Sony ra mắt Xperia C3: camera trước 5MP có flash; màn hình 5,5" 720p; CPU 4 nhân 1,2 GHz; mỏng 7,6mm

Trung Dt
8/7/2014 7:21Phản hồi: 267
Sony ra mắt Xperia C3: camera trước 5MP có flash; màn hình 5,5" 720p; CPU 4 nhân 1,2 GHz; mỏng 7,6mm
tinhte_Sony_4_Xperia_C3_White_Design (1).jpg
Sau Xperia T3 thì lần này Sony lại giới thiệu một sản phẩm có thiết kế tương tự nhưng có tính năng khá đặc biệt. Nắm bắt theo xu hướng chụp ảnh selfie thời thượng, Xperia C3 ra đời tích hợp một máy chụp ảnh ở phía trước độ phân giải lên đến 5 MP cùng đèn LED flash tích hợp. Về phần cứng, máy được trang bị nền tảng Qualcomm Snapdragon 400 với bộ xử lý lõi tứ 1,2 GHz, tuỳ chọn phiên bản 2 SIM hoặc mạng LTE 4G cùng pin dung lượng 2.500 mAh.

Xperia C3 tập trung mạnh vào camera trước với độ phân giải 5 MP, đặc biệt là lần đầu tiên một chiếc điện thoại có camera thứ hai có tích hợp flash. Nó có khả năng quay phim độ phân giải 720p phù hợp cho đàm thoại video call mạng 4G. Máy chụp ảnh có tiêu cự tương đương 25mm với góc nhìn khoảng 80 độ, tích hợp bộ công cụ 'PROselfie cam' và Portrait Retouch giúp người dùng có thể dễ dàng chụp ảnh tự sướng và tự điều chỉnh bức ảnh với nhiều tuỳ chọn để làm nổi bật các chi tiết trên khuôn mặt như mắt, môi, làn da... Ngoài ra hiệu ứng thực tế ảo AR cũng được áp dụng cho camera trước. Các ứng dụng sẽ được hiển thị trực tiếp để người dùng dễ dàng biết được bức ảnh sau khi chụp sẽ ra sao.

Thiết kế của Xperia C3 có phần giống với Xperia T3 đã ra mắt trước đó, trừ việc nó không sử dụng viền thép như T3 và màn hình lớn hơn. Xperia C3 có màn hình 5,5" sử dụng tấm nền IPS độ phân giải 720 x 1.280 pixel, tích hợp dải màu Triluminos Display và công nghệ tái tạo hình ảnh Mobile BRAVIA Engine 2. Camera phía sau của máy có độ phân giải 8 MP tương tự như Xperia M2/T3.

Về cấu hình, Xperia C3 cũng sử dụng nền tảng Qualcomm Snapdragon 400 với xung nhịp 1,2 GHz tương đương với Xperia M2, bộ nhớ RAM 1GB, bộ nhớ lưu trữ 8GB và mở rộng qua thẻ nhớ microSD dung lượng tối đa 64GB. Sản phẩm sẽ được phân phối với phiên bản Android 4.4 KitKat. Xperia C3 cũng có phiên bản 2 SIM tương tự như Xperia M2 và T2 Ultra.

Máy dự kiến sẽ được phân phối trong tháng 8/2014 với ba màu: đen, trắng, và xanh ngọc lam.

Thông số kỹ thuật
  • Mạng: 4G LTE / 3.5G
  • Màn hình: LCD TFT 5,5", tấm nền IPS, 720 x 1.280 pixel, Triluminos & BRAVIA Engine 2
  • Nền tảng: Qualcomm Snapdragon 400
  • Bộ xử lý: lõi tứ 4x 1,2 GHz, RAM 1GB
  • Bộ nhớ trong: 8GB, thẻ nhớ mở rộng microSD (<64GB)
  • Camera chính: 8 MP Exmor RS, HDR, hiệu ứng AR, đèn flash
  • Camera phụ: 5 MP, đèn flash, quay 720p, PROselfie, Portrait Retouch, AR
  • Kết nối: Wi-Fi chuẩn N, Bluetooth 4.0, GPS, NFC
  • Giao tiếp: microUSB, âm thanh 3,5 mm
  • Pin: 2.500 mAh
  • Kích thước: 156 x 78.5 x 7.6 mm
  • Trọng lượng: 150 g

Nguồn: sonymobile
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quan trọng là giá của em nó 😁
@caohuyduc chuẩn
Ngon nhưng cấu hình hơi đuối. Bác nào thích tự sướng nên cân nhắc em này với em óp pọp N1
@cienkang N1 là hàng Tàu mà bác. Ai lại đi so sánh với Sony. Hơn nữa N1 có giá trên trời.
jackduy
TÍCH CỰC
10 năm
@cienkang Có thật sự con óp pop n1ngon hon ko?
Flash trước đánh vào mắt thì vỡ mồm,đeo kính đen vô thì ok🆒
@chavalier Sony có ứng dụng chụp ko có mắt đỏ mà bạn @@
@chavalier haha, chói thì có đấy, nhưng mà lấy nét xong flash nó tắt cho mình chuẩn bị mà, khi bấm chụp thì sáng lên 1 cái và khoảng khắc nó ghi lại vấn trước khi mình nhắm mắt, trước giờ mình chưa bị nhắm mắt vì lý do đó 😁
với lại chả ai tự sướng trong bóng tối cả
đèn flash có thể ko hữu dụng nhiều nhưng "có" và "ko có" thì cái nào hay hơn?
@Mr Prince mình thấy bác nói cũng có lý nhưng thử hỏi có bao nhiêu camera có thể chụp lại hình ảnh với tốc độ nhanh như thế, trước khi mắt nhắm tịt lại vì lóa mắt
@GirlJereMy thời gian chúng ta nhắm mắt rất nhanh, nhắm lại rồi mở ra liền mà, mình thì ít bị dính cái này lắm, vì sony giữ nútchu5p bậc 1 canh nét sẵn rồi bấm mạnh chụp là dính lun mà, chứ đâu phải là bấm zô màn hình rồi nó lấy nét lại đâu mà sợ.
bkpro185
TÍCH CỰC
10 năm
Flash mặt trước để làm gì
@bkpro185
Tự sướng phục vụ nhu cầu Teen hiện nay ấy
@bkpro185 Để tự sướng ban đêm. Gọi điện qua spyke không cần bật điện.
L3Dzuong
TÍCH CỰC
10 năm
@bkpro185 Để phục vụ chị em tự sướng vùng tối, vùng thiếu ánh sáng 😁 . Ko Flash chị em giơ lên cao tưj sướng, có Flash chị em khỏi đưa lên cao nữa mà đưa xuông dưới cũng tiện .
@bkpro185 Để bác bấm Thụp 1 cái lên ảnh ko bị nhòe 😁
Hồi sáng là tin đồn...lộ ảnh,....giờ ảnh lộ sờ sờ...có người bảo MTK....và tẩy chay. Bây giờ thì hoàn toàn ngược lại. Ý tưởng tốt....ra giá < 9tr xúc!
@huydancmit thế nhỡ nó giá 8.990.000 vnđ có xúc ko =)) ,
@hoanghaidang

Ờ....lạy chời nó có dc giá đó...:d
@huydancmit Tầm giá này thì chắc bạn .... cũng ko mua đâu , tôi đoán chắc trúng 100% .
@hoanghaidang
Tui đang cần 01 chiếc smartphone 2SIM và chip không phải của MTK. Màn hình to để phục vụ công việc: đang xài M và cái Nexus 7 và từ bỏ Windows phone 8. Giờ thì bạn đón sao?
@huydancmit Tôi đoán là bạn sẽ mua con Sony này , bạn thích nó quá rồi .
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Mình chuyên chụp ảnh tự sướng đây, nhưng chắc sẽ ko mua em này, 5mpx chụp rõ hết bà nó MỤN rồi, đã vậy còn quánh thêm cái flash dính mắt đỏ nữa, chắc thành con quỹ lun =)))
@tn2108 Ng ta cài sẵn software hết rồi bác à, trong bài cũng có nói, còn cái 5MP chẳng qua đảm bảo ảnh có chi tiết thôi, việc cà mụn láng da thì phần mềm xử lý trong 1 nốt nhạc 😁
@tn2108 xài 360 cho nó mờ ảo. 😁
flash led đơn yếu thì chắc không bị mắt đỏ đâu mà lo.
@tn2108 Thiếu gì soft khử mắt đỏ, sao phải xoán 😃 Thiếu gì soft chụp selfie trắng mịn da, sao phải xoắn 😃
@tn2108 vụ flash thì thường có 4 tự chọn
- auto
- fill flash
- red-eye reduction
- off
chọn loại thứ 3 là loại chống mắt đỏ đó.
lo nhất vẫn là cái giá rất SONY và cả cái khoản yếu sinh lý khi với chỉ 2500mah và RAM ko cố cho lên 1,5gb có phải thoải mái hơn không, chắc cạnh tranh với 816 của Hoang Tưởng Company với Note 2 đây
@bachhonghung 😁 giá nó dưới 7tr chắc luôn vì cấu hình ý là dưới cơ t3 vs t2 ultra rồi
còn pin mà yếu sinh lý là quá khứ rồi nhé, bằng chứng là Zr M C Z2 Z1 compact đều là những smartphone pin trâu
😕 ai bảo bạn sony yếu sinh lý thế?
shensai_1
TÍCH CỰC
10 năm
@AmbitiousMan mình nghĩ là 6.9 tr hoặc 7.49 tr :D
@bachhonghung pin 2500Mah với thời lượng chờ kỷ lục 1071 giờ, nghe nhạc liên tục 93 giờ, xem video liên tục 10 giờ.
@ ict
TÍCH CỰC
10 năm
@bachhonghung Con nay ram mà 1,5gb thì phải 9 củ
RAM 1GB ư -_- thật sự đó chứ Sony? Tới cái đt LG VU 2 mình xài có từ đầu năm ngoái mà RAM còn đc 2GB -_-
jayrock2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khoado93 Bác chơi so hàng đầu bảng năm ngoái với tầm trung năm nay sao công bằng?
@khoado93 Bác thấy em Sony mã C nào thuộc phân khúc cao cấp chưa,C là phân khúc phổ thông nên nó chỉ vậy thôi,thời ram 1g là mạnh thì nó ra C ram 512,giờ ram phổ biến 2-3g thì nó làm 1g
Quá đẹp nhưng dự là sẽ bị chém đẹp (~7~8tr là ngon)
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vophuochigh-tech 2-3tr thôi,anh em tinh tế còn mua nữa chứ,không lẽ lên đây ngắm thôi sao😁
Mua con này đêm chát với người yêu thì tuyệt đẹp. Rõ như xem phim HD.
Lạy ông Sony, Z2 thì camera trước cùi bắp, thua xa S5, M8, thậm chí iPhone, vậy mà giờ đi đem cái camera 5mp lên con trung cấp này làm gì? Chiến lược gì mà ngộ nghĩnh vậy???
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
@FarmerStyle Mình chưa bao giờ đưa ra nhận xét nếu chưa được trên tay sản phẩm. Thân.
@tn2108 Vậy bạn nói qua chút xem cam S5 hơn Z2 ở điểm gì 😁 mình chỉ biết cam Z2 thôi chứ chưa chụp bằng S5 bao h ko biết nó chụp tròn méo ra sao :D
@babybungbu em lạy bác sony nó đi theo đẳng cấp riêng của nó nên mình xài thì mình phải xác định mình cần cái chức năng gì của dt... nên nó mới có các dòng riêng biệt để đáp ứng nhu cầu của người dùng nói như bác thì còn gì là sony nữa....
@kjm sju khùng Sony giờ đẳng cấp gì nữa bác ơi, lo bán sao cho không lỗ thôi cũng đủ vất, Sony hết cái mác sang chảnh hồi xưa rồi 😆 Vấn đề là giờ, tui cũng bỏ 13 14tr mua hàng cao cấp như người ta, mà những cái cơ bản nhất như voice call hoặc tự sướng hình tui xấu hoắc, còn hình người ta đẹp lung linh, zậy hỏi tui có bực không 😃) Sony nó có quyền làm cái dt chuyên về chụp ảnh trước (có flash) nhưng dòng cao cấp thì vẫn phải đảm bảo chứ!
sony chịu đẻ rồi bà con ơi
bantayden
TÍCH CỰC
10 năm
Chúc mừng các gơ xùy tuynh
Anh e chờ đợi các màn khoe thân nóng bỏng sắc nét nào, hihi!
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
RAM 1GB và PIN 2500 ????
Sony đẻ không cần thở thì phải 😃
Thích kiểu tích hợp phím nóng camera của Sony như Nokia. Đang đi ngoài đường thấy ai lộ hàng nhấn phím nóng 1 cái là chớp khoảnh khắc hớ hênh liền đỡ phải unlock rồi chọn app rườm rà 😁
@kobebryant Android thi khỏi bàn với cả việc chụp ko cần mở máy =)) Thậm chí giơ máy lên bấm volume - là đã chụp xong =))
@khoado93 cứ đưa may lên chọn số người cần chụp la chụp ngay trên zenfone, hây hut sao la chụp trên lg, hoặc cười la chụp trên htc....
Nhìn em này giờ không khoái bằng 930 nữa rồi 😁
chắc có chống mắt đỏ chứ, nếu không sony cho flash trước làm gì để tự sướng ^^, thấy trang chu sony quảng cáo pin em này đây chắc phải đợi người dùng xác nhận

Pin
  • 2500 mAh
  • Thời gian thoại: Lên đến 30 giờ
  • Thời gian chờ: Lên đến 1093 giờ
  • Thời gian nghe nhạc: Lên đến 93 giờ
  • Thời gian phát video: Lên đến 10 giờ
trời ơi sao ko dùng chip msm8960 đi,quay phim 1080p mà ngon hơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM