Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony: vòng đời của PlayStation 3 còn kéo dài thêm từ 2 đến 4 năm nữa, phụ thuộc vào nội dung

Duy Luân
11/2/2014 22:14Phản hồi: 38
Sony: vòng đời của PlayStation 3 còn kéo dài thêm từ 2 đến 4 năm nữa, phụ thuộc vào nội dung
John Koller, giám đốc marketing mảng phần cứng của Sony, mới đây cho biết rằng vòng đời của PlayStation 3 sẽ còn kéo dài thêm từ 2 đến 4 năm nữa. "Chúng tôi tin rằng nền tảng này vẫn còn nhiều sức sống. Hai, ba, bốn năm; chúng tôi nghĩ vẫn còn thời gian cho máy. Tất nhiên điều này còn phải phụ thuộc vào nội dung. Chúng tôi có một số sản phẩm game mới trong năm nay và cả năm sau. Chúng tôi sẽ tiếp tục đổ nhiên liệu cho nó. Sony sẽ giữ cho PlayStation 3 còn sống". Và để làm được điều đó, Koller nhấn mạnh lại rằng Sony sẽ dồn sức vào phát triển nội dung cho hệ máy console này và ông tin tưởng là ít nhất trong 2 năm tới thì PlayStation 3 vẫn còn được nhắc đến chứ không bị xóa nhòa ngay lập tức bởi sự xuất hiện của chiếc PlayStation 4 mới ra mắt hồi cuối năm ngoái.

Nguồn: GameSpot
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em chia tay nó cách đây gần 1 năm. Vì giờ toàn chơi Pc là chính 😁
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
m nghĩ năm nay sẽ là năm của SteamOS
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Đến giờ mình vẫn chưa có một chiếc
Muốn ko phải chạy đua công nghệ thì hãy mua console 😁
Sony ngon MS kêu 3 năm Sony kêu 2-4 năm
hongson1616
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao giờ vào trang nội dung của tinhte toàn bị như hình kèm theo là làm sao @@. Ức chế quá, có ai chỉ mình cách khắc phục hông.

Sorry mod, post khg đúng chổ mà cũng không biết post chổ nào
@hongson1616 em vẫn xem bình thường mà bác 😁
@hongson1616 Mình cũng bị zzzz trên safari ở ipad. Phải download app tinhte về dùng

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@hongson1616 M cũg bị
em ko biết chơi game
Mình có một bộ mà chẳng ai chơi cùng, và cũng chẳng có thời gian để mà chơi! Lúc nhỏ muốn chơi thì không có tiền, lớn có điều kiện thì lại thiếu thời gian. Haiz!
Cuối cùng đã bán được cho cậu @1500 người rồi!
halio
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyentronghue Hic mình không biết cách ib hii. Bạn cho mình sdt hoặc sms mình giá em nó với 0925912202 thanks bạn
@nguyentronghue Giá máy thì không thành vấn đề,e chỉ sợ cái giá game
duo8
TÍCH CỰC
10 năm
@tienphat01vn Chiến ODE vậy 😁
darkofdevil
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyentronghue PM mình giá nha bác
Solen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khi nào chơi hết game Ps3 mới mua Ps4, chắc cũng 3-4 năm nữa 🆒
Ko liên quan nhưng Sony bán trụ sở, bán Vaio, bán cả E-book rồi, năm sau ko biết bán gì nữa nhỉ? Trước nghe chiến lược rất hứa hẹn mà Sony vẫn dặt dẹo, cứ bán nội tạng liên tục mặc dù có vài mảng vẫn rất mạnh như console, giải trí...
Theo mình phải 6-7 năm nữa ps3 mới hết vòng đời vì ps2 đã hết vòng đời gần 2 năm rùi mà vẫn sống khỏe 😃
Chỉ sợ hỗ trợ lâu ps3 ko ai mua ps4 thì khéo mà phá sản
datvn
TÍCH CỰC
10 năm
Game console đang dần lụi tàn. Có quá nhiều thiết bị khác chơi được game
NTarchi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@datvn bác thích xem những phim bom tấn holywood ngoài rạp hay ngồi nhà xem tv? gamer cũng vậy thôi
ko phải tại tinhte bị mà do trình duyệt trên android của bác ko còn hỗ trợ Flash, flash đã bị khai tử trên android ~1 năm nay rồi 😁 nếu bác xài Android 4.1.x trở lên thì phải cài flash = file apk lậu (Play store Google ko còn nhé) và buộc phải có trình duyệt hỗ trỡ Flash vd như Dolphin, trình duyệt gốc và Chrome cho Android ko còn hỗ trợ Flash :D
hongson1616
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khoado93 Đâu có, mình xài con nexus7 từ 2012 vs chrome có bao giờ cài flash đâu, mới bị tình trạng này khoảng vài tuần à. Các site khác thì cứ vô tư, chỉ mỗi trang nội dung của tinhte là bị
game console luôn cho trải nghiệm chơi game tuyệt nhất 😃 kinect hay ps eye là những cải tiến khiến cho game console k bh lỗi mốt 😃 chỉ mong dù k còn hỗ trợ cập nhật nữa thì vẫn duy trì PSN cho ae chơi game online.
keen9000
TÍCH CỰC
10 năm
@tungnguyen9x97 ôi cái psn liên quan nồi cơm của quá nhiều cái nên yên chí lớn là ko dẹp psn đâu , chỉ sợ về lâu dài ae chuyển ps4 hết ko ai chiến ps3 với b thôi chứ dịch vụ sao ngừng cung cấp đc
lười vận động chơi move đau cả tay 😁
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
@tungnguyen9x97 GTA V 😁
duo8
TÍCH CỰC
10 năm
Cũng phải thôi. PS3 xuất phát chậm 3 năm cơ mà :p

:mad::mad::mad::mad::mad::mad:

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

PS3 PSN chắc cũng phải 5-6 năm nữa :p
maquan
CAO CẤP
10 năm
Tập trung sức phát triển nội dung cho ps4 để cạnh tranh thì tốt hơn. PS3 có quá nhiều thứ để chơi rồi. PS4 hiện có lèo tèo mấy game, chơi hết chẳng biết chơi gì nữa 😔
Mình có 1 quả Slim chơi được vài bửa rồi bỏ xó.
Đúng là lúc trẻ con thì ham hố, lúc đủ kinh tế thì lại không muốn.
h toàn game PC thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019