SOS...cứu mình với...Sony HDR-XR150E

lenhuy24
27/2/2014 13:25Phản hồi: 4
SOS...cứu mình với...Sony HDR-XR150E
Em xin nói ngắn gọn về tình hình máy quay phim của em cho các bác biết. Mong các bác tận tình giúp đỡ. Số là mình đang công tác trong trường học, mình được phân công giữ máy quay phim. Trước têt mình vẫn còn quay phim cho học trò nhưng sau khi tết vào thì mỗi khi quay phim khoảng 2 phút thì man hình máy đen thui và hiện lên dòng "buffer overflow" rồi sau đó lại hiện lên dòng " recovery data". Sau khi hiện lên hai dòng này mất khoảng 30 giây thì máy tiếp tục cho quay tiếp, nhưng chỉ sau một khoảng thời gian 2-3 phút thì lại hiện lên hai dòng đó lại. Điều này làm mình rất bực mình khi quay mấy tiết học của học trò vì cứ bị ngắt đoạn hoài:mad:. Mình có đoạn phim quay lại, từ phút thứ 2 là bị tình trạng này mong các bác tinh tế xem và giúp đỡ em càng sớm càng tốt nếu không em bị sếp la tội nghiệp em😔. Thank các bác đã tận tâm chỉ giáo;)
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

90% vấn đề ghi dữ liệu trên ổ cứng ? mang ra tiệm nhờ thợ kiểm tra lại thôi.
nếu gần nhà thì mình có thể sửa giúp bác đc.
còn một cách test nữa, bạn tìm một cái thẻ 8G or 16G clash 10 bỏ vào máy quay thử xem có báo giống ban đầu không ? nhớ set máy lưu trên thẻ nhớ nhé.
lenhuy24
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vaxili cảm ơn bác, mình đã làm theo cách bác chỉ thì mọi thứ đều ok, không con xảy ra tình trạng kia nữa. Vậy là ổ cứng trong máy quay bị hư rồi. giờ mình lại phân vân 3 vấn đề mong bác cho ý kiến :
1. Ổ cứng này có sữa lại được không?
2. Nếu thay mới thì mức độ ổn định có lâu không hay chỉ được vài tháng lại bị như củ?
3. Có nên mua hẳn thẻ nhớ 64G sử dụng luôn khỏi cần xài ổ cứng nữa và độ ổn định của thẻ nhớ có cao hơn ổ cứng không?
Thank bác nhiều...
trả lời bác 3 vấn đề:
1. chưa chắc đã hư ổ cứng, vì chưa bung máy ra xem nên chưa thể nói trước đc, có thể phần giao tiếp giữa ổ cứng và HDD bị lỏng chẳng hạn. chỉnh lại có thể ok. nếu trường hợp ổ cứng hư thì ko nên sửa. thay mới.

2. nếu thay mới thì giá hơi cao, độ ổn định dĩ nhiên là có.

3. những dòng máy quay chuyên nghiệp của sony hiện giờ cũng đang xài thẻ nhớ. nên nếu đc thì bạn nên mua thẻ xài cũng ok . máy lớn xài đc thì không lẽ nào máy nhỏ xài ko đc. tiêu chuẩn 32G trở lên, class 10 ( tốc độ ghi từ 200x - 400x ) . mình mới mua một cái 32G, 200x giá 480k ( bảo hành 5 năm 1 đổi 1 ), mình xài cho máy chụp. tốc độ ghi càng lớn càng tốt nhé .

bạn nên tham khảo giá ổ cứng và thẻ nhớ trước khi quyết định. cái nào có lợi thì làm.

chúc may mắn .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019