Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony giới thiệu Vaio Z: mỏng, nhẹ, thiết kế đẹp, GPU và ổ quang rời

Didu
28/6/2011 3:23Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không phỉa vậy bạn à. ổ cứng trong máy ssd luôn có mà
gắn ngoài nó là ổ quang nhé. còn cắm cái ổ quang và gpu gắn ngoài vào tất nhiên là sẽ có 2 lựa chọn gpu cho bạn rồi. những dòng Z trước kia có một slide bar để chuyển. h chắc dùng qua phần mềm. còn muốn xuất màn hình theo card nào thi cắm dây vào lap hoặc cái box gắn ngoài là tùy người dùng .
Mình đang dùng vaioSB chỉ khi nào choi game hoặc vẽ 3d mới cần chuyển qua vga ATI còn k toàn xai vga của chip intel sandybridge thôi. khá mạnh đấy. còn ổ quang hiếm khi dùng. nên ném cai box kia ở nhà phục vụ multimedia là chuẩn \m/
card đồ họa nằm luôn trong cái box kia bạn ạ. còn gắn thêm ở đáy là pin ngoài . thêm gấp đôi dung lượng khá tiện lợi nhé ! con này gấp 3 lần số tiền đó là ít @@
quá ngon =p~
Nhìn tuyệt quá đi thôi.
Thích cách Sony làm sàn phẩm của mình, rất đẳng cấp và không theo cả, chẳng cần làm killer của ai cả.
Tiếc là có dùng thì mình chọn cái nào to to, cái nhỏ này khó dùng lắm. 😁
QUÁ ĐẸP 😁
Nếu ko dán mấy cái mác windows với SOny nham nhở dưới bàn phím thì mình xếp thiết kế cái này trên cả macbook 😃
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
13 năm
- Trackpad nhìn chán quá, của vaio SB với mac dễ sử dụng và đẹp hơn.
- Fingerprint với mình thì thấy thừa không cần thiết, nhưng mấy lão doanh nhân thành thì chắc cần.

bỏ card rời và ổ quang ở ngoài là một ý tưởng hay, và nó cũng thực sự tốt đối với doanh nhân vì đi làm thì card tích hợp là quá ngon rồi, tăng thời lượng pin + mát mẻ + mỏng nhẹ đừng hỏi. Về nhà gắn hàng nóng vào là có ngay HD mà máy vẫn mát mẻ vì card rời ở ngoài.

Mình hy vọng là sẽ có option cho chọn card rời thường HD6xxxM hoặc là card "khủng long" như trên desktop với nguồn ngoài hỗ trợ chứ không hoàn toàn dựa vào pin.

Túm cái váy lại đây là máy cho doanh nhân hoặc các đối tượng phải di chuyển nhiều nhưng vẫn có nhu cầu lớn về giải trí.
id@wn...
TÍCH CỰC
13 năm
em nay tam 40 chai thì không phải suy nghĩ.
khi ở nhà thì mới dùng dock chú ra ngoài giao tiếp thì chỉ cần đem theo cái dock pin là được rồi.
prescott
TÍCH CỰC
13 năm
các bác đừng chê dòng Z của Sony là đắt vì nó là đỉnh cao công nghệ mang thương hiệu Vaio rồi, dành cho ng có tiềm lực tài chính và đam mê công nghệ, muốn khẳng định đẳng cấp. Nó ko dành cho sinh viên hay công chức làng nhàng. Đáng tiếc e cũng là công chức làng nhàng nên chắc chỉ dám mơ thui, ko biết bao giờ ....
cugieo
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn em này nhẹ như sony vaio dòng S, công nhận là đẹp. giá cả đã xem gần 50 triệu vnd, nhìn em này cũng đẳng cấp. khi về vn chính thức chắc giá sẽ cao hơn. cấu hình quá vãi hàng ;)
hquangvn
TÍCH CỰC
13 năm
Quá tuyệt, 1600x900 trên màn hình 13"1, em này ra phải hốt mới được, mẫu mã đẳng cấp, cấu hình không chê được.
Có thêm tùy chọn 3G + GPS nữa thì hay.
Cái khay pin phụ gắn vào đít máy tương tự toshiba nhẩy
đẹp tuyệt 😃 nhưng mà thấy hơi rườm rà cho những người thường xuyên di chuyển, chẳng lẽ đi đâu cũng xách theo cái ổ media ~~!
ý tưởng quá hay, thiết kế lại quá đẹp và sang trọng, Sony ơi là sony, nhìn thèm quá đi thôi 😃
Thanks bac nhieu, hihi, e ga lam, nhung e nay mac qua,chac kham ko noi
rất hay và tiện lợi, khi đi ra ngoài mấy ai cần chơi game chứ, cần gọn nhẹ thôi, còn khi về nhà lắp cạc rời vào lại thành 1 em máy khủng
ước gì giá nó tầm 10 củ .... :bounce:
MegaKainIM
ĐẠI BÀNG
13 năm
trông cứng cáp quá nhỉ
mình ghét ổ nuốt, dùng rất mau hư T_T
Chính thế này lại thông minh ; nhưng làm thế thì desk cho xong.
má ơi...sao mà đẹp quá vậy nè....
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
13 năm
the' nay` thi` lay' dau ra tien` ma` mua hjxhjx dep. that.
giá từ 46 chai trở lên

---------- Post added at 09:45 PM ---------- Previous post was at 09:44 PM ----------

cố thếm tí nữa là đc cái dock của nó rồi:giggle:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019