Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sprint phát hành phiên bản HTC One (M8) Harman Kardon: mặt lưng đen, chip DAC 24-bit/192kHz

Trung Dt
29/4/2014 18:33Phản hồi: 157
Sprint phát hành phiên bản HTC One (M8) Harman Kardon: mặt lưng đen, chip DAC 24-bit/192kHz

Nhà mạng Sprint (Hoa Kỳ) vừa chính thức phát hành mẫu điện thoại HTC One (M8) phiên bản Harman Kardon với mong muốn đem lại một trải nghiệm âm nhạc tốt hơn cho khách hàng. Không chỉ đơn thuần là một chiếc điện thoại, Sprint cùng các đối tác đã phải làm việc với nhau nhiều tháng để tạo ra một chiếc HTC One M8 phiên bản đặc biệt tích hợp chip DAC hỗ trợ âm thanh 24bit/192kHz trong máy, hỗ trợ âm thanh từ hdtracks.com cùng ứng dụng Clari-Fi của Harman. Ngoài ra có một tuỳ chọn trong sản phẩm này là mẫu tai nghe AE-S trị giá 149 USD của Harman Kardon.

So với phiên bản gốc, HTC One (M8) Harman Kardon có mặt trước với màu vàng, trong khi phần vỏ kim loại có màu đen với hoa văn là các đường kẻ nhỏ, khá giống với phiên bản Gun metal nhưng màu đậm hơn. Logo của nhà sản xuất âm thanh Harman Kardon được in ở gần cạnh dưới phần mặt lưng. One (M8) của Sprint được phát hành với màn hình 5" Full HD, nền tảng Qualcomm Snapdragon 801 với bộ xử lý lõi tứ 2,3 GHz, camera kép với công nghệ Ultrapixel. Công nghệ đàm thoại HD Voice trên sản phẩm này sẽ được tối ưu bởi Sprint Spark.

Ứng dụng âm thanh Clari-Fi được giới thiệu là sẽ phân tích những tín hiệu âm thanh theo thời gian thực và dùng một thuật toán đặc biệt để phục hồi lại những dữ liệu âm thanh bị mất trong suốt quá trình phát nhạc. Hệ thống này không đơn giản chỉ khỏa lấp tần số bị mất đi bằng cách tăng âm trầm (bass) hay âm bổng (treble), mà là "làm giàu" lại những âm thanh bị mất khi trong quá trình giải nén tín hiệu. Một số nhà sản xuất xe hơi như Lexus hiện đang nhắm tới công nghệ âm thanh này.

Nếu tại Mỹ, khách hàng có thể sở hữu phiên bản này với giá 0 đồng, đi kèm gói dịch vụ 28,34 USD / tháng của nhà mạng Sprint, cam kết sử dụng 2 năm (khoảng 680 USD). Ngoài ra khách hàng còn được mua loa Harman Kardon Onxy với giá chỉ 99 USD, miễn phí 6 tháng sử dụng gói dịch vụ Premium của Spotify trong 6 tháng.

Nguồn: sprint, harman
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá tuyệt
nntuan1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
màu đen này nhìn lại thấy hay hơn màu xám với vàng :x
mà bọn Mỹ sướng nhỉ :| cứ mua máy dùng 1 time báo mất lại có máy mới 😆 k thì dùng hợp đồng cũng coi như đc cho đt r còn gì 😔
ninhmos
TÍCH CỰC
10 năm
@nntuan1991 Báo mất máy thì chỉ được 1 lần thôi, lần sau bọn bảo hiểm nó không bán bảo hiểm máy cho nữa thì có mất cũng móm luôn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
KySiRong
TÍCH CỰC
10 năm
@nntuan1991 Muốn báo mất để đc đền thì phải mua bảo hiểm. Sprint thì $12 1 tháng cho smartphone. Khi báo mất thì phải kí 1 đống giấy tờ và phải trả $100 tiền deductible. Đt nó đưa lại cho mình là hàng ref chứ ko phải brand new. Mình đã từng mất và phải làm, phiền toái vô cùng.
Muốn mua đt trợ giá thì phải kí hợp đồng và dùng SSN (social security number) để tụi nó check credit. Nếu bùng hợp đồng thì bị bad credit.
Nói chung là làm gì thì cũng nên ngay thẳng đừng có nghĩ mẹo lấy đc vài đồng mà gặp nhiều rắc rối.
@nntuan1991 k dễ ăn như bạn nghĩ đâu...ngồi nghe kể lại thì đừng có phán vớ vẩn 😃)
@nntuan1991 Bác phải đặt cọc bác nhé, của đâu ra mà thích dùng thì dùng mà ko dùng thì thôi. đc như thế chúng nó kinh doanh tuồn hàng ra nước ngoài để có mà phá sản... nhưng với 2 năm dùng mà mất tổng cộng có 680$ thì thật sự quá rẻ.
nếu Việt nAM mà đc như vậy chắc dân mua dầm dầm
Kinh.
Trời ơi em bỏ iPhone để quay về với Android đây...trước đây không thích máy HTC ở chỗ là nghe nhạc không được hay cho lắm :p giờ đã có phiên bản này bù lại...mà giá em nó chắc không mềm 😆

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@vietcad77 Câu chuyện vì sao Beat nổi tiếng nó cũng phức tạp nhưng về chất âm thì mỗi người tự đánh giá,nhưng các trang như head fi không đánh giá cao lắm,còn em nghe 1 lần con studio thì chịu không nghe dc luôn. Còn khè nhau thì bác cứ gg:fake 1,siêu fake,super fake...
dttung80
TÍCH CỰC
10 năm
@Tú art Nghe thử hãy đánh giá bạn à. Beats cũng có nhiều thiết bị. Không bênh M7, đúng Beats trên M7 khôgn hay nhưng trên HTC One X+ thì tuyệt vời - chính vì lý do đó mình không bán X+ mà xài cả 2.
@vietcad77 xuất sắc bằng mh750 theo máy sony ko ?
vtdat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chờ thương gia mang về thôi. Ko biết giá về tới vn bao nhiêu nhỉ.

Sent from my GT-I9505 using Tapatalk
Tuyệt. Rất hay nghe nhạc từ đt.
Ouch, con m8 này đẹp quá, nhưng mà con này không biết là có phiên bản ko khoá mạng không ta ><!
không những đẹp mà còn hát hay, anh bị cảm nắng em rất nặng rồi đấy M8 Harman Kardon ạ 😁 nhưng dự là em thách cưới cao lắm đây
Goá phụ áo đen.. Hihi
thefirstpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhà mạng việt nam mà chơi kiểu 0 đồng này chắc khối người xếp hàng mua
@thefirstpro mỗi tháng gần 600k trong 2 năm, kể cũng rẻ
KySiRong
TÍCH CỰC
10 năm
@vanvuongteach $28.34 là tiền cho cái máy thôi. Tiền service rẻ nhất là gói Sprint Framily $25 1 tháng. Cộng thêm tax này nọ nữa thì cũng phải $60.
BACkJ5
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thefirstpro Có lẽ sợ tính ăn chắc mặc bền của dân việt nên ko dám bán kiểu này 😃
@KySiRong thuế nó cao dữ vậy hở
@thefirstpro Bạn yên tâm ngày đó không còn sa nữa đâu
Con Chip này nghe lạ quá nhỉ
@kenny81_hp Những option cao cấp nhất của oto thì mới có hệ thống âm thanh của harman kardon đó bác.... beat chả là gì so với hãng này đâu... thường là RR bentley mới trang bị âm thanh của hãng này.
@kenny81_hp Ra các cửa hàng bán thiết bị âm thanh và hỏi Amplifier Harman Kardon thì biết ngay nhé 😁
libragin007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã quá HTC ơi...........
Chip âm thanh này con G2 đã dùng giờ M8 bỏ beats ra dùng chip này ...
@alexxlee101 "Chip này" là chip nào thế bạn?
Đâu phải thấy ghi 24/96 như LG thì là chung chip đâu.
Nếu có tên cụ thể chip thì hay.

P.S bác nào cài neutronmp trên G2 ngó xem hardware audio nó có thông tin gì , 24/96 thay lại 16/48 giống anh Sam?

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@TYA Hình như nó chỉ ghi đánh được chuẩn 24bit/96 cái này thì chắc chắn được vì mình test rồi,còn hãng nào làm thì hình như ko cùng hãng thằng làm chip con m8 này
@alexxlee101 Phải xem cách nó decode bạn ạ. Chứ chơi được thì mọi con android trên 7tr dư sức chơi 24/192 multi channels nếu sw decode.
Phải là hw decode ấy.

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@alexxlee101 thật ra whathifi đã review sound quality của con G2, và nó thật sự là tạm thôi, chứ cũng chả hơn gì mấy con khác. Nói trắng ra nếu cho điểm 10 cho con laptop của mình, thì con N4 sẽ được điểm 5 sau khi cài ViperFX, và con LG G2 thì dc khoảng 6-6.5 điểm. Đây là 2 cái dt gần nhất hiện tại đang xài. Cùng test bằng sen mx365
Chip khủng, DAC khủng lại tặng kèm tai nghe xịn nữa.
Sự lựa chọn không tồi.
oread
ĐẠI BÀNG
10 năm
HTC đang trở lại

Sent from my Windows Phone 8X by HTC using Tapatalk
PhuocKen68
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình rất thích nghe nhạc. Mà nói về âm thanh thì Sony và HTC là số 1 không chê vào đâu được. Nghe nhạc trên Apple iphone 5s và ipad thua xa Sony và HTC
boygabg
TÍCH CỰC
10 năm
@PhuocKen68 Sony chỉ hay ở mấy con dòng walkman chứ dòng Z của nó nghe chán lắm bác ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019