sony multi flip có dễ bị đứt cáp màn hình ko

hgnam92
27/2/2014 9:7Phản hồi: 20
tình hình là em đang kết con vio multi flip màu trắng i5. kiểu dáng, cấu hình thì em kết lắm. nhưng thấy cái màn hình nó xoay kiểu đấy sợ dùng lâu nó bị đứt cáp ấy . bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em ạ.
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k sao đâu b ak, thiết kế chắc chắn nak
Dòng này khá tốt những giá hơi chát thôi. còn cái vụ án cáp thì thoải mái nhé, bằng chứng là mình đã lật đi lật lại đủ kiểu luôn rồi. chỉ có điều bàn phím dòng này không tốt lắm, khi gõ có vẻ yếu. nếu không quan trọng lắm thì hốt luôn đi mỏng nhẹ, máy mát pin trâu
mà nó có 2 loại . 1 loại mỏng, 1 loại dày . cái mỏng pin có tốt ko nhỉ
duchai57
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng đang nghiên cứu em 14A core i3, không biết nên mua hay ko đây.
@duchai57 tùy nhu cầu và tầm tiền b nak hj
em đó thiết kế như máy tính bảng cũng đẹp b ak
duchai57
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhu cầu của mình thì em này đáp ứng tốt. Chỉ có điều là tầm giá này nhiều em quá nên hơi loạn ^^!
@duchai57 thế chuyển sang chọn thiết kế đi b hhjhj
tầm tiền bao nhiêu b nhỉ
duchai57
ĐẠI BÀNG
10 năm
20tr bạn ạ. Dù không xài đến nhưng tâm lý vẫn thích core i5 4200 hơn. Với lại em này có SSD nữa thì quất luôn không phải nghĩ.
@duchai57 tầm đó nếu b chọn Sony thiết kế mới thì chỉ có i3 thui b nak , i5 gần 25tr b nak

Sony Vaio SVF14N12SG - Màu Đen
- Màu bạc - Màn hình cảm ứng, có thể xoay ngược về phía sau - Bộ vi xử lý: Core i3 4005U(1.7Ghz-3Mb) - Bộ nhớ trong: 4Gb - Dung lượng ổ cứng: 500Gb - Màn hình:14 inch wide (Full HD: 1920 x 1080) - Cạc đồ họa: Intel HD Graphics 4400 - Hệ điều hành: Windows 8 Single Language 64 bit (English Version)

Sony Vaio SVF14328SG Đen
Sony Vaio SVF14328SG Đen Bộ vi xử lý : Intel® Core™ i5-4200U Processor 1.60 GHz (Up to 2.60 GHz), 4 GB (4 GB (PC3L-12800 SO-DIMM) x 1) DDR3L SDRAM (upgradeable up to 16 GB), 500 GB (Serial ATA, 5400 rpm) 14 inch wide , 1 GB DDR3, NVIDIA® GeForce® GT 740M with NVIDIA,DVD SuperMulti Drive, Windows 8.1 Single Language 64 bit (English Version)
hellp me !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
sao b hj
Các bác tư vấn cho mình chút:
Mình hiện đang phân vân không biết nên mua vaio pro 13 hay vaio multi flip 14A.mình hiện đang có 40tr:
Công việc của mình có làm về máy tính chút và mình cũng có chơi game(liên minh huyền thoại).nhờ các bác khuyên mình nên mua con nào hơn.
@anhchangcodon_taiwan mua con 13'' i7 cho đã 😆 nhẹ hơn 14'' nửa ký , lại còn được 2 camera . vì mua cái máy này chủ yếu là hình thức nên chỉ biết tư vấn thế 😃)
chứ còn yêu cầu cấu hình thì đã ko chọn con này , hehe
@nam040687 Con 13' i7 thì chắc ko đc vif nó đắt hơn cả chục củ.đang phân vân chút chắc làm con 14' i5 đc rồi
@anhchangcodon_taiwan thế thì quất con i5 13'' thôi , đang xài 14'' đây , nặng mà lúc làm tablet lại ko có camera phía sau để chụp .... đang tiếc vì ko bù thêm 2 chai mua con 13''

P/S : à , ý nói chụp là chụp mấy cái văn bản để dùng chức năng scan của máy ấy nhé . chứ còn chụp bằng WC thì vừa tệ vùa khó
Đừng mua bạn ơi. Màn hình vaio flip mong manh dễ vỡ lắm. Mình mua con vaio flip 13A bên Mỹ đến nay là được 3 tháng. Mình bỏ vô cặp đi học, ko bị va chạm gì cả. Vậy mà đến nơi mở ra thì màn hình tự nứt 😔(. Ra hãng ng ta kêu thay màn hình tới 10 triệu ruỡi lận.

Vaio flip mong manh dễ vỡ, cẩn thận khi mua :((
@green_love Bạn nói thế nào ấy chứ.
@green_love chắc bác để màn hình lật ra mà bỏ vào cặp nên đè cấn vỡ chứ gì ?
cái vaio pro nó còn mỏng manh hơn ko vỡ ko vấn đề gì , họa có mà đè lên nó , hoặc rơi thì mới bị , chứ ko thể nào tự dưng nó toác ra được 😆
@nam040687 Hix. Mình úp màn hình vô rồi lock lại đàng hoàn luôn á. Đến bây giờ vẫn ko tin được là nó đã bị nứt 😔
@green_love vậy chắc cấn rồi nên mới bị , hehe , xui cho bác , thế tính đi thay màn hình hay khỏi xài cảm ứng nữa ?
máy tui tui phải để trong cái túi chống sốc , lại còn bỏ vô cái balo rộng , ko để cái gì đè lên ; đến giờ vẫn còn tốt . Ba cái đồ cảm ứng này phải cẩn thận dữ lắm , tác động mạnh nó mát mát thì coi như đi .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019