Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony Xperia Go, Acro S, Neo L, Ion bán cuối tháng 7, Tinhte trên tay

sonlazio
20/6/2012 8:57Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chủ yếu là giá cả phổ thông thì anh em ủng hộ ^^
Xấu xấu như nhau
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
mới tái lập cơ cấu nên chưa gì đâu, các bác cứ từ từ k việc gì phải xoắn
Min_Brok
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề của Sony là ra sản phẩm ồ ạt mà bán ra chậm quá so với các đối thủ...Với cái thời đại chạy đua công nghệ như bây giờ mà toàn bán ra sau lại ko chạy đua cấu hình thì còn mỗi cái thiết kế ko đụng hàng liệu có đột phá được ko...Dù sao thì vẫn đang kết Ion bản quốc tế đợi có hàng chính hãng xúc ủng hộ cho Sony vậy hehe
sony nhiều Xperia ghê,chả biết đằng nào mà lần,ah mình biết xperia S 😁
sony nhiều Xperia ghê,chả biết đằng nào mà lần,ah mình biết xperia S 😁
Ra nhiều xperia quá. Hoa cả mắt như dòng galaxy của Samsung vậy
JQK_Át
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp thật đấy,rất kết sony thời gian gân đây,luôn mang 1 phong cách riêng
Mọi người cứ đem so sánh này so sánh nọ về giá,cấu hình nhưng không nghĩ đến những tính năng đặc biệt nhưng hữu dụng của máy Sony như chống nước chống va đập,điều này không thấy nhắc đến trên Smartphone cao cấp như iPhone,SS galaxy S3.Mình thích Sony ở điểm này ;)
vaan
TÍCH CỰC
12 năm
chán SONY quá chừng sao lại cứ ra nhìu model thế này ,mỗi phân khúc thì 1 con là vừa đầu tư vào phát triển phần mềm để cạnh tranh với SS chứ ,android trên Xperia ko khác bản DF của google là mấy ,ko có đột phá từ mấy năm nay
Acro S :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Nhiều quá hết biết đường lựa.
Nhiều quá hết biết đường lựa.
mỗi khi em s2 nóng máy vì chơi game chỉ mong dc xối nước cho e nó tắm giải nhiệt mà k sợ hư như mấy e này...
Sony is so great. Sony Make. Believe is true 😃
nikuson
TÍCH CỰC
12 năm
cá nhân mình thấy Ion thiết kế cũng ko có gì nổi bật -> ko đẹp bằng xperia S :rolleyes:
Lâu lắm rồi mới nhìn thấy con đt thiết kế hay hay như neo L nếu như. Camera 8px và có đườg trong suốt như u thì quả thực ấn tg

mit mit....to tet
ubuntu_lula
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác hơi
Bác hơi bị nhầm to thì phải.quý 1 vừa qua sony leo lên vị trí thứ 5 về doanh số smart phone với 7 triệu máy,bằng 1/6 samsung.sau app,ss,rim,nokia.hơn lg,htc roài nhá.chẳng mấy mà leo lên thứ 3 đâu kém rim vớ Nokia 1 chút thì phải.trong khi nokia,htc,rim đi xuống.có mỗi ông Sony với Sam là lên.ak cả thằng khựa ZTE với "haiwei"(hình như sai chính tả) là tăng doanh số.Tóm lại là với đà này thì chưa biết thằng nào "lẹt đẹt" đâu!
@ubuntu_lula SONY quý 1 đạt 7.4 tr cái, 5% thị phần và xếp thứ 6 sau HTC chỉ còn 5.2% thị phần. Htc đã mất 5% thị phần so với 2010.

http://communities-dominate.blogs.com/brands/2012/05/smartphone-market-shares-after-q1-its-the-digital-jamboree-year-of-smartphone-bloodbath.html

Như bác nói trong quý 1 chỉ có SS và Sony tăng trưởng. Sony có khả năng lên số 3 thật. Còn HTC hết thời, vì không có lực cả về phần cứng lẫn Patents.

Năm ngoái mình đã dự đoán Sony sẽ lên và HTC xuống. Thực tế HTC mất vị trí quá nhanh.
ubuntu_lula
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hungdunghcmc Bác ơi bác đọc chưa kỹ.cái biểu đồ đấy là "Q4 in 2011".mới đây nè "In the first quarter, Samsung came out on top with 43 million global shipments, followed by Apple with 35 million shipments. Trailing far behind, Nokia and Rim shipped 11.9 million and 11.1 million units respectively, followed closely by Sony and Huawei, with 7 million and 6.8 million shipments respectively."bây h htc còn sau huawei với zte,đứng thứ 8 thì phải.nokia sau vụ WP8 với MS lại điêu đứng roài.sướng mỗi nhà Sam với nhà Táo.
Xperia U và sola hiện nay giá cũng đâu phải rẻ ~.~. mà sao pin nó cho ít quá nhĩ..cũng phải tròn trèm ít nhất cũng 1500 chứ.
Sony để giá cao quá chờ mỏi cổ nên phải mua hàng xách tay vậy
@baotam2101 sola rẽ mà bạn khoảng 6 triệu chứ nhiu đâu =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019