Sony và Panasonic chính thức liên doanh OLED, sản xuất vào 2013

sonlazio
25/6/2012 7:9Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hyper But
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác Nhật mà bắt tay với nhau, chắc mấy a lo sốt vó ;)
Cố lên nào 2 ông lớn, vượt mặt SS đi, fan SS tự sướng khó chịu quá 😁

nhớ trận tối qua quá :p
thptquochoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác samurai hùn tiền đập mấy thằng Khựa nhỏ, khựa to, với chú Hàn Quóc đây mà...
Sony thì ngon chứ TV Panasonic mình không đánh giá cao. Mà Oled TV là phân khúc cao cấp rồi, đừng mơ giá rẻ.
SS quá bá đạo rồi nên 2 đại gia bắt tay tác chiến thôi!
Sony bỏ rơi dòng tầm trung nên chỉ còn 2 anh hàn tung hoành doanh số chả tăng
Dòng LED đã đắt rùi bây giờ còn OLED
Sony chẳng qua là thua lỗ quá đang đi tìm hướng đi khác để cạnh tranh với SS, LG. bây giờ ra siêu thị điện máy thì toàn SS: đẹp, rẻ, nhiều chủng loại dành cho nhiều phân khúc, từ cao cấp xuống bình dân đều có. Sony thì giá thành cao nên ít nguời mua. Cách đây 3 năm bà chị mau cái CRT 21" (chẳng nhớ mã hiệu là gì) của Sony mà >3.5tr trong khi mình mua cái con LCD 32" của SS chỉ 5.9tr còn LCD ẩu Sony kiểu gì cũng mắc hơn 1/3 giá!
Em chịu! Em tòan SamSung em giã!
@duong183 Đúng là ra siêu thị TV Samsung vượt hơn các hãng khác giờ mấy hãng của Nhật cứ chậm chân kiểu mà giá cao thế này thì nguy to
Cũng tốt, công nghệ càng phát triển nhanh anh em ít xiền mới có cơ hội xài chứ
kể ra sony dùng không đẹp lắm nhưng cũn bền
okcacaok
TÍCH CỰC
12 năm
@phamvanthang.51094 Tìm hiểu thêm đi bạn, thiết kế tv của Samsung hơn sony rất nhiều.
Đã so sánh thì phải lấy dòng cao cấp, bạn lấy cái tv thuộc dòng thấp để so sánh rồi kết luận 1 câu chắc nịch như trên thì chịu rồi.

Link ảnh cho bạn tham khảo 2 sp cao cấp nhất của 2 hãng.
http://www.quantrimang.com.vn/photos/image/022012/23/Sony-HX850-1.jpg
http://theawesomer.com/photos/2012/03/030912_samsung_es8000_led_tv_1.jpg

Tv của sony chỉ đẹp khi chưa bật màn hình, bật lên rồi nhuợc điểm của nó mới lộ ra là viền màn hình rất dày.
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
@okcacaok Nhiều bạn trong TT mình thần tượng quá mức các sp của Nhật rồi, cái gì cũng có thời của nó, nhất là trong thời đại công nghệ phát triển như vũ bão hiện hay, không phát triển đồng nghĩa với thụt lùi, không thể ôm mãi vinh quang trong quá khứ để sống được. Nếu các bạn thích các sp của Nhật bản chắc cũng biết trước đây các sp của Nhật dưới con mắt người Châu Âu, người Mỹ đồng nghĩa với những sp rẻ tiền kém chất lượng => sau đó thì sao? Các công ty của Nhật (Người Nhật) đã chứng minh được điều ngược lại! Và điều đó hoàn toàn có thể xảy ra với các SP của Hàn Quốc, thậm chí là Trung Quốc!
okcacaok
TÍCH CỰC
12 năm
@dx82 Kệ họ đi bạn ơi. Bảo thủ thì thiệt thôi.
@phamvanthang.51094 có ai bảo không bền đâu, ra xem cửa hàng samsung bắt mắt hơn
Các ông lớn cứ liên doanh đi, miễn sao cho người tiêu dùng những sản phẩm chất lượng, giá cả hợp lý là ok, chứ đừng liên doanh mà độc quyền như Việt nam thì chết người tiêu dùng.
sock_ker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sony vẫn là lựa chọn số 1 của e. Gét cái thăng ss lg .
Hy vọng tv oled down giá nhanh
Nhớ trước có 1 bài cũng của bác sonlazio viết bảo S-LCD là của Sony chứ ko phải liên doanh vs ss == giờ lại bảo liên doanh là sao 😕
http://www.tinhte.vn/threads/447067/
anh em mình có ai biết ở đâu bán cái đầu jack chuyển từ chuẩn 3,5mm 2012 sang 2011 ko, bây giờ cái loa cũ ko cắm dc vào xs nữa rồi😔

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
công nghệ + công nghệ
không biết tế nào không khéo vài hôm lại tách ra thì chán
yokel
TÍCH CỰC
12 năm
mình rất mong tất cả các sản phẩm điện tử để hiện thị chính mình sử dụng đều sử dụng màn hình oled ( amoled) như : smartphone, laptop, tivi...) , nói chung là loại bỏ màn hình lcd sử dụng bóng đèn nền vừa hao năng lượng vừa bị bóng sương mờ bao phủ (nguyên nhân: do bóng đèn nền) ít hay nhiều // giảm độ sâu của hình ảnh.

quan trọng nữa là giá thành màn hình cùng kích thước cùng độ phân giải thì màn hình oled (... amoled...) có giá hơn khoảng 100 % so với lcd thôi. cái này thì giấc mơ chỉ là giấc mơ quá.
h vẫn dùng LCD, Led còn chưa sờ tới thì bao h mới cầm đc Oled đây
make believe....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019