Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony lỗ 312 triệu USD trong Q1/2012 vì chi phí tái cấu trúc cao

Duy Luân
2/8/2012 9:43Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bên Sohoa còn nói thêm ông Sharp cũng lỗ te tua.
Hàng của thì Sony, Sharp, Pana nói riêng & các hãng điện tử Nhật nói chung thì ko ai dám chê chất lượng kém cả nhưng cái giá dường như rất "kén" người mua. Mình hôm trc xem mấy con LED của Pana trên mạng thôi mà mắt cứ chớp chớp, mồm thì đớp đớp vì thiết kế tuyệt quá & với truyền thống của mình thì chắc hình ảnh cũng đỉnh. Nhưng mà giá thì chát quá trời. Tôn chỉ của mấy ông Nhật này thì dường như luôn là nói ko với hàng kém chất lượng nên rất khó sx hàng rẻ để cạnh tranh những hãng điện tử như Sam, LG của HQ. Mình ko có ý nói Sam hay LG kém nhưng ví dụ như TV chẳng hạn thì theo cảm quan cá nhân mình thì mình thích nước màu, hình ảnh của mấy anh Nhật hơn (chắc là do dùng hàng thương hiệu Nhật nhiều nên cái này chỉ là cá nhân thôi nhé) nếu cùng 1 mức giá.
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
rồi các hãng như Sony, Pana, Sharp... sẽ trở lại mạnh mẽ thôi còn trong thình hình kinh tế khó khăn như hiện nay thì chỉ có mấy hãng theo đít Apple mới có lãi dc:rolleyes:
lỗ cũng đúng,nhìn cái kiểu ra điện thoại hàng loạt như vậy mà mỗi con chỉ khác nhau có 1 tí thì còn ai để ý nữa,haizzzzzzzz,giờ đúng là ko thể nhớ nổi tên luôn
@minhvip501 Sony từ khi sát nhập chưa có cái dt chính thức nên phải tung dt ra để lấy lại các thị phần từ tầm trung tới cao cấp ..Ngay đến SS và HTC cũng ko dám chỉ bán mỗi cái S3 và OneX ko thôi đâu ..Giá 14 15tr trở lên đâu phải ai cũng mua dc
Mua ericsson đã mất hơn tỉ đô rồi, lỗ thế kia tính ra còn ít ấy chứ.
Sony sao ko học hỏi samsung nhỉ, PR tốt như vậy làm gì mà người ta ko biết đến, đằng này...
marcong
TÍCH CỰC
12 năm
Mình tin sony sẽ sớm trở lại. Trải qua 5 đời điện thoại android rồi, trừ x10 thì xperia arc va xperia s được sony hỗ trợ quá tốt. Sướng! nên thành fanboy luôn 😃

Sent from my LT26i using Tinhte.vn

Hình ảnh chủ tịch Hirai gập đầu xin lỗi làm mình thấy thực sự ngạc nhiên và ấn tượng
@Luigi_2 Như thế thì chắc ở đâu nó cũng cúi đầu nhận lỗi nhỉ , bác chỉ ra dc mấy nc' cúi đầu nhận lỗi ... Vâng e là Fanboy của Sony đấy ạ 😃
Luigi_2
TÍCH CỰC
12 năm
@XoiThapCam gặp fan thì mình cũng chả cần nói gì nữa nhỉ, xin phép đi =)
@Luigi_2 Tôi là SonyFanBoy nhưng tôi chả bao giờ vào topic của hãng khác để dè bỉu chê bai , và tôi biết tôi chưa bằng ai nên ko bao giờ nhận xét hay đánh giá về 1 người khác biến chất này nọ như ai kia ...Đem cái doanh thu của mỗi mảng dt để đi hù doạ người khác à , làm gì thì làm chứ đừng để coi thường hãng của bạn chứ FAnBoy :")
Luigi_2
TÍCH CỰC
12 năm
@XoiThapCam mình nhận mình là fan hãng nào hả bạn? mình cứ thứ gì mà giá trị nó hợp lí với giá tiền là dùng, chứ không bám vào một hãng rồi bốc phét theo 😃 điều mình nói có gì sai mà bạn phải dựng lên? mình là ai mà hù doạ được bạn với hãng sony của bạn?
Sony lúc nào cũng mắc hơn người ta , lemon question lỗ là phải

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
@nvtt910 Đừng thắc mắc vì sao đồ Sony mắc, cái gì cũng có cái giá của nó. Giảm chất lượng, copy sao chép hay nhái lại sản phẩm đối thủ để giảm giá tiêu diệt đối thủ không phải là phương châm của Sony.
Sony ra nhiều máy dòng xperia quá thành ra loãng
Tái cơ cấu mà tốn từng đấy tiền, Sony liệu có chuyển mình thực sự...
luôn ủng hộ sony smartphone sony nghe nhạc hay chụp hình đẹp chơi game psp k pê đê nhưng mà giá giảm tí thì bán mới chạy ip chỉ chủ yếu nghe gọi không có gì là đặc sắc chỉ là ý kiến cá nhân đừng quăng gạch em
dayfine
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sieunhanmuchu cho vài cái dấu đi bạn, mình đọc mấy lần vẫn ko hiểu bạn nói gì 😕
vừa ủng hộ sony bằng Xperia Sola. hàng của sony chất thiệt, không lẫn vào đâu được..:rolleyes:
đúng là phải công nhận đồ SONY dùng bền thật. cái xe đạp nhật bản hàng bãi xài còn tốt chán hơn mấy hàng VN
hienmau
ĐẠI BÀNG
12 năm
sony thì tớ chỉ khoái laptop và máy ảnh thôi,còn điện thoại thì ko thích lắm

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
Sony dạo này thê thảm thật, doanh thu không bằng Panasonic ( hãng cũng đang thảm ko kém ), và không bằng 1/2 của Samsung.
chúc sony nhanh chóng lấy lại vị thế của mình. yêu sony nhất. Hơi bị nhiều đồ sony 😁
gunblack58
ĐẠI BÀNG
12 năm
chảnh thì lảnh thôi :|
hoainam202
ĐẠI BÀNG
12 năm
fan sony
NÉT NHƯ SONY!!!
Cố lên nào SONY ơi
Bi h mình chỉ ước trong thời gian tới SONY sẽ sản xuất hàng loạt máy hệ máy chơi game cầm tay (PSP) thế hệ thứ 6 với màn hình 3D khung hình Cinema 21:9, cỡ tầm 6-7 Inch, cảm ứng, 3G, nghe gọi trực tiếp bằng máy qua Sim nano hay Sim thường
Đó là mong ước của cá nhân em thui nha
Mãi là fan của SONY...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019