Sony giới thiệu Vaio Z: mỏng, nhẹ, thiết kế đẹp, GPU và ổ quang rời

Didu
28/6/2011 3:23Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp, góc cạnh nhìn manly hơn mac air , kết rùi đấy 😁
supi7
CAO CẤP
13 năm
chú này về gía chắc tầm khoảng 3 ngàn $.với số tiền đó tui cũng sắm đc 1 số thiết bị di động ngon rồi.vì công việc của tôi ko liên quan đến laptop.hehe
Dự đoán : 5 xịch triệu !
tungamss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trời ơi ngon quá. Trông rất manly cấu hình lại ngon nữa. Có thêm Dock media ngoài kia tiện ghê khi cần có thể chơi game nặng được.
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
tuyet voi` 😆 , dep hon Z cu~ ..........
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Tuyệt phẩm! Đẹp quá, kết quá...Lại một sản phẩm của Sony làm mình phải thèm muốn.
máy này đẹp đến mê hồn 😃 giá chắc cũng khét như dòng Z thôi
hqb_dl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trước giờ mình rất thích phong cách thiết kế của Sony,nhưng sao dòng này nhìn thấy thất vọng ghê luôn. Vẫn thấy FW của mình là đẹp nhất...hehe.
nhìn nuột quá nhưng có vẻ k đẹp bằng Z cũ
còn cái Power Media Dock thì
thangcu11
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mất mất cái bản lề kèm phím nguồn ... hazzz
duytungspkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dã man thay Sony! Tiếc là sinh viên, chưa có tiền 😁
blueskya1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sony đánh rất đúng thị trường đấy ạ
+ở nhà thì cần giải trí, chỉ cần cắm vào ổ quang, dock, card màn hình là giải trí HD trên LCD lớn luôn
+khi ra ngoài thì chỉ cần tháo tấ cả phụ kiện ra, thành 1 em netbook gọn nhẹ
+cấu hình quá tốt cho 1 em netbook và cũng tương đối cho 1 em deskop

E đang định thanh lí hết máy bàn +lap để đạt được những tiêu chí trên lol 😃
Tiếc ghê lỡ lấy hết đạn đi cõng Quosmio rồi.... Trời Ơiiiiiii!:banghead:
ước ao có con z 2010 i7 là ngon lắm rồi. cá nhân e vẫn thích z cũ. Có cái phím nguồn tròn tròn giống con s137 của e .
yarkken
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp & sang trọng nên có lẽ phái Nam sử dụng sẽ nhìn rất là cá tính !
conmoi
TÍCH CỰC
13 năm
máy đẹp cấu hình mạnh, nhưng giá sẽ cao lắm đây
pikachu3d
TÍCH CỰC
13 năm
Cao mới cần phấn đấu chứ
Cho e hoi, neu chuyen card do hoa va o quang ra o cam ngoai, Ben trong may van con o quang du tru ko a, vd co~ 20gb chang han, con card do hoa chuyen ra ngoai roi thi minh xai onboard cua thang core i7 SB dung ko, xai onboard co tot ko, vi nhieu luc ko cam [card + o quang]
E dang phan van Ailen va con nay 😃
Cac bac giup gium
earl_grey
TÍCH CỰC
13 năm
Tất nhiên là máy vẫn chạy với ổ SSD chứ bạn (nhưng là ổ giống ổ cứng nhé, không phải ổ quang bạn ạ, ổ quang để dùng cho đĩa CD, DVD, Blu-ray... thôi), card đồ họa trong máy đủ để bạn làm việc. Thật sự GPU rời khủng, và ổ Blu-ray kia hợp với giải trí hơn, nên để ở nhà là quá hợp lý. Ổ quang với mình cũng chả có nhiều ý nghĩa nữa, trong công việc vẫn dùng USB Flash và Portable HDD. SSD với RAID 0 thì thôi đừng hỏi 😁 Vaio Z và Alienware đối tượng mục tiêu khác nhau hoàn toàn, bạn phân vân ở điểm nào?
Không thể so sánh giá ở 2 thị trường khác nhau được, giá ở UK bao giờ chả cao ngất ngưởng

Sent from my iPad2 using Tinhte.vn
Nhìn viền màn hình lớn hơn Z 2010=> kích thước lớn hơn, máy vuông vức chứ không bo lại chỗ cạnh mở máy như Z2010.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019