Sony giới thiệu Xperia SP: 4.6" 720p, S4 Pro hai nhân, đèn LED thông minh, 8MP

TDNC
18/3/2013 10:16Phản hồi: 578
Sony giới thiệu Xperia SP: 4.6" 720p, S4 Pro hai nhân, đèn LED thông minh, 8MP

Xperia SP là một trong hai chiếc điện thoại mới nhất vừa mới được Sony giới thiệu chiều hôm nay. Máy thuộc phân khúc tầm trung với vỏ máy bằng nhôm, màn hình 4.6" độ phân giải HD 720p sử dụng công nghệ Bravia Mobile Engine 2, CPU Snapdragon hai nhân 1.7GHz, Android 4.1, camera 8MP cảm biến Exmor RS và được tích hợp đèn LED thông minh có thể đổi màu theo bài hát hay người gọi tới.

Thiết kế của máy hác hẳn hai chiếc Xperia S và Xperia P của năm ngoái, mặt lưng cong nhẹ sang hai mép, bốn góc máy hơi tròn trịa chứ không vuông vức như hai máy kia hay Xperia Z của năm nay. Điểm nhấn lớn nhất về ngoại hình của Xperia SP là cái thanh thủy tinh trong suốt nằm sát cạnh dưới của máy, đèn LED sẽ nằm ở chính giữa của cái thanh này và chớp tắt theo điệu nhạc mà bạn đang nghe, bạn cũng có thể cài đặt màu sắc cho nó theo danh bạ, ví dụ như người yêu gọi thì màu đỏ, sếp gọi thì màu xanh... Về cấu hình, Xperia SP được trang bị CPU Snapdragon hai nhân Krait xung nhịp 1.7GHz, camera 8MP có thể chụp hình HDR nhưng lại không thể quay phim HDR như Xperia Z.

Xperia SP hỗ trợ kết nối 4G, dung lượng pin 2.370 mAh, máy có 3 màu trắng, đen, đỏ và sẽ được bán ra từ quý 2 năm nay, giá bán chưa được tiết lộ.

Theo Engadget
578 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thêm mới nữa. $ đâu :p
phuong lich
ĐẠI BÀNG
11 năm
@galabuon mơi ơ nhỉ chưa có $ ơ đâu hết:rolleyes:
Sony đẻ nhiều quá. Nhưng con này cũng được đây.;)
máy quá đẹp
ngon-bổ- nhưng không biết rẻ không 😁
Con này cũng tốt cho smartphone tầm trung mà ko bik giá bao nhiu nhỉ ?
@nexus 7 wifi có thông tin là dưới 10tr bạn à.
Trời, ơi con này vỏ nhôm đẹp đấy😃 Nhưng giống mấy con đời cũ và ghét cái thanh màu trắng phá dưới:mad:
@smile_nice90 chỉ khung kim loại thôi chứ bác? mà cũng chưa chắc luôn SN hay có cái kiểu giả kim thuật lắm
theo e thấy thì ko phải toàn bộ bằng kim lọa đâu
gravityng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@from_money_to_phone Sony đã đưa spec lên trang chủ rồi. Là khung kim loại mà. Nếu mạ thì họ sẽ không để vậy đâu.

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
@smile_nice90 lúc đầu mình cũng tưởng led toàn bộ phía dưới, thế thì đẹp hơn thiệt, nhưng nghĩ cái này là bắt buộc thôi, chứ rớt cái bể cmn luôn
stedus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này là con Huasan đấy 😁
Video nè :D

kamudesu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@stedus sony đưa cái thanh thủy tinh xuống phía dưới như này hay hơn hẳn vs kiểu để ở giữa như xperia u. Like mạnh cái thiết kế này của sony
sony đẻ lắm thế
bb_72
TÍCH CỰC
11 năm
quả đèn LED đuôi máy ah? Chất chơi nhỉ?
@bb_72 Chất chơi nhưng nếu chỉ tính yếu tố chơi dàn Led thì phải hỏi mấy em Nec hàng nội địa Nhật hoặc Sky A630k bằng sư phụ 😁
Nhưng cơ bản nhìn em này thiết kế khá là đẹp + cục pin có vẻ ngon đây.
Ước mơ tầm 5T là gặt được :rolleyes:
RAM : 2GB
Giá: ....
cầu trời vừa số lúa của mình, lụm luôn
lenghia27
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lính Đánh Thuê con này 1G ram nhé!
@Lính Đánh Thuê ủa, ram 2Gb thiệt hả bạn
cái đèn led này mấy gái mê lắm đây, sao SS ko bắt chước nhể
Vỏ nhôm sang trọng thật.
Ôi cái nút tròn tròn 😆.
Con nào cũng hao hao giống nhau ko biết thế nào mà lần
thế em V của mình out à ? bị sony troll 1 cú rồi
Sony ra hàng loạt máy giống nhau thật : X Z, ZL, giờ là ZP .
Ngoại hình y như nhau, khó mà phân biệt với người tiêu dùng !
(hình minh họa)
@kid1412_92 Ngoài lề tí. Nhưg bạn lại nhầm r, hoặc bạn quá đen. Bạn mình toàn asus, mà sv thì mua tầm 10-12 củ thôi. Vẫn chạy ầm ầm k 1 trục trặc. Con asus ghẻ của mình 10 củ pentium duo core, card 512 van bền bỉ cày game 2 năm nay, vẫn tự tin chơi game k bao giờ giật.
@ksr007 SP nhé. Nhìn Z, ZL, SP ko phân biệt đc thì buồn quá !
@hypous SONY có lãi trên mảng kinh doanh mobile bạn ah,tập đoàn SONY lỗ trong quí 4 nhưng họ không tính khoản đền bù trận lụt tại thái lan.Thị phần của ZTE theo mình nghĩ nó nhiều bởi vì nó chiếm thị phần lớn ở thị trường đông dân nhất thế giới và là hàng giá bình dân,phục vụ nhiều người tiêu dùng.Nhưng cái được của SONY đó là đã có nhiều người biết đến,mình là fan SONY,nhưng thực sự mình lại thích SONY có những antifan,vì khi càng nhiều thì chứng tỏ sức ảnh hưởng càng lớn.Bạn thấy trước đây,có mấy khi ng ta chê bai SS,nhưng khi họ có những thành công,bắt đầu rất nhiều antifan.Mình không hề ganh ghét SS,APPLE,HTC...mình luôn muốn SONY tự chứng minh và vươn lên để thuyết phục người dùng,như vậy bản thân người dùng cũng có lợi.
đẻ , đẻ nữa , đẻ mãi .
@baohen1510 đẻ nhiều không phải là cái tội, mà đẻ nhiều nhưng đặt tên na ná nhau mới là cái tội nặng nhất.
stedus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ntp2503 đồng ý với bác cái việc đặt tên này 😁 hơi khó hiểu, đáng ra nên để con này là Xperia P2 hay S2 còn dễ phân biệt :D
Mong sau năm nay sẽ có cách đặt tên mới dể phân biệt hơn :D
sumoss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@stedus Còn này tổng hợp tính năng thiết kế của cả NXT series S, P, U nên có tên như vậy nếu có floating touch thì thêm cả sola. Nói chung mấy cái tên chả wan trọng lắm, chỉ mấy ông thích troll vào phán chứ ai muốn mua thì xem đủ thứ rồi mới mua. Hy vọng năm nay mỗi phân khúc Sony chỉ ra một hai cái và gom các công nghệ lại như con SP này
stedus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sumoss Mình cũng mong là thế 😆 + đặt tên dể hiểu 1 tí là ngon 😁
Năm sau nâng cấp lên thì XZ2 , XT2 etc :D
trilong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baohen1510 Thiên hạ đẻ ra sản phẩm để những nước toàn là Gs, Ts như nước ta đây có cái mà xài!
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
thik em này hơn em Z mỗi tội máy hơi nặng,hj vọng vỏ bằng nhôm
đep 😃 Chắc giá mềm
nhào dzô lụm hàng, lụm hàng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095