Sony Việt Nam bắt đầu bán Xperia ZL: giá 14,7 triệu đồng, Nguyễn Kim ưu đãi chỉ 11,9 triệu đồng

Trung Dt
21/4/2013 18:20Phản hồi: 346
Sony Việt Nam bắt đầu bán Xperia ZL: giá 14,7 triệu đồng, Nguyễn Kim ưu đãi chỉ 11,9 triệu đồng

Trong khi dòng Xperia Z được nhiều người biết đến thị đa phần mọi người lại quên mất đi mẫu Xperia ZL, người em song sinh của Xperia Z cùng thời điểm triển lãm CES 2013. Sản phẩm này vừa được Sony Việt Nam phân phối tại một số đại lý với mức giá niêm yết 14,690,000 đồng không bao gồm khuyến mãi dành riêng cuả hãng.

Ban đầu Xperia ZL có giá dự kiến khoảng 15,5 triệu đồng. Tuy nhiên sản phẩm chính hãng khi được phân phối đến người dùng đã có giá thấp hơn để cạnh tranh với nhiều sản phẩm sắp xuất hiện như Galaxy S 4, HTC One.

Đặc biệt ngay trong đợt này, trung tâm mua sắm Nguyễn Kim có chương trình giảm giá trực tiếp trên sản phẩm Xperia ZL với giá bán bạn phải trả chỉ 11,900,000 đồng. Có thể nói đây là một mức giá cực kỳ cạnh tranh trên thị trường khi hàng xách tay đang có giá dao động khoảng 13 triệu đồng.

So với Xperia Z, Xperia ZL có điểm khác biệt lớn nhất không có khả năng chống nước. Lớp vỏ sau dày lên 9,8 mm với màu đen có bề mặt hoa văn trang trí giúp người dùng dễ dàng cầm máy hơn, trong khi phiên bản màu trắng lại sử dụng lớp vỏ nhẵn khá giống với chiếc Xperia Acro S. Xperia ZL thu hút người dùng bởi một số tiện ích như nút chụp ảnh cứng, cổng hồng ngoại để điều khiển các thiết bị nghe nhìn (TV, đầu đĩa, dàn âm thanh), tính năng cân bằng màu trắng (White Balance) có sẵn. Ngoài ra, một yếu tố hấp dẫn của Xperia ZL chính là kích thước. Bạn khó có thể tìm được một chiếc điện thoại màn hình 5" nào có kích thước nhỏ gọn như chiếc Xperia ZL.

346 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Điểm khác biệt lớn nhất là không chống nước. Nhưng ở VN, dù chống hay không mà với giá cái smartphone thì chắc cũng hok dám quăng nó vào nước 😁
@HoangPigg Nếu máy hỏng thì lấy xi-lanh bơn nc qua những khe có thể bơm kô chạm vào giấy quỳ .......úi xời "anh ơi bảo hành cho em máy bị ng vào mà , giấy quỳ nguyên màu anh ạ " hê hê

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@leeok91 Bạn chơi khó thế 😁
Cho 1 bơm vào đấy thì thành cục chặn giấy mang thương hiệu Sony,quá chơi!!!
@Thiện Ngộ bữa trước e đi công viên nước thấy có một e hotgirl xài, mang xuống nước chộp hình nhìn mà thèm ......
@vianhtu Thào nào gặp mấy người di Sầm sơn về nói trong đó có bão, mình lại không tin 😁
Công nghệ cuả Sony vẫn chưa đột phá bằng điện thoại không viền Sky A870 IRON
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenthanhkim haha bạn đã xem clip test độ bền của em nó chưa, ngoài khả năng chống nước ra thì em nó đập chết tất cả các dòng đt hiện nay, trừ các loại điện thoại làm = kim cương or saphia nguyên khối, mình đảm bảo là nếu em nó được bán ra thị trường quốc tế thì các hãng khác lỗ nặng, ip5S và Ip6 tới đây nếu ko có 1 cuộc cách mạng về chất liệu và công nghệ gia công thì ko bao giờ đủ tuổi =))

khả năng sáng tạo và dẫn dắt thị trường cũng như đặt ra những chuẩn mực mới cho Smartphone của Sky HIỆN NAY là vô đối (Tính trong Korea thui vì nó hok có bán ra quốc tế ^^)

Lấy ví dụ nhé, trước đây Sky có em siêu phẩm sky 820 bo 4 cạnh rất mạnh, sau đó thằng samsung đã đưa thiết kế bo này lên em S3, đến em 840 siêu mẫu trong làng smartphone thời điểm 4 tháng cuối năm 2012 có quả viền Zero Benzel siêu mỏng cánh làm mưa làm gió ở Korea thì sang 2013, bé S4 và Optimus G Pro nhanh chóng hiện thực hóa quả viền mỏng trên các đứa con cưng của mình cho = anh = em, trong khi đó thế giới tưởng 2 hãng này có thiết kế viền mới =)) , càng nghĩ càng thấy buồn cười, sắp tới thể nào cũng có mấy model của hãng X Y Z nào đó có đèn báo led ở góc trên cùng bên phải Or trái trong suốt có khả năng hiển thị đèn nền cả 2 mặt trước + sau máy cho mờ xem =))
@mitu_pham Uầy con Sky thần thánh vậy mà chỉ bán ở HQ với kẹp nack về bán cho dân VN với giá cạnh tranh hơn cả máy tàu kể cũng phí nhỉ. Hãng nãy mà có CEO giỏi chắc các khác nghỉ bán smartphone luôn =))
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@nguoithammuu0304 Chuẩn wifi ac mới nhất cho tốc độ vượt trội so vs mạng 4G LTE và wifi chuẩn N hiện nay, khả năng chống va đập, chịu nén, tỳ , đè trên cả tuyệt vời, độ nhạy cảm ứng màn hình siêu khủng, công nghệ màn incell ngoài việc tăng độ nhạy ra còn được sky chế thêm chức năng tiết kiệm năng lượng nên thời gian dùng đc lâu hơn so vs các máy có cùng cấu hình cùng kích thước, cùng độ phân giải màn hình, cùng điều kiện làm việc, công nghệ sạc nhanh giúp máy sạc 50% pin trong 30' và Full 100% pin trong vòng có 87' thui ạ ^^

Nếu còn băn khoăn về vài thông tin trên đây thì mời bác xem 2 clip dưới đây cho nó tường minh rõ ràng cụ thể ạ

Đầu tiên là clip trên tay em nó, giao diện vs thanh navi được tùy biến rất mạnh + quả đèn led trong suốt 2 mặt rất độc đáo (mà vẫn có nhiều cụ từ trên rừng xuống vẫn hỏi là sao lại làm cái lỗ móc chìa khóa to thế =))
^^

và đây là màn bá đạo nhất, ngoài việc em nó ko có khả năng chống nuớc ra thì những thứ còn lại sẵn sàng đập chết các siêu phẩm hiện nay (so về độ bền)
màn đầu tiên là đo độ nhạy cảm ứng, số càng to thì càng nhạy
màn tiếp theo là tốc độ wifi , tiếp nữa là bench mark
tiếp nữa là test khả năng tiêu thụ pin trong 1 giờ phát clip HD liên tục max độ sáng màn khi kết nối wifi (youtube), số càng bé pin càng đốt ít
mấy màn cuối thì cho bác tự ngẫm ^^
P/S: các bé bị mang ra dìm hàng gồm có LG Optimus G Pro, Samsung Note 2 và Ip5 nha ^^
( mấy màn cuối bác chú ý nhìn phần nắp lưng + viền + màn hình máy xem có rút ra được kết luận gì ko nhé bác ^^)

@nguyenthanhkim nó mà hỏng thì khóc ra tiếng mán nhé. 😆 không có chế độ bảo hành :v
Rẻ thế à?
nhtdx1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng đỉnh xài chíp đời củ rồi, vòng đời em nó chỉ còn 1 nửa
@nhtdx1 dự là sẽ tuột giá như dốc trong vài tháng nữa,cái này là gần như chắc chắn
@bachhaiduong29 Mình cá là tụt thì có tụt chứ ko có vụ ko phanh như bạn nói đấy 😁, chính hãng Sony VN thì mơ vụ đó đi. Mấy cái hàng tuồn, hàng phân phối ở các cửa hàng tự định giá thì chẳng nói làm gì rồi :D

Gửi từ Sony thần thánh
@bachhaiduong29 s3 xuống như phim đó bạn.8tr5 9tr ra thương gia mà mua.xuống gân 7tr kê từ khi ra đời.
@tranngocdxd vậy nhưng bọn nó vẫn lãi chán
tsx
TÍCH CỰC
11 năm
@nhtdx1 hiện nay cũng chưa có dc mấy con qua mặt con này về chip xử lý vả lại như thế là quá dư dả cho 1 thiết kế đỉnh . Phát biểu ko nên dìm hàng lộ liễu như thế bạn nhé
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng cao chứ đâu thấp đâu :oops:
giá tốt này khi nào hết vậy mọi người! có ai biết không?
tim90
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá này mua xz xách tay của thương gia còn sướng hơn :p

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@tim90 Hàng xách tay khoảng bao nhiêu tiền vậy ban !
@LG Hanh Tham khảo bên Didongthongminh thì:
Z:12tr290
ZL:12tr100
Cả 2 đều đc bảo hàng 12 tháng tại cửa hàng 😁
closecat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LG Hanh chỗ rẻ nhất là muabaniphone.vn bán với giá 11.880.000 đ :p
a em nào thích đi chụp hình trên bờ nhiều hơn dưới nước thì làm em này ngon nhỉ. tiết kiem5 kha khá...
Màn hình chiếm gần hết mặt trước máy. Rất hay.
bambiheo85
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Bạn khó có thể tìm được một chiếc điện thoại màn hình 5" nào có kích thước nhỏ gọn như chiếc Xperia ZL."
Xin lỗi chứ s4 nhỏ gọn và dễ cầm hơn nhiều 😆
@bambiheo85
Xin lỗi chứ ZL: 131.6 x 69.3 x 9.8 mm (5.18 x 2.73 x 0.39 in)
Samsung S4 :136.6 x 69.8 x 7.9 mm (5.38 x 2.75 x 0.31 in)
Biết đo không?
tienphan87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bambiheo85 Xin lỗi, bạn kích thước của XL là 131.6 x 69.3mm; của S4 là 136.6 x 69.8 thì cái nào nhỏ gọn hơn? Sony ZL có tỉ số diện tích màn hình/thân máy đạt 75,8%, cao nhất trong số các mẫu điện thoại hiện nay.
@bambiheo85 Bạn đã dc cầm 2 máy này trên tay chưa mà biết S4 cầm thích hơn. Xin lỗi bạn đừng nên chém gió ở đây, khi nào dc thực tế thì hãy nói .
@Armerial thank bác nha. lúc nào dứt tình z lên đời Sony one thì báo lại với anh em nhé
giá tốt thiệt
Giá cũng được, thiết kế cũng đẹp, tính năng thì cũng tạm (so với một số dòng đầu bảng khác)
Nói chung là không hấp dẫn lắm.
DirtDevil
ĐẠI BÀNG
11 năm
tại sao giá lại còn rẻ hơn xách tay nhỉ
Điểm khác biệt nhất cũng chính là cái phần lớn người mua mong chờ nhất, vậy cái giá này không ngon lắm. Nếu chọn 1 trong 2 thì vẫn là Z.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
meo_u_ngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này giá khoảng 8.5 đến 9 t là đẹp .nói chung Sony toàn hét giá trên trời sau đó đổ dốc không phanh.
Linh Việt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meo_u_ngo Chứng tỏ chả hiểu biết gì cả về giá cả lẫn điện thoại lẫn Sony.
@Linh Việt Có khi Sony cứ phát tận tay người dùng thì đẹp nhất!!! Nhiều thánh quá bác ạ!!! 😁
@meo_u_ngo Bác phát biểu câu rất dc lòng dân . Nhưng mà dù sao đi cầm điện thoại sony trông cũng sang trọng và ít rẻ tiền nhất trong các hãng android phải ko bác:p .:p
@kalel 87legent chính xác, nhưng bây giờ ONE đã làm cho mọi người có cái nhìn khác về vẻ đẹp của android phones😃
Hpti
ĐẠI BÀNG
11 năm
đừng có đem con iron ra mà so sánh, các bạn muốn đặt cpn iron trên tay mà xài hay cầm nó xài, đặt nó trên tay thì chắc chắn lắm àh
thach273
TÍCH CỰC
11 năm
toàn comment chiếm slot
dlcr
TÍCH CỰC
11 năm
giá tốt cho sony fan

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế