Sony giới thiệu Ultrabook VAIO T màn hình 11" và 13"

Duy Luân
2/5/2012 8:35Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanpro46
ĐẠI BÀNG
12 năm
vaio thì chất lượng khỏi phải bàn rồi luôn tin tưởng vào sony 😃
Con này có cấu hình thấp hơn S, chất liệu cũng như S mình đoán giá chắc cũng ~1000$ thui,😃
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng sony chất mà, chất từ tivi đến laptop
Thiết kế quá ổn, chỉ trừ cổng VGA 😔 Nhưng cá nhân mình cảm thấy Sony chưa "hết mình" với Ultrabook cho lắm (thiết kế của Spectre đẹp hơn), hy vọng Sony sẽ còn cải tiến.
Dùng HDD làm cho máy dày hơn nhưng nếu dùng SSD thì dung lượng không nhiều, khắc phục được điểm này sẽ tốt hơn cho người dùng.
quá hot
binhnt79
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy này nhìn giống cấu hình con SB 2011. Tuy nhiiên nhẹ hơn 1 chút và k có card màn hình rời. Pin trâu hơn, k biết giá ntn?
Máy đẹp, thương hiệu mạnh mà cấu hình rất dễ bị các đối thủ bỏ túi. Tiếc cho Sony quá!
Đang dùng con Acer Chip B950 mà Photoshop với Corel ầm ầm, Office 2010 thoải con gà mái đây, không hiểu mấy bố cứ muốn i7 làm gì nhỉ? Chơi game thì mua Alienware mà dùng...
BlackJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
kém! vẫn rất nặng. nếu vậy xài Series SB tốt hơn.
nhìn cũng thèm ghê
Không ngon lắm,...sony hãy ra bản khác chuẩn hơn đi
ducanhct
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói gì thì nói mua máy sony thì nên mua hàng xuất sang các nước Châu Âu, hoặc Mỹ, mà dùng, hàng ở VN toàn hàng Trung Quốc xuất sang VN và 1 số nước ĐNÁ thế nên máy Sony mua về sài dùng 1 thời gian đã hỏng như mấy bác trong topic kêu ka, còn em thấy dùng sony rất tốt, em dùng 1 em( Chip Core2 doul dòng T) từ hồi em thi đỗ TN cấp 3 bây h vẫn còn đẹp, điều quan trọng là từ hồi đó tới h chưa sửa chữa gì cả, ngoài mỗi việc chai pin em mới thay còn đâu vẫn ok hết. Ở VN em thấy mỗi chỗ Hanoilap và Saigonlap là bán hàng sony và 1 số hàng nữa là yên tâm, còn ở các nơi khác thì em ko biết, vì con lap của em đc 1 người họ hàng đi du lịch bên Mỹ mang về.
@ducanhct khi cá nhà sx đưa ra thị trươgf họ đả tính toán hết rồi bác ah.ngta tính khí hậu ở châu á # châu âu chỏ nào nên dựa vào đó mà tung sản phẩm ra thị trường. cá nhân e sony là 1 hảnh diẹn vì hàng này TQ làm gì có.mà có đi chăn nữa thì chăngr quan trọng...thử so sánh xem táo gặm sx từ đâu. $ nào của đó
@ducanhct Chắc bác nhầm, hàng nào mà chả từ TQ?? Máy e Vaio S mới xách tay từ Mỹ về cũng made in China bt, có kc j đâu? dc cái rẻ hơn nhiều. Chứ ở VN mình làm giá quá, hoảng. Có thể Sony tin rằng ở VN mình Sony dc đánh giá rất cao nên giá rất chát
@baby_ghost127 Chắc là 2 bác cũng nhầm luôn. Sony có 2 dòng, một dòng sản xuất tại Japan, thuộc dạng cao cấp như Vaio Z hiện tại, Vaio SZ, X, S ngày xưa. Một dòng nữa thì giá thấp hơn thì sản xuất tại China như Vaio S hiện giờ, C,E, ... Một số máy Made in USA thì thực chất cũng là lấy linh kiện sản xuất tại China mà thôi.

Sony mà Made in Japan thì giá ở trên trời, nhưng mà xài thì bền khỏi phải nói, như con Z mình xài 4 năm còn mới tinh, pin vẫn phà phà 4-5 tiếng. Con X thì gần 3 năm, ngồi đọc tài liệu, soạn văn bản cũng còn được 6 tiếng.
Knightmare
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẹp khoái combo Vaio T + Xperia S rồi đấy
1 điểm nhấn về thiết kế trong dòng Ultrabook hiện nay , nhưng hơi tiếc vì em nó hk xài Ivy Bridge nhỉ , mà 11"6 có nhỏ quá hk nhỉ 😔 Nói chung thì "mặt mũi" em nó thế này thì hơi bị đẹp à . Ủng hộ sản phẩm Sony , luôn có thiết kế đột phá và đậm nét riêng của hãng .
favorsight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu
nghe nhạc thì thêm head phone vào mới nghe dc cái dolby trong trẻo. Mua vaio thì phải chịu chơi chút, bỏ tiền mua thì mua dòng S ấy, chất lượng mới ok. SV thì thường xài hàng C,E,F; cùi là phải rùi. Nhưng có win bản quyền, cài lại k lo ..... riếc mệt.
@favorsight Dòng F cũng là ngon rùi, mà em dùng con sb độ phân giải 1366*768 thấy cũng thấp bác ạ, hình ảnh không ưng cho lắm, ngoài điểm này thì không chê gì cả
Con T này thừa hưởng chút thiết kế dòng sb
@thienlang_th bằng con mac pro rồi đó bác. thấy ả trên con mac qá đẹp cao qátoons pin nhìu hay sao
@favorsight Chỉ mình nghe Dolby đi bạn. Chứ chả biết kích hoạt nó chỗ nào. Đừng nói là cứ cắm vào nghe bt nha?
@favorsight ôi haiz , cái win bản quyền ghẻ ghẻ của sony đòi đi so vs mấy bản win mod lại của noak àh . Cài lại win là chuyện quá chi bt jì mà phải lo . Xài win bản quyền mới là mệt mỗi lần gài lại thì phải ngồi gài luôn cả soft
Sao không phải là Core I 5 nhỉ @@
Sao tinhte lại cho ít hình thế?? nhìn k đã mắt xíu nào khi đọc bài. Hay chờ Sony yêu cầu quảng cáo mới cho hình nhiều hơn nhỉ??
Buồn thật😔 . Mong vaio cũng như sony dần lấy lại vị thế trên thị trường.
Bước đầu là giá ngon ngon chút chứ cứ cao ngất thế thì làm sao cạnh tranh được.
hongnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cấu hình có vẻ bình thường, còn chưa bằng dòng SA của Sony đang có hiện giờ nữa..trừ việc có thêm ổ SSD..hi vọng giá không quá chát;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019