Sony: Smartphone Xperia 2012 sẽ được lên Jelly Bean vào năm sau

Blaze1st
19/10/2012 13:1Phản hồi: 347
Sony: Smartphone Xperia 2012 sẽ được lên Jelly Bean vào năm sau
Xperia arc S và Xperia mini pro là hai trong số những smarphone Xperia 2011 sẽ không được lên Jelly Bean

Sony mới đây đã chính thức xác nhận những smartphone Xperia năm 2012 của hãng sẽ nhận được bản cập nhật Android 4.1 - Jelly Bean vào năm sau, trong đó Xperia TX, Xperia TXperia V sẽ được nâng cấp vào Q1/2013, những điện thoại còn lại Sony không tiết lộ thời gian cụ thể. Trong danh sách ở phía dưới, chúng ta không thấy sự xuất hiện của ba chiếc smartphone giá rẻ vừa mới được ra mắt gần đây là Xperia U, Tipo và Miro, có lẽ Sony nhận thấy cấu hình của chúng không đủ để chạy mượt mà hệ điều hành Jelly Bean.

Khi được hỏi về dòng Xperia của năm 2011, Sony cho biết sẽ không có bất kỳ bản cập nhật Android 4.1 nào cho những chiếc smartphone này, nhưng hãng hứa hẹn vẫn sẽ tiếp tục duy trì hỗ trợ bằng những bản nâng cấp firmware trong tương lai. Trước đây một số nguồn tin cũng xác nhận Sony sẽ không phát hành Jelly Bean cho các smartphone Xperia 2011, nhưng sau đó hãng điện tử Nhật Bản đã thẳng thừng từ chối.

Danh sách smartphone Xperia 2012 được lên Android 4.1
Nguồn Sony
347 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy là chỉ nên mua điện thoại mới nhất của các hãng mới có hi vọng được cập nhật.. rùi xài được 1 vài tháng thì nhanh nhanh bán rẻ mua cái mới.. ôi cái vòng đời;)
schalke04
TÍCH CỰC
11 năm
@chebistorm Đời nó là như thế.
@chebistorm COn xperia j cũng đơn nhân mà lên dc kìa ôi con xperia pro của em bác ơi cùng cấu hình mà.....
sony hộ trợ dòng 2011 lên tới 4.0 là good rồi , so với mấy hãng khác tới h vẫn là 2.3
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bumbm =.= ờ thì nó ra sau mấy tháng! nhưng vẫn gọi là cùng thời! có khác nhau mấy về nhân xử lí đâu :-w
@clanpeobeo sau mấy tháng cơ đấy =)) vãi lúa
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangvuong =] hình như bạn chỉ xài mỗi Sony thì phải ..
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bumbm 1 cái vào tháng 6 năm 2010! 1 cái vào đầu năm 2011 =.= cách nhau có 6-7 tháng thôi mà!
poplock
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tội nghiệp MIni pro 😔
@poplock e play còn k được lên 4.0 kìa
So với những đối thủ của Android thì việc Update không phải là thế mạnh của Sony.
Solen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangloc999 Nhảm nhí, ko biết gì mà phán bậy bạ như thánh, Sony là hiện là thằng chăm update nhất trong đám xài Android.
duchoang142
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ôi sony gieo tin buồn trước cho ntd luôn
@duchoang142 Không phải là " gieo tin buồn" mà là đạp vào mặt khách hang luôn 😔
hungmax79
ĐẠI BÀNG
11 năm
chúc mừng máy 2012.chia buồn máy 2011 chờ thôi
hoaanhol
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungmax79 Có gì đáng mừng đâu. Điều mà ai cũng biết là xperia 2012 chắc chắn sẽ lên 4.1. Nhưng 2013 thì chả có gì đáng mừng cả. Sao không là tháng 11 hay 12 năm nay?

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
ko rành lắm nhưng đi chậm so với thời đại như thế này thì ko thích mua cho lắm. ai ma ko thích cái gì mình xài là mới nhất. cập nhật thế này là điểm trừ cho sony^^ nếu bạn là 1 người đang muốn mua đt và ko hiểu nhiều về đt
mới tiễn e Xperia 2011...biết trước không được lên Jelly Bean...hi`
acthu
TÍCH CỰC
11 năm
dùng cố xs 1-2 tuần nữa rồi bán. chán với ông sony này lắm rồi. sang năm nó lại bảo tận quý 4 nữa thì....
@acthu máy của bác màu gì ? mua lâu chưa, bác định tiễn ẻm bao nhiêu ?
acthu
TÍCH CỰC
11 năm
@michaelmanhhung He he,mua hơn tháng màu đen, bán giá cao lắm. Tầm 7 củ 8. 😆
@acthu máy bán lại sao đắt thế, khi nào bác cho đi nhớ báo mình nhé.
email: manhhung251291@gmail.com
acthu
TÍCH CỰC
11 năm
@michaelmanhhung mong 7 củ hả? 😁
@acthu xuống nữa thì càng tốt bác ợ, bây giờ xách tay khoãng 7,9 củ rồi.
teriost
ĐẠI BÀNG
11 năm
May quá mình đang định mua arc s, giờ chắc tìm mua máy khác vậy 😁
phuongbkhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@teriost Arc S chuẩn bị lên 4.2 đấy bạn ạ 😆
@teriost bạn tính quá xa rùi/mình dùng ARC S vẫn rất hài lòng nè :D.ko dùng ics mà dùng gb cho ác
hotam16588
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iconh2 4.1 rất mượt đó bạn kô như 4.0 đâu. Rất ngon đấy. Mình có thèng em xài nexus s khi lên 4.0 nó bảo thấy nằng nặng sao ý lên 4.1 thì mượt hơn hẳn
Sent from my A770K using Tinhte.vn
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@teriost đang dùng 4.1 ầm ầm đây
xoắn j chứ! nhờ các pro trên XDA ko j là ko thể
vietanhdinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@teriost Mình đang cần bán sony xperia s 7.5 tr hàng cty còn bh đến t5.2012 này bạn có nhu cầu ko? Dt 0984909886 nhé,máy còn ngon lắm 😃
Các bác đừng lo.Cộng đồng Xda sẽ không ngồi yên cho Xperia 2011 đâu....
chia buồn cho 1 thế hệ nổi đình nổi đám
@ghost_recon_xxx Dù đã chuẩn bị tâm lí từ trước nhưng vẫn sờ ơ chờ ốc.....lại tiễn e nó đi thui
duongv3
ĐẠI BÀNG
11 năm
JB ra mắt tháng 6/2012 và Sony "hứa" quý 1/2013 mới update lên JB. Ôi sony, vẫn nổi tiếng là cty chậm update
@duongv3 đc cái nó hứa là làm 😔 chậm còn hơn ko
với lại giả sử bác mua XV cuối năm nay, đến Q1 2013 đã có JB còn j` 😁
các đứa con mới phải đc cưng hơn là tất nhiên
Tại Sony nâng cấp 4.0 cho những máy Xperia 2011 mất nhiều thời gian quá thành ra 2012 lên JB muộn
chungsun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công nghệ thay đổi nhanh như ăn cắp, mới hôm nào là siêu phẩm thì giờ đã là dĩ vãng😔
dbt123
CAO CẤP
11 năm
room cook 4.1 chạy ầm ầm rồi ấy chứ, tội gì phải chờ room hãng làm chu
Leenguyen89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Arc S của mình kô lên đc roài😔
lumos4000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Leenguyen89 CM10 mà chiến thôi, còn gì nữa