SONY XPERIA P vs LG PRADA 3.0

kyo8300
9/7/2012 7:25Phản hồi: 56
Hiện nay mình đã có đủ tiền để múc 1 trong 2 e này nhưng mà vẫn đang phân vân quá mong mọi người giúp đỡ mình chọn ra đc 1 đt ưng ý. cá nhân mình thì thích đt màn hình rộng thấy con sony đẹp mà pin yếu quá mình con Prada thì mọi thứ đều ok nhg mình lại k thix giao diện vì nó k đồng nhất. moi người hãy cùng nhau đánh giá dùm 2 con này. ai đã từng xài thì góp ý kiến vào nhé. mình xin cảm ơn rất nhiều
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xperia P như mình đi bạn.

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
kyo8300
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alex.tang Bạn thấy pin của p ntn chứ thấy phản hồi pin rất kém nên lăn tăn quá. chứ mình cũng nghiên về p đôi chút
9903
CAO CẤP
12 năm
@kyo8300 Mình cũng mới mua 1 con P cho đứa bạn, hôm qua vọc thử để xả pin nó thì thấy cũng khá ổn, không kém lắm đâu bạn, mình chơi game, vô net, (có 1 lúc để sáng màn hình 100% vừa bật kết nối khoảng 1h)... các thứ thấy nó cũng trụ được gần 1 ngày mới hết để sạc (8h sáng - 11 h đêm) nhưng chỉ là chủ quan thôi nhe 😁 do mình chỉ test em nó được 1 ngày rưỡi thôi, riêng về giao diện thì mình lại thấy thích kiểu của sony, nó đơn giản và đẹp. Còn nếu thích giao diện dạng của Prada thì bạn có thể dùng launcher khác như Go, sẽ có theme cho bạn lựa chọn, muốn giống máy nào cũng có thể có.
Mình nghĩ nếu sử dụng thông thường nghe, goi, thỉnh thoảng lướt web, chơi tý game thì chắc nó cũng được gần 1,5 ngày
@kyo8300 Thật ra pin tùy theo mỗi người sử dụng thôi, nhưng pin con này cũng mau hết lắm, bù lại sạc rất nhanh (1h là full rồi)

@alex.tang EP850 1500mA. Cứ thế mà fĩ thì chả nhanh đầy. Có khi chả đến 1h ý, vì pin của em P đâu có đc 1500mAh. Hehe
kyo8300
ĐẠI BÀNG
12 năm
chà ai cũng khuyên mình mua p hết vậy ta. chắc mình mua p quá
Mua đi bạn, có gì hay giới thiệu mình dùng với nha.

Xperia P:
Màn hình White Magic 4 inch siêu sáng (~1000 nit),độ phân giải qHD (540x960 thì phải,ppi gần 300,góc nhìn rộng,chipset Nova Thor U8500 Cortex A9 xung nhịp 1GHz hai nhân,có NFC, Ram 1GB,Camera 8Mpx cảm biến Exmor R dùng trong các máy ảnh chuyên nghiệp,GPU Mali 400MP,tuy nhiên ko có khe cắm thẻ nhớ,bộ nhớ trong 16GB,hiệu dụng 13GB,pin yếu đối với ngừơi có nhu cầu sử dụng cao.
LG PRADA 3.0:
Thiết kế thời trang do Lg hợp tác với hãng PRADA cùng thiết kế,giao diện màn hình đặc trưng, màn hình IPS LCD với góc nhìn rộng,phân giải màn hình 4.3 inch WVGA (ppi~217),chipset TI OMAP 4430 Cortex A9 xung nhịp 1Ghz hai nhân,Ram 1GB,GPU Power VR 540,bộ nhớ trong 8GB,có hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ lên đến 32GB,dung lượng pin 1540mAh đủ cho những người có mức dùng trung bình,nhược điểm là không biết bao giờ mới đc ăn bánh kem và quá thời trang nên...trưng bày sẽ có tương lai hơn ^^!
Tuỳ ý bác chọn thôi,em cũng thích Xperia P lắm nhưng chờ Xperia GX tốt hơn!
kyo8300
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bác. e thấy prada cũng lên đc 4.0 rùi. 2con này làm e lưỡng lự vô cùng e thì mê màn hình bự thấy 4.3 rất vừa tay, mà 4inch thì cũng ok. nhức đầu ghê mà 2con giá lại xem xem nhau
Mình thích kiểu dáng của Prada hơn XP 😁 Prada ở Đức và Ý đã lên được 4.0 rồi nên ko phải lăn tăn có lên đc hay ko nữa,chỉ là lúc nào đc lên thôi 😃
mình đã dùng qua cả 2 em, mình voite cho Prada, cầm có cảm giác lạ hơn
thêm 1 chai nữa mua One S . đủ điều kiện của bạn , khỏi lăn tăn ....
kyo8300
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhocxitai103 thêm gần 2chai rưỡi đó. làm gì mà 1chai
@nhocxitai103 Nói về vẻ đẹp thì One S ko có cửa so với 2 e này bạn nhé
Mình thích PRADA hơn.hehe. cai SONY P thì công nhận mặt trước đẹp nhưng mặt sau thì trông ko được ngon @@
kaikool
ĐẠI BÀNG
12 năm
xperia p 1 vote nữa 😃

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
Huraman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua PRADA đi bạn.Thiêt kế đẹp hơn,màn hình to hơn,lại có NFC nữa chứ.
9903
CAO CẤP
12 năm
XP có NFC luôn mà bạn 😁, cái chính là kg có sẵn để thử thôi, ngoài ra có 1 vấn đề là hiện tại có vẻ màn hình của P vẫn còn hơi ngà, chưa được cân chỉnh chính xác lại. CHưa rõ các bản update kế có fix được chưa.
Minh chi thich lg prada .va gpu of em no

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
Uhm,GPU em nó tương tự S I9k nhỉ?
Nhưng XP là Mali-400MP cơ ạ ,tương tự S2 I9100 luôn đấy ạ!
Quadrant các kiểu giữa hai em XP thắng chắc!
kyo8300
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung mình chỉ bàn về kiểu dáng màn hình và pin. chứ 2thag này cùng dual core thì cũng k chênh lệch nhiều
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
hok biết 2 con này con nào được lên 4.1, và có con nào sẽ bị bỏ rơi hok, mình thì quan tâm cái đó, còn 4.0 thì nghe nói prada cũng được lên mà
Một khi là Sony thì cứ phải hết dòng đời máy,ko phải lo!
Còn LG thì...
Dòng máy LG có kết hợp yếu tố thời trang, theo mình nghĩ sẽ mau bị lãng quên ( BL40 là một tấm gương tốt nhất)

whyworry
TÍCH CỰC
12 năm
Mua P sao ko cố thêm mua XS đi bạn , hay ion ý 😃
kyo8300
ĐẠI BÀNG
12 năm
@whyworry mình đã cố hết sức rùi. phải thêm 2mil nữa mình kiệt sức
whyworry
TÍCH CỰC
12 năm
@kyo8300 hii quên mất 😁 . tầm tiền này mình vẫn lựa chọn s2 , đáp ứng mọi nhu cầu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019