Sony Việt Nam bắt đầu bán Xperia ZL: giá 14,7 triệu đồng, Nguyễn Kim ưu đãi chỉ 11,9 triệu đồng

Trung Dt
21/4/2013 18:20Phản hồi: 346
346 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

So ra thì ... Sony thế này ngon 😃 Nhưng vẫn thích chống nước hơn , lúc trước xài ARC S đi mưa cháy mất màn hình haizzz cũng may lừa tình thay màn hình bán lại cũng tạm ổn 😁
Alex Pham
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói thật cứ lõi tứ Ram 2GB là dư dùng rồi, lõi 8 như S4 vượt quá nhu cầu 95% người tiêu dùng. Chủ yếu là thiết kế và màn hình và phần mềm. Cưng em này nhất là ở nhóm màn hình to đủ dùng mà có kích cỡ đút túi quần đỡ thấy khó chịu.
Bác nào dùng Note, Butterfly, Optimus Vu rồi mới thấy cái nỗi khổ của việc lúc nào cũng phải cầm lấy cái điện thoại trong tay vừa phiền vừa phân tâm, mà lại thương em đ.t kiểu gì cũng bị va chạm
Alex Pham
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình làm cái so sánh thì thấy kích thước và trọng lượng xêm xêm em LG Optimus G, chắc là cảm giác cầm nó cũng tương tự. Chip và cấu hình khác thì cũng xêm xêm . Nhưng cầm và cấu hình thì tương tự nhưng được cái màn hình to hơn đáng kể ( 4.5' và 5' ) thì rất đáng bỏ ra thêm 2tr vì cảm giác dùng màn hình to hơn nó là cả một sự sung sướng.
Chỉ tiếc chất liệu của em ZL có vẻ rẻ tiền hơn, Optimus G 2 mặt kính sang quá chừng
@Alex Pham Bỏ thêm 2tr đâu chỉ mỗi cái kích thước bạn, yên tâm là nó sẽ hơn về camera, nghe nhạc, nói chung là Mutilmedia, và cập nhật chắc đỡ hơn LG chút (cái này linh cảm thôi 😁)
sụt thê thảm
Chống nước không cần thiết lắm, mua zl ngon hơn z

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
Thực sự mà nói với giá bán của vn đắt hơn so với Malaysia quá nhiều
Có thấy đâu nhỉ?
Trên web của nguyenkim đâu thấy gì
1 cách thu hút sự chú ý mới chăng. Haiz
tsx
TÍCH CỰC
11 năm
@adnguyenhp mình vừa lấy 1 con ZL với 1 bạn trên này nữa vào 8h tối hôm wa tại Nguyễn Kim với giá trực tiếp trừ vào sản phẩm còn lại là 11tr900n. Nếu dán màn hình luôn là 100n là tròn chẵn 12tr nhưng mà nên ra ngoài mua miếng dán tự dán hay hơn. Chú ý lựa chọn màn hình vì có cái bị ám vàng nặng nhé các bác, màu đen ít bị còn trắng bị nhiều phải lựa vài cái bằng cách tăng sáng tối đa rồi so nếu ko rõ bật camera lên soi vào nền đất cũng rõ. Có cả con Z trưng bày ở đó có thể bảo lấy ra xem để so cho rõ, hàng dc bảo hà nhchính hãgn Sony bằng email điện tử của NK nên ko lo các bác nhé
@tsx Cảm ơn bác
Nguyenkim ở Hà Nội cũng có hả bác? Hôm nay phải thu xếp lên đường ngày cho kịp 😃
tsx
TÍCH CỰC
11 năm
@adnguyenhp Bác ở Hà Nội thì đt vào hotline của NK Ha Nội hỏi xem cho chắc đỡ mắc công chạy xe lên rồi lại về . Ở TP.HCM thì có NK Trần Hưng Đạo là chắc có vì đa số là ra đây mua đồ nếu là NK. Bác nhớ hỏi kỹ là màu trắng còn hàng ko vì trắng đẹp hơn đen nên hút hơn, màu đen có sọc vân nhám nắp lưng nhìn khá thô
Vanthanv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mỗi lần có bài đánh giá hoặc giới thiệu sản phẩm mới mình rất thích đọc phần Comment của các fan điện thoại, người thì khen, người thì chê, rồi fan này dìm hàng fan kia, đọc comment mà mình kg nhịn được cười.
@Vanthanv Dù gì thì nó cũng chỉ là cái ĐT, làm gì phải fan hay anti fan làm gì cho mất thời gian.
@Vanthanv Mình cũng rứa 😁. Quan điểm của mình là đã đam mê Công nghệ thì chỉ làm Fan Công nghệ mà thôi không hơi đâu mà đi nâng bi với lại giữ ...cho chúa nào hết.
Thiết kế của sony đẹp thật
Cho mình hỏi zl khác z ở khả năng chống nước rồi còn gì nữa không, cảm ơn

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
@hominhcuong ZL điểu khiển được Tivi :v
tsx
TÍCH CỰC
11 năm
ZL xài cũng rất oke. Màu đẹp và thật, sáng hơn và tươi hơn ( so tông màu đỏ thì thấy rõ ). Nói chung ko có cái đt nào tuyệt đối và tuyệt vời 100% nên tùy theo nhu cầu mà mọi người mua sản phẩm của hãng nào đó thôi. Mình chọn ZL mà ko chọn Z vì hiện nay màn hình 5inch full HD chưa có đt nào gọn như Sony ZL , chip xử lý S4 Pro thì cũng wá ổn còn camera thì vậy là dc còn muốn Pro thì vác canon M ra bắn thôi. Gía cũng tàm tạm cho 1 con pun HD nếu so với 10 chai cho 1 con TQ Oppo Finder 5 hay 1 con Hàn SS S4. Hy vọng sony sẽ có những sản phẩm vượt trội hơn cho time sắp tới. Tính ra cầm con Arc S từ 2 năm trước đến giờ đổi ZL là 1 lựa chọn hoàn toàn hài lòng. Chắn chắn để có 1 sản phẩm vượt trội ZL về mọi mặt phải ít nhất 2 năm sắp tới thì để dành tiền làm việc khác ko sn lăn tăn đt làm j;)
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@tsx hê hê , chưa chắc đâu bác, màn 5" 720p là tuyệt vời rồi bác ạ, với công nghệ màn hình incell cho hình ảnh rất trong trẻo chân thực và rất thật mắt, màn 1080p mà vẫn dùng tấm nền ips thì ko ăn thua đâu ạ , màn full hd ăn pin như uống nước, bác dùng bình thường nghe gọi nhắn tin thỉnh thoảng lướt web máy trụ đc bao lâu ợ ^^
tsx
TÍCH CỰC
11 năm
@mitu_pham đã test với 1 người bạn xài sky từ A840 rồi A850 dc cái màn hình to hơn nhưng về mịn và chất ảnh thìko wa ZL và Z. Có xem wa Sky Iron trên youtube thì con này màn hình quá dữ nhưng chắc là lại mắc lỗi fix như các con sky khác lúc mới ra do ko phải là bản quốc tế. Công nghệ màn hình Incell thì chắc chắn cũng sẽ đc đưa vào sản xuất đại trà sắp tới nhưng dự đoán có lẽ tương lai Sony sẽ là màn hình Oled.
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@tsx hihi , vâng, nhưng ưu tiên hàng đầu của e là màn trong+sáng+màu sắc chân thực+tiêu tốn ít điện năng, em 870 là quá đủ để đáp ứng nhu cầu roài, màn incell nó có đẳng cấp của nó, như kiểu so màn tivi led vs LCD ý =) , thực ra các dòng đt Hàn ko phải là bị lỗi, mà chỉ là ko tương thích 1 vài chỗ vs mạng VN thui, chẳng hạn bên Hàn dẫn nó dùng chữ tượng hình nên 80 ký tự là đủ, hoặc bên đấy dân họ ko dùng *101#, đem về bên mình phải cài đặt chỉnh sửa lại chút là ok, đấy, chỉ có mấy cái đóa thui ợ ^^ , vâng em sẽ chờ xem màn OLed sẽ có khả năng dư lào 😃
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy con Z, ZL đẹp mà sao sếp mình xem máy của ông bạn - dùng Z - chê dữ trời 😁
@nthkmf Z cũng quá trời người chê đó chứ, ko có 1 cái gì có thẻ làm hài lòng hết Tất Cả Mọi người đc :D
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
@Armerial sếp chê nó là có cái viền nhựa còn thua s3, thật là mình ko hiểu sếp mình nghĩ gì hì hì. Mỗi người mỗi ý mà 😃
@nthkmf Ko, cái này thì mình cũng ko hiểu ông sếp của bạn thật =))))
nhtdx1
ĐẠI BÀNG
11 năm
sony thì được đồ âm nhạc và máy tính, điện thoại làm rất dở, mua lại công nghệ của Ericson bán tháo cho. những ai xài đừng có đụng vào sony (điện thoại). chân thành
@nhtdx1
tsx
TÍCH CỰC
11 năm
@nhtdx1 Ờ...ờ😁
@nhtdx1 thì ờ vậy ... bác này chắc chưa xài dt sony bao giờ 😔
@nhtdx1 vãi cả thánh phán...nguy hiểm thật 😆
Điện thoại sony dơ phải trừ z ra

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
ngon quá xá,mong sao cứ giá này
quá cùi đá đít e 850 vì quá cùi.rớt giá kinh khũng.
Kệ mấy thánh các bác ạ . Sony vẫn là thần tượng về chất lượng

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Đầu tiên mình xin lỗi các thánh chưa dùng qua các dòng điện thoại đừng vô phán bừa.Tôi sài tất cả hãng đt luôn rồi nè cái giá phải trả là lỗ gần 60 triệu từ thời nokia N95 đến giờ và những điện thoại các bạn mua sài mà kg hối hận là những cây sao đây.
1.Nokia Lumia 820
2.Samsung galaxy S3 hoặc S5
3.Apple Iphone 4 hoặc 5s
4.Sony Xperia ZL Hoặc TL lt30 at&t
5.LG GK hoặc G2 bản hàn quốc nhé
6.Sky Vega Iron A870
7.Motorola Rarz i
8.HTC J One
Đấy là những đt tôi đã sài qua và thấy nó tốt nhất mà những cây khác của các hãng kg bằng.tốt là ít lỗi vặt và phần cứng ổn định nhất.
Còn các bạn nào có chém thì mời vô chém nhé..
Hiện tại cây đang sài là Sony ZL phiên bản màu đỏ.
@thongkythuat mình cũng đang dùng ZL hôm trước nó đã đi bệnh viện, nhưng giờ vẫn thấy hài lòng
@thongkythuat Bác cho em hỏi con HTC J One xài ổn không? Nhất là vụ sóng sánh, 3g... Unlock bằng sim ghép hay phần mềm vậy? Vì mình nghe đồn hàng AU/KDDI xài ở VN thì rất là củ chuối!!!
@xuongrongdem Chào bạn HTC J One xài rất ổn nhé bạn, chỉ có điều bạn chơi game bị hiện cái phần cảm ứng ảo chiếm 1 khoản màn hình nhìn hơi khó chịu 1 chút. Và unlock bằng phần mềm nhé bạn.
@macarong0303 Sony Zl bạn bị gì mà đi viện? Sao kg hỏi ae Tinh Tế giúp cho.
Hư nguồn bạn ah. Thay hết 1củ, hi
@macarong0303 Sao bạn đen thế. Nguyên nhân sao hư nguồn? Mình sài tẹt ga luôn có bị gì đâu
@thongkythuat Nguyên nhân là đang chơi game, máy khởi động lại. Và kể từ đó chỉ hiện logo sony. Cài room nát máy, hỏi han 2 tuần ko sửa dc. Mang ra tiệm cài phần mềm cũng bó tay. Thé là đi viện hết nửa tháng bạn ah
@macarong0303 Vậy là máy bạn bị sắp chết ic nguồn nên đem đi sữa nó thay ic nguồn là hết.và bạn sài bảo đảm kg bị hao pin đâu.vì bệnh như bạn thường 1 là pin hư,2 là ic nguồn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019