gì cách tiết kiệm, 1 tháng bỏ vài trăm k ra chơi game ko được à ? .Nếu khôn khéo lựa game thì nhìu khi chơi chả mât tiền

cái psv tv chả ham, mua cái handheld rồi thì tv làm gì cho tốn xiền, ai dư thì mua chơi thôi
@Clould
Thì tại nó không hỗ trợ font Việt , như vậy thì gần như là không có duyệt web rồi mà cậu 😔
proudmore
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn thiết kế mặt trước của cái mới trông chán đời thế 😔 nhìn cứ kiddy thế nào ấy, trông PSV thế hệ đầu tiên mặt trước nhìn sang hơn bao nhiêu, các nút bấm cũng vậy :(
dkpro8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
thích quá, nhưng lúa gạo chưa đủ để rước 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019