Sony ra mắt 2 mẫu ống nhòm kiêm máy quay phim - hỗ trợ Full HD lẫn 3D

yugilord
19/8/2011 16:15Phản hồi: 45
Sony ra mắt 2 mẫu ống nhòm kiêm máy quay phim - hỗ trợ Full HD lẫn 3D

[TAG]Sony[/TAG] vừa trình làng 2 mẫu [TAG]ống nhòm[/TAG] [TAG]kỹ thuật số[/TAG] có tên mã DEV-5/DEV-3 mà khi nhìn sơ qua, dễ khiến bạn hình dung đến những bộ phim khoa học viễn tưởng. Dù là ống nhòm, nhưng nhà sản xuất cho biết thiết bị sẽ có cả tính năng ghi hình [TAG]Full HD[/TAG] âm thanh [TAG]Stereo[/TAG] lẫn [TAG]3D[/TAG] và được tích hợp những công nghệ như lấy nét tự động, lấy nét thủ công, cùng khả năng chống rung quang học, cho phép người dùng quay phim, chụp ảnh với độ phân giải ống kính đạt 7.1[TAG]megapixels[/TAG], bạn có thể xem lại nội dung trên những chiếc [TAG]HDTV[/TAG] hoặc [TAG]TV 3D[/TAG] tương thích.

Đối với chức năng cơ bản của mình, mẫu DEV-5 sẽ có 2 cấp độ phóng đại hình ảnh: 10x ở cấp độ bình thường và 20x ở cấp độ kỹ thuật số (DEV-3 thiếu cấp độ này). Tiêu cự ống kính có thể thay đổi từ 29.8mm(2D) đến 34.4mm(3D) cho góc nhìn rộng, cùng bộ cảm biến "Exmor R" được trang bị giúp người dùng quan sát trong môi trường ánh sáng yếu. Ngoài ra, trên DEV-5 và DEV-3 còn bao gồm rất nhiều cổng giao tiếp như: [TAG]HDMI mini[/TAG], S-video, AV, jack xuất/thu âm thanh, khe [TAG]USB 2.0[/TAG] và khe cắm [TAG]thẻ nhớ[/TAG] dùng các loại thẻ SD/SDHC/SDXC. Hiện đại hơn, ống nhòm DEV-5 còn được gắn thêm thiết bị định vị GPS, cho phép hiện tọa độ địa lý trên hình ảnh.

Dự kiến sẽ được bán trong tháng 11 với mức giá khá đắt đỏ, DEV-5 ($1,999) và DEV-3 ($1,399) có lẽ chỉ phù hợp cho những người yêu thích sưu tập sản phẩm công nghệ hoặc những fan cuồng của thể loại phim khoa học viễn tưởng. Bạn có thể xem thông tin chi tiết hơn hoặc đặt hàng sản phẩm tại đây.

Nguồn: SlashGear
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhnghipc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mua em này về dùng, nhiều khi người ta tưởng mình là em của điệp viên 007 😁
hyn172
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thích cái này. Mà ko biết nó tính toán tọa độ của vị trí đang nhòm hay đơn giản chỉ là vị trí máy quay nhỉ 🤔
iDratini
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này dành cho mấy ông phượt đây mà.... Nhưng giá hơi chát....
phượt là gì vậy bạn? dạo này có mấy từ lạ quá mình không hiểu, mong được chỉ giáo.
Thân.
thangpxa
ĐẠI BÀNG
13 năm
hơi giống đôi mắt wall e nhỉ
lấy cái này đi soi gái thì sướng phải biết, sau này lại có nhiều tin :"quay lén nữ sinh tắm..." :giggle:
phuoc34
TÍCH CỰC
13 năm
có chế độ 3D nữa , ở dưới ghi dòng chữ to " nhớ đeo kính 3D khi xem":giggle:
bác nói quá đúng ý em luôn =]]
HUYAUG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết nếu lỡ TỦM một cái còn xài được không ta?
Kiếm 1 cái dành đi tắm biển và xem thi hoa hậu thì đã....
đẹp quá đi
mr_namlong
ĐẠI BÀNG
13 năm
mua cái này đi xem mấy em girl thì chuẩn, vừa xem vừa quay lại để "chia sẻ" cho anh em
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Đẹp từ thiết kế tới giá cả 😁
máy đẹp quá :">
Nhìn đẹp quá, mà quay xa bao nhiêu nhỉ, quay xxx thì hay đới !
Mình vừa mới đặt hàng mua tuần trước nhưng đang bị kẹt ở hải quan vì đây là sp cấm nhập khẩu dưới mọi hình thức, chán quá. Em chém thế có mạnh tay quá ko các bác
Mua này về lên ngắm lén mấy em trên ksan cao tầng đc nè 😁 ... sau đó quay luôn ... kaka
nhìn giống ống nhòm quá.
Mấy em này hình như có tiền cũng ko mua đc 😁 ... vì nó đâu có bán đại trà đâu thì phải
ống nhòm 3d tuyệt😁!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019