Sony sẽ cập nhật Android 4.3 cho một số máy cũ vào đầu tháng 2 tới

vuhai6
17/1/2014 3:2Phản hồi: 155
Sony sẽ cập nhật Android 4.3 cho một số máy cũ vào đầu tháng 2 tới
Hồi tháng 11 năm ngoái, Sony cho biết đến cuối năm thì những chiếc máy cũ trong dòng Xperia của họ sẽ được nâng cấp lên Android 4.3 Jelly Bean, tuy nhiên đã không có gì xảy ra cả. Rất may là hôm qua thì Sony đã công bố một lộ trình mới, theo đó cuối tháng 1 hoặc chậm nhất là đầu tháng 2 những chiếc máy sau sẽ được cập nhật, bao gồm: Xperia T, Xperia TX, Xperia V, và Xperia SP. Không có lý do nào được đưa ra cho sự chậm trễ, Sony cho biết họ đang làm những bước cuối cùng để tung ra bản cập nhật qua OTA.

Nguồn: Twitter
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Liều ăn nhiều 😁 Toàn máy 2012, mấy máy 2011 về trước xài CM đỡ bùn.
@JerryKist Chia buồn cái ion LT28h siêu phẩm đầu 2k12 cũng ko đc lên
Tranh thủ lên top
Đang dùng leak 4.3 cho con T....mượt mà,nói chung Sony năm nay khá hơn mọi năm rùi....chỉ có LG vẫn cùi bắp như ngày nào thôi 😁
duc.ht
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sony sao không cho nhẩy thẳng lên 4.4 đi nhỉ 😔
@duc.ht 4.4 mới giới thiệu hãng chưa kịp làm.... mà làm phải có ý tưởng thiết kế mới hoàn toàn chứ nâng lên mà chả có gì mới thì nâng làm gì....
cũng là một cách để người dùng thưởng thức từng hệ điều hành..
Trên hình là Sony gì mà đẹp vậy mấy anh?
vicmobi
TÍCH CỰC
10 năm
@0988553353 Cu tu tu roi em nao cung co phan het
@giananh Xperia TX em ợ
Sonyfan cao lên trông thấy do dài cổ :v

Gửi Từ Xperia™ Thần cmn Thánh
Còn LG hình như ko bao giờ nghĩ tới chuyện lên hết.
ngon

mốt sắm e TX
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Chúc mừng
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
TX giờ còn 6tr2 xách tay brandnew thôi, tính qua tết gom tiền làm 1 em
@Vung0cs0n Tx đáng đồng tiền bát gạo đấy, ngoài những đặc trưng của sony, màn hình của nó trên tầm Z cơ ;)
ps: vừa bán Tx được 2 ngày thì có bản leck 4.3 </3
cập nhật thì cập nhật luôn 4.4 mới nhất đi chứ sony 😁
sting9154
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang xài LG GK, tủi thân thế ko biết. Stock vẫn 4.1
vjtc0d0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sting9154 LG G cũng đồng cảnh ngộ 😔
@sting9154 mình đang ôm em G cũng đang đợi .
Hỗ trợ những máy đời cũ là tốt rồi;)
sau 2 năm ôm android từ 2x lên 4.3 , 4.4 trên tablet nexus 7 cuối cùng đã dọn nhà sang window phone ,
p/s: bác nào thíc vọc vạch room cook , app linh tinh , game lậu các kiểu nên dùng android
bác nào ít đánh game hoặc có $ mua game , ít vọc room thì nên chon window phone đảm bảo không hối hận , sau 1 ngày vọc window phone thì map + dẫn đường + gps + office , mấy tính năng của microsoft đảm bảo chấp android 1 chặng .
đó là những nhận xét của em để cho bác nào xác định nhu cầu sử dụng .
p/s: em xài lumia 1320 ,
@ethanhunt2202 Wp cho cũng chẳng sài😁:D:D

Gửi từ Z và bươm bướm của tôi
@clickeveryday tất cả? nghe hốt thế
@hoangtumodel ý bác là sao ta, ngay đầu?
còn bây giờ thì sao? 😁
Dòng xperia đầu 2012 bị bỏ rơi rồi. Kiểu của sony kà update chầm chậm để cho vòng đời 1,5 năm qua xong bỏ rơi luôn. Chứ nhanh chân update thì dòng xoeria đầu 2012 đã lên 4.2 4.3 rồi. Như mấy con SS tầm giá trên 6-7triệu cùng thời lên bèo lắm cũng 4.2 rồi.
Giờ Xperia ZR còn đang xem xét có được lên 4.4 không mới ghê.

Sent from my LT26i using Tapatalk
@hiepthong vì S,SL,P,U,SOLA thằng Qualcom nó ngừng hỗ trợ chíp S3 Dragon nên ko phải riêng SONY mà nhiều hãng khác muốn cập nhật hệ điều hành mà ko có driver hỗ trợ cho chíp do Qualcom cung cấp nên chịu bác ạ! Bọn làm chip cũng quan trọng lắm
@hoang_nguyenvu209 kể cũng tội nhưng thôi cũng kệ, mình cũng nằm trong đám trên đó đây, như dù sao vẫn tốt hơn nhiều máy của ai đó chỉ up lên dc con số bản dựng thôi chứ ko có gì mới hết, thậm chí tệ hơn, xài kernel cũ, bản rom ko có chăm chút tí nào
@hoang_nguyenvu209 Samsung galaxy nexus vẫn có 4.3 đó bạn 😃

Sent from my LT26i using Tapatalk
Thà chậm còn hơn không😃

Gửi từ z và bươm bướm của tôi
không có xperia go nhỉ, bùn quá
open0
CAO CẤP
10 năm
sau 2 năm ôm android từ 2x lên 4.3 , 4.4 trên tablet nexus 7 cuối cùng đã dọn nhà sang window phone ,
p/s: bác nào thíc vọc vạch room cook , app linh tinh , game lậu các kiểu nên dùng android
bác nào ít đánh game hoặc có $ mua game , ít vọc room thì nên chon window phone đảm bảo không hối hận , sau 1 ngày vọc window phone thì map + dẫn đường + gps + office , mấy tính năng của microsoft đảm bảo chấp android 1 chặng .
đó là những nhận xét của em để cho bác nào xác định nhu cầu sử dụng .
p/s: em xài lumia 1320 "
----
Mới dùng thôi, sớm muộn rồi bác lại chán winphone thôi 😁

Sent from my GT-I9200 using Tinhte.vn mobile app
@open0 đang có ý kiếm thêm cái BB nếu có điều kiện :D
Con Z của mình từ hôm up lên 4.3 thì bị dính lỗi wifi luôn. Hầu như không vào được. Không biết có bạn nào ở đây bị dính lỗi đó không? Đang rất nản, không biết khi nào Sony mới ra bản cậpnha65rt vá lỗi nữa
giadatnet
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sirhothao reset lại là vô dc may minh z1 hom truoc len 4.3 cung vay
Sony đem con Neo L bỏ chợ rồi, buồn 😔 dù sao cũng là con 1 nhà mà lại đối xử khác nhau vậy 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019