Sony tiết lộ ảnh thứ ba về Honami, xác nhận camera được trang bị ống kính G

Duy Luân
26/8/2013 16:51Phản hồi: 183
Sony tiết lộ ảnh thứ ba về Honami, xác nhận camera được trang bị ống kính G

Sony mới đây đã cho đăng tải tấm ảnh thứ ba tiết lộ về chiếc điện thoại "Xperia Honami", hay còn gọi là "Xperia Z1" sắp được ra mắt. Trong ảnh là khu vực camera của máy với đèn flash LED và kí tự G, cho thấy rằng Honami/Z1 thật sự sẽ sử dụng ống kính G cao cấp do Sony sản xuất, tương tự như những sản phẩm máy ảnh khác của hãng. Một số tin đồn và ảnh rò rỉ trước đây nói rằng máy sẽ dùng cảm biến 20,7 megapixel và con số này được in cạnh chữ G, nhưng trong bức hình tiết lộ của Sony thì không thấy. Có lẽ hãng điện thoại Nhật Bản đang muốn để dành bí mật đến phút chót. Hiện Sony đã phát giấy mời tham dự sự kiện giới thiệu sản phẩm mới vào ngày 4 tháng 9 và nhiều khả năng Honami/Z1 sẽ được ra mắt tại đây. Tinh tế sẽ tiếp tục chuyển đến các bạn những tin tức mới nhất liên quan đến thiết bị này.

Cũng trong dịp này, một loạt ảnh thực tế về chiếc Xperia Honami phiên bản màu trắng đã được trang Digi-wo đăng tải, và mình đã đính kèm nó vào cuối bài viết. Ngoài ra, bạn cũng có thể xem ảnh rò rỉ thứ 1 về "chiếc điện thoại mà ai ai cũng nói đến"ảnh thứ 2 xác nhận khả năng chống nước của Honami.

183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhin đẹp nhỉ .giống sony Z quá
Riết rồi không phân biệt được mấy con dòng Z của Sony, nhìn na ná nhau không, chỉ khác mỗi cái kích thước.
@minhphong1992 Có cố gắng 😁
Lại Can Lo Lộ nữa rồi . Em này lộ nhiều quá tự nhiên thấy mất hứng thật.
Ý kiến cá nhân thôi nha, mọi người đừng ném gạch đá, 😁
không thấy hứng thú.
phuongha8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy chất quá. ước mơ nhỏ nhoi.....😁
Y chang Z chỉ khác có nội thất mà thôi. Để xem lần này Z1 có làm nên chuyện hay ko khéo vụt tắt ngúm như Z ???
@jessica will Bác về lại hành tinh của bác đi, doanh số đt của Sony bỏ xa HTC lâu rồi.
@wonderlandnkq bạn ko thấy là mình đề cập Q2 của riêng dòng one chứ ko phải là tổng số .Bạn cũng đã đưa ra tới dẫn chứng từ GSmarena mà ko đọc kỹ nhỉ ?
@phuongarch mình đang nói về Q2, ko phải tống số SMP của các hãng. Chỉ tính dòng flagship thì chưa đủ để là đối thủ samsung đâu
@jessica will
Ra thì ra luôn đi, lộ mãi mà chưa thấy mặt mũi đâu cả. Sốt ruột quá
tonion
TÍCH CỰC
11 năm

Làm quái gì còn bí mật nữa đâu mà giữ 😁
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tonion Hình như cái âm thanh chưa thấy đả động. =)))
Đúng là "Tư mã bất bình"
Đã xác định là mua máy ảnh Lumia 1020 rồi đừng dụ nữa Sony =))
@fRenzy chuẩn ! ủng hộ nokia
manhvh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá ra mắt mà cứ tầm 14 củ thì mới hot được!
G-lens thì đỉnh rồi...của Minolta nè...!
Vài dòng giải thích cho viền dày: X-Anti nên đọc
+ Viền 2 bên:
1/ Khung thép: vì nó là khung thép cao cấp nên đâu có thể mỏng như khung nhựa được, hơn nữa nó phải dày để ôm trọn lấy 2 mặt kính trên dưới cho thật vững chắc...nếu mặt sau làm bằng nhựa bóng thì viền có thể mỏng hơn chút...;)
2/ Chống nước, viền dày để có thể lắp thêm các vật liệu chắn nước, joang cao su v.v...chứ đâu như mấy máy bằng nhựa bị vào nước đâu....;) Ví dụ rõ ràng nhất là viền của Xperia ZL và Z....vì ZL ko chống nước nên viền cực mỏng, mỏng hơn Z rất nhiều....
+ Viền trên + dưới:
1/ Do cum sensor 1/2,3" lớn hơn nhiều so với 1/3,2" tất cả những con Android/WP/iphone hiện nay ( trừ 1020, 808 và s4 zoom ) cho nên cần 1 không gian rộng hơn cho nó....vì thế viền trên phải dày hơn...hậu quả là viền dưới phải dày theo để cho cân đối, thêm nữa là viền dưới phải chứa loa khủng nên phải tăng dày....;)
2/ Vì cục pin 3000 mah trong thân hình mỏng 8,3mm với mặt lưng kính ( vốn dày hơn nhựa bóng ) cho nên phải tìm cách kéo rộng thân máy ra một chút...
X-Anti có thắc mắc gì cứ hỏi, sẽ giải thích....😁
* **Mới edit comment cho hòa bình hơn...tại sáng đọc nhiều comment anti nhảm của Samfan quá nên chế độ Auto antiSam ở tay em đột nhiên kích hoạt....thông cảm....
@salemnb Thick kiểu thiết kế Kotex viền siêu mỏng thì về với đội Hàn xẻng nhá.

Sent from my iPad using Tapatalk - now Free
@L'expérience đối với bạn viền mỏng chả quan trọng nhưng đối với nhiều ng dùng phổ thông thì cái viền đó cực kỳ quan trọng. Bạn có bao giờ để ý thấy con lumia 920 có màn hình 4,5 inch mà bự tương đương con galaxy S4 5 inch ko ? Việc thiết kế sao cho tối ưu hóa toàn bộ mặt trước máy cho màn hình cảm ứng sẽ giảm kích thuớc cũng như cân nặng của máy khiến cho việc cầm nắm dễ dàng hơn. Nói về mặt thiết kế thì có nhiều khía cạnh phải nói bạn à. Có 1 số hãng thiết kế SMP hầu như chỉ cho phần nhìn mà bỏ qua lợi ích thực tế. Điển hình là iphone 4, thiết kế cụm antenna nằm ngay khung kim loại và khi cầm vào thì gây mất sóng-(Form over function).Phan cái ý kiến cá nhân thì dễ nhưng có đánh giá khách quan nhất thì ko dễ đâu.
@jessica will cần fải có time bạn à cứ bình tĩnh rồi sony lại báo đạo thôi . ps3 bên mĩ chẳng bá đạo đấy thi
@kauhai9x cái này thì đúng. PS3 khá thành công
Toàn giả tạo, nếu giá nó rẻ các bác có lấy ko o_O
@mr.jerry Cho thì lấy, mua thì ko. OK?
@mr.jerry Bác nói chuẩn, toàn 1 lũ anti phát ngôn ko suy nghĩ cả 😁
@nguyen vuong khanh iPhone giá rẻ sắp ra 11tr5 đó bác, mua đi o_O

http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe-thong-tin-vien-thong/137456/iphone-5c-se-co-gia-11-5-trieu-dong.html
Tổng quan là đẹp nhưng nhìn mặt trước xấu quá, phần thừa nhiều gần bằng nửa màn hình rồi. Chắc toàn bộ màu đen thì nhìn đẹp hơn😁
@SaigonKicks Cứ đợi em nó ra mắt rồi trên tay xem sao đã. Còn chục ngày nữa thôi chứ mấy. Đương nhiên ko thể đẹp bằng ip đc rồi😁
@Ga_depzai Hehe..mình bán one quay về ip5 đây.đang phân vân zu với ip5s.1 bên đẹp to,bất tiện 1 bên thì đẹp nhỏ và va củng bất tiện.
@ngaythu6-lamuor Rất thích HTC ONE với Z10. Sẽ cố gắng làm 2 này khi giá nó rẻ nhất. Ko phải để dùng mà sưu tập vì đơn giản nó đẹp😁
@Ga_depzai bác thích 2 cái đt đều giống ip5 :D, xàm lol
mấy ông android làm kiểu này chắc người ta hết dám mua dt, cái kiểu bỏ hơn chục chai mua về chưa được nữa năm đã thành đồ cổ mất rồi
@dinh_thien1604 Bạn nhìn lại Android trc h vẫn thế nhưng vẫn phát triển rất nhanh và mạnh, chứng tỏ về phía ng dùng vẫn chẳng vấn đề j cả. không biết ng khác sao chứ mình ko chạy đua, chỉ lâu lâu nâng cấp cái cho kịp đáp ứng nhu cầu sử dụng thôi. Vài ng trong cty mình có dùng Z, chưa thấy than phiền gì cả.
màn hình 5'' với 2 ...cạnh (tạm gọi thế) trên dưới to quá nhỉ? nhìn cân đối nhưng diện tích to thế mà ko để làm gì, ý mình là các chức năng. Ví dụ 3 phím điều hướng có thể mang xuống cạnh dưới, home thay vì để biểu tượng ngôi nhà có thể để chữ X theo kiểu Xperia cũng khá hay. Có điều kết em lắm rồi đấy. Mơ về 1 cái có thiết kế đẹp, chất liệu cao cấp, chạy Android và CỦA 1 HÃNG LỚN sắp thành hiện thực rồi. One có đủ những mình chưa thích size của nó, lưng không đẹp (kiểu nổi bật, bóng bẩy) với lại rớt cái nhôm móp vào hết lung linh mất rồi 😔. Mong sau khi Sony cho ra 1 thiết bị đỉnh như thế sẽ chăm chút phần mềm. Trước giờ phần mềm Sony luôn chỉ cho trải nghiệm thuần Android, tùy chỉnh, các tính năng vui vẻ rất ít, cũng hên là Sony luôn có sự ủng hộ của cộng đồng manh, Rom khá nhiều.
@Armerial uh, pin nó to thế cơ mà.
@vampire007 bản xem các app của Honami sắp ra chưa? người khó tính nhất cũng sẽ hài lòng, mình thấy nó rất sáng, đẹp và tinh tế!
@hoang_nguyenvu209 Minh chưa cầm trên tay mà đã thích rồi, chỉ là 2 cái cạnh trên dưới hơi day thôi. nhưng cũng chẳng fai vấn đề khi đam mê lớn hơn hehe. Bạn có link ko cho mình đi
@vampire007 http://sonyviet.vn/diendan/threads/23089/, bạn xem qua các apps sẽ thấy, mình trải ngiệm rồi, thật sự là những ứng dụng hoàn hảo trên Android! mình cảm thấy vậy!
Đẹp, nhưng nỗi tội hai viền trên dưới sao cứ để dày thế kia nhìn k tinh tế lắm !! Hóng xem thế nào.
Nhìn viền quá xấu và thô. 5 inches mà to gần bằng mấy con 5,5 inches. Vãi Sony :eek:
@mưa ngâu Đẹp mà, mỗi tội máy to quá, k đc gọn như thằng 5 inch của HTC. nhìn bé xíu
máy đẹp quá.. Sao sony k dùng carl zeiss như mấy con máy ảnh của nó nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019