Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony ra mắt màn hình 3D 24” thương hiệu PlayStation

levuongthinh
8/6/2011 3:51Phản hồi: 44
Sony ra mắt màn hình 3D 24” thương hiệu PlayStation

Sau khi công bố giá và thời điểm bán ra chiếc máy chơi game cầm tay thế hệ thứ hai PlayStation Vita, Sony tiếp tục cho ra mắt một sản phẩm khác mang thương hiệu PlayStation, đó là chiếc màn hình 24”, full HD 1080p, 3D với đèn LED chiếu cạnh. Đối tượng mà Sony nhắm đến với sản phẩm này là những người đang sở hữu máy chơi game PS3 muốn nâng cấp lên màn hình 3D nhưng không có đủ không gian và tiền bạc. Màn hình PlayStation còn có tính năng 2 người chơi, cho phép 2 hình ảnh khác nhau được gửi tới 2 người chơi ở cùng thời điểm. Một số tính năng khác của màn hình PlayStation gồm độ tương phản 5.000:1, thời gian đáp ứng 4ms, góc nhìn lên đến 176 độ, 2 cổng HDMI, loa stereo (2x3W) và một loa siêu trầm tích hợp (5W).

Bộ sản phẩm màn hình 3D PlayStation gồm cặp kính 3D có thể sạc qua cổng USB, cáp HDMI và một bản copy trò chơi Resistance 3 sắp ra mắt sẽ được bán với giá 500 USD vào mùa Thu năm nay. Nếu bạn muốn mua thêm 1 cặp kính 3D khác để chơi 2 người thì sẽ phải bỏ ra 70 USD. Theo Sony thì cặp kính này có thể tương thích tốt với nhiều mẫu TV 3D khác trên thị trường.

Một số hình ảnh màn hình 3D PlayStation từ Engadget:

44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k hổ danh là gã khổng lồ. tuy bị động đất sóng thần tấn công Nhật bản cùng hàng loạt vụ hack nghiêm trọng SONY vẫn cho ra mắt các sản phẩm đỉnh cao và khẳng định tên tuổi của mình
Ôi mẹ ôi. Chất thế. Nhìn thiết kế như cho siu nhưn ấy. 500 obama.

Ờ ờ, Sony là 1 tập đoàn đa quốc gia, nên nói chung trụ sở ở Nhật có bị gì thì những trung tâm nghiên cứu khác trên thế giới vẫn tỉnh lắm, còn sx thì quăng cho Trung Hoa. Thế thôi 😃
có thể bạn chưa hiểu nhiều về SONY nhỉ. họ là công ty đa quốc gia nhưng những linh kiện quan trọng vẫn dc sx tại công ty tại Nhật Bản. họ chỉ gia công tại TQ thôi bạn ah. điển hình là vụ họ phải đóng cửa nhà máy sx máy ảnh tại Nhật Bãn để tập trung gây dựng lại trụ sở chính. các mặt hàng cao cấp luôn luôn 100% made in Japan dấy bạn
Mình có dùng từ " hoàn toàn " làm ở TQ đâu, tất nhiên những linh kiện trọng yếu là sx ở Nhật rồi. Mà bạn cho mặt hàng nào cao cấp ( như cái TV này ấy àh ? ) và bạn có thế tháo tung 1 hàng cao cấp nào rồi cho mình xem 100% ( giá trị tuyệt đối ) các linh kiện ( bu-loong, ốc vít ) đc sx ở Nhật đc k ?
mình đang dùng 1 lap top series Z và mình đã kiểm tra máy 100% made in Japan ship từ Nhật về đây bạn.
Vâng. Mình có thấy dòng chữ ký siêu mẫu của bạn mà. Hàng made in Jap thì thiếu gì, cái wan trọng là trong câu comment của mình thì mình cho rằng con TV này chẳng qua cũng phải xuất hiện như 1 bước phát triển bình thường của công nghệ, còn bạn thì quote lại bài của mình và nói thế này thế nọ về Sony. Theo quan điểm của câu comment của mình thì con TV này chưa chắc đc sx ở Nhật, mình k thể chứng mình mình đúng, vậy bạn có thể chứng mình bạn dúng k ? Bạn hiểu thế nào về sản xuất và gia công ? Con lapt của bạn made in Japan nhưng có phải 100% linh kiện do Nhật làm k ? Sao bạn dám chắc như bắp rằng 100% đồ cao cấp đều làm ở Nhật ? Thế cứ máy móc nào made in blah blah thì nó vs 1 giá trị tuyệt đối đc sx ở chính đất nước đó àh ?
Chơi game bằng cái này riết chắc đui lun quá. Xem phim khoảng 30 phút là thấy phê phê roài, cày game còn phê hơn 😃
hlinh85
TÍCH CỰC
13 năm
Thích quá nhưng mà game mình cày toàn RPG, chơi xong 1 game chắc thêm vài diop quá 😔 Nhưng mà có song song 2D và 3D thì chắc là vẫn sẽ khuân về để trong phòng 😁 hi vọng là có size to hơn, 24 inches bé quá.
thiết kế chả thấy đẹp gì cả, thiết kế như mấy tv sony bình thường còn đẹp hơn:cold: chưa kể còn hại mắt
Nếu không xài 3D thì có thể thể hiện 2 hình 2D full hd cho 2 người riêng biệt, kool thật
Chắc e gom lúa làm 1 e wá. Nhưng chỉ co 24" thì ko đã lắm
vjrus
TÍCH CỰC
13 năm
tivi đẹp đúng chất sony quá , mỗi tội màn hơi bé, sắp tới chắc có nhiều kích cỡ để lựa chọn hơn
nhìn như chiếc điện thoại khổng lồ 😆 .. hay đấy
etanolk52
TÍCH CỰC
13 năm
chính xác, nhìn như cái vivaz phóng to ấy
Quá chất em này ra nếu có phản hồi tốt thì sẽ ráng để tiền làm 1 em. Bác nào nói màn hình bé thì nên xem lại vì nó bé nên giá nó thế chứ to nữa thì khó mà mua dc...màn hình 3d mà
Buds
TÍCH CỰC
13 năm
giá 500$ dc tặng 1 game 1 cặp kính mà các bố cứ đòi màn to vs chả đẹp chưa kể 2 người chơi cùng 1 lúc với khả năng nhìn thấy 2 màn hình ở 2 góc độ khác nhau
24ich thì cũng vừa xinh, giá thấp thấp thôi để mình còn sắm lấy 1 em để trong phòng ngủ!-
cái này phải nhìn cận cảnh.

Chắc là tương phản động và khung hình ; độ trễ phải xuất sắc lắm đây ...
ndacthien
TÍCH CỰC
13 năm
Màn hình mà thiết kế bo tròn hai đầu nhìn ngộ ghê, không đẹp....!
Cai TV thiết kế nhìn thích thật mà 500 thì không quá mắc nhưng mình nghĩ chỉ có game thủ có đam mê thật sự mới mua thôi....
Hết máy chơi game, điên thoại, bây giờ còn có cả TV mang thương hiệu PS. Ko biết bao giờ Sony cho ra mắt laptop PS nhỉ ;)
bad_child88
ĐẠI BÀNG
13 năm
em yêu sony =))))))))))))))))))))))))))))))))
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
2 nép cong cong.nhìn hem đẹp
latlat
ĐẠI BÀNG
13 năm
ủa cái này tivi ah`. tưởng màn hình vi tính.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019