Sony hi vọng rằng PlayStation Vita sẽ vẫn được hỗ trợ Flash

Duy Luân
4/12/2011 22:36Phản hồi: 68
Sony hi vọng rằng PlayStation Vita sẽ vẫn được hỗ trợ Flash

Mặc dù Adobe đã chính thức tuyên bố sẽ ngừng phát triển Flash cho những nền tảng di động, [TAG]Sony[/TAG] vẫn đang cố gắng thương lượng với hãng này để có thể mang "trải nghiệm web đầy đủ" cho người dùng [TAG]PlayStation Vita[/TAG], thế hệ máy chơi game cầm tay kế tiếp của Sony. Trong một cuộc phỏng vấn với trang AV Watch, ông Yoshio Matsumoto, chủ tịch công ty Sony Computer Entertainment, ông Hiromi Wakai, trưởng nhóm sản phẩm và Muneki Shimada, trưởng bộ phận phát triển phần mềm nói rằng "vẫn chưa có tiến triển gì" trong việc đưa Flash lên PlayStation Vita nhưng các vị này cho hay công ty sẽ không bỏ cuộc. Hiện tại, hầu hết việc truyền tải nội dung qua Internet và ngay cả toàn bộ trang web của Sony vẫn dựa trên Flash để hoạt động, do đó hãng muốn chắc chắn sự tương thích tối đa cho toàn bộ các thiết bị giải trí của họ.

Trong cuộc phỏng vấn, những người đứng đầu của Sony cũng xác nhận rằng Vita sẽ không hỗ trợ chơi video 1080p. Người dùng Mac không thể chuyển tập tin tới máy vì PlayStation Vita không thể được nhận ra như một ổ lưu trữ trong Mac OS cũng như thiếu đi phần mềm đồng bộ ở thời điểm ra mắt. Tính năng Remote Play có mặt trên thiết bị sẽ cho phép người dùng chơi toàn bộ các game thiết kế cho hệ máy PlayStation 3.

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hi vọng vụ thương thảo này thành công. chắc adbe cũng kiểm được tý chút trong vụ này
nhiều tí ấy chứ ^^ ,sao sony ko tự viết 1 pm flash riêng nhỉ 😁
pcthuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đáng ra Sony phải lo vụ này sớm hơn, hoặc có hướng phát triển khác chứ! HTML5 chẳng hạn. Có cảm giác Sony dạo này không còn nhạy bén nữa.... 😔
k3nji2kid
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trình duyệt web của PS Vita hỗ trợ HTML 5 thanh niên ạ. Lo hão thế nhỉ =))
Chỉ có FLash là chưa đc hỗ trợ - vì ADOBE công bố rồi - mà SONY chỉ mới giới thiêu PS Vita vào tháng 2/2011 thôi - sau đó chính thức giơi thiệu tại E3 - tháng 6/2011.
trời nghe chữ hy vọng sao mong manh quá...
một người xua đuổi flash như đánh chó ^^ 1 người chạy tìm năn nỉ
Nhưng vẫn hơn một thằng ngồi đây chém gió
chém gió hơn là chém người như bác
Sony đúng là dạo này hụt hơi kiểu gì ấy, cái gì cũng đang trong vòng thương thảo!
đang tính kiếm em này chơi mà nghe thông tin này thì lại phân vân rùi
xiah_pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn mua PSP Vita về chơi game hay lướt web mà phân vân? vậy thì mua galaxy tab đi. Mình thì sẽ mua em này, có flash thì tốt nhưng ko có thì cũng ko sao.
mình cũng có tab 10.1 roài, chủ yếu là chơi game, chơi hết game android trên evo 3d với game trên ip 4 của gấu rùi, định tính kiếm cái PS cầm tay chơi game ( vì công việc của mình hay phải đi lại, những lúc ngồi trên xe hay chơi game chơi trên tab thì nặng tay ,lên đang định múc em Vita vừa chơi vừa wed )
em này có tính năng độc đáo là làm tay cầm cho PS3, và màn hình vẫn hiển thị như trên tivi khi chơi game ps3 thì phải
Hãy thay đổi đi sony!
Máy chơi game thì cần j tới flash nhỉ?Nhảm.Coi lại ipod touch gen đi
nghe nhạc thua cả Walkman của Sony ấy chứ, chỉ tại mấy con Walkman chẳng hiểu sao Sony làm thô quá, mà lại không có cảm ứng, chức năng cũng ít, đơn giản vì nó chỉ là 1 cái máy nghe nhạc, nếu không thì iPod mơ đi 😆
Sao ko cần ........ chú mới là nhảm =]] việc quái gì phải coi lại ipod touch :O
Làm thế này để Sony đỡ phải tốn công port game flash sang các bác ạ. Với cả Webgame nữa. Phần lớn hạ tầng Webgame hiện nay là sử dụng Flash... Bác nói thế thì chính bác lại nhảm hơn đấy.
yelliver
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc bạn chưa bao giờ được sờ vào con PSP nhỉ, từ hổi ipod touch iphone mới chập chững mấy cái game xếp hình bắn bóng thì PSP đã có thể chơi những trò khủng tương đương với PS2 cơ ạ
http://www.sunsetlakesoftware.com/2008/08/05/lessons-molecules-opengl-es
đây là bài viết năm 2008, hồi ấy iphone chưa khủng như iphone bây giờ nhưng để ta dễ tưởng tượng dc sức mạnh của PSP so với iphone thời đấy (chỉ xét về mặt chơi game)
đây là "Max triangles per second"
[TR="class: even bgcolor: rgba(39 41 38 0.417969)"]
[TD="align: center"]iPhone [1][/TD]
[TD="align: center"]613918[/TD]
[/TR]
[TR="class: odd bgcolor: rgba(54 41 35 0.417969)"]
[TD="align: center"]Nokia N95 [2][/TD]
[TD="align: center"]719206[/TD]
[/TR]
[TR="class: even bgcolor: rgba(39 41 38 0.417969)"]
[TD="align: center"]Nintendo DS [3][/TD]
[TD="align: center"]120000[/TD]
[/TR]
[TR="class: odd bgcolor: rgba(54 41 35 0.417969)"]
[TD="align: center"]Sony PSP [4][/TD]
[TD="align: center"]33000000[/TD]
[/TR]
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có tiền thì được thôi mà.
rocky man
TÍCH CỰC
12 năm
Đang rất mong chờ ngày ra mắt của em này. Nhưng yen Nhật bây giờ đang cao quá, đợi ra mắt bên US thì đến tận tháng 3, hic... Tính sao đây... :unsure:
mặc dù có Ps3 rồi nhưng vẫn chờ e này
mr_tam
TÍCH CỰC
12 năm
mong là sẽ hỗ trợ.
em là em kết em vita này lắm
Máy cầm tay em này là ok nhất ^^
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
khoái nhất chơi PES trên play station
chuyển sang HTML5 đi sony
TonyWu
CAO CẤP
12 năm
"Sony sẽ khiến người dùng phải lệ thuộc vào thẻ nhớ game mà hãng bán ra. Thay vì có thể lưu game vào bộ nhớ máy với dung lượng nhiều GB, người dùng chỉ có thể lưu lại dữ liệu vào chính thẻ của trò chơi đó. Các nội dung mở rộng tải thêm cũng sẽ được Sony hạn chế chỉ cho lưu vào thẻ nhớ và không thể chơi game trên máy nếu thiếu thẻ. Điều này sẽ giúp cho Sony có thể quản lý tốt hơn game trên PS Vita và hạn chế được tình trạng game lậu không có bản quyền. Tuy nhiên đối với người dùng thì họ lại cảm thấy không thích thú khi dữ liệu của mình sẽ dễ gặp vấn đề khi chỉ cho phép lưu dữ liệu trò chơi của mình trên một loại thẻ nhất định thay vì được chọn ngay trên bộ nhớ máy hoặc chung vào cùng một thẻ."

Cái này mà không hack được thì khỏi bán PSVITA ở Việt Nam.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Flash vẫn còn nhiều lắm😁
con psp vita này bán ở vn chưa nhỉ các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019