Sprint và Verizon sẽ cung cấp iPhone 4S không khóa mạng

Didu
12/10/2011 13:46Phản hồi: 93
Sprint và Verizon sẽ cung cấp iPhone 4S không khóa mạng

Không như [TAG]iPhone 4[/TAG] có hai phiên bản chạy mạng [TAG]GSM[/TAG] và [TAG]CDMA[/TAG], iPhone 4S là điện thoại mạng kép và nó được phân phối tại Mỹ bởi ba nhà mạng là AT&T, SprintVerizon. Theo thông tin mới nhận được thì cả Sprint và Verizon sẽ cung cấp [TAG]iPhone 4S[/TAG] bản quốc tế, tức không khóa mạng hoặc bắt người dùng ký kết hợp đồng. Macworld cho biết khách hàng khi mua iPhone 4S của nhà mạng Sprint, họ có thể đề nghị phiên bản quốc tế và dùng ngay nhưng với Verizon thì nếu người dùng có nhu cầu mở khóa thì phải sau 60 ngày điều đó mới được thực hiện. Sở dĩ Verizon bắt buộc người dùng phải đợi 60 ngày để họ kích hoạt vì đây là chính sách của hãng với mọi điện thoại dùng mạng kép. iPhone 4S sẽ được [TAG]Apple[/TAG] bán ra từ ngày 14 tới tại một số quốc gia và mở rộng ra sau đó.

Cập nhật: Macworld giải thích rằng Sprint sẽ bán ra iPhone 4S bản không khoá mạng là sai. Ars Technica xác nhận từ một đại diện cấp cao của Sprint rằng họ sẽ chỉ bán ra iPhone 4S khoá mạng. Nhà mạng này cho rằng họ không cần thiết phải cung cấp bản quốc tế cho khách hàng của mình vì khi khách hàng đi ra ngoài nước Mỹ thì đã có dịch vụ roaming qua công nghệ mạng GSM với các đối tác của họ.

Nguồn: Macworld, Ars Technica
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yeah! tin tốt lành đây 😁
onedie
ĐẠI BÀNG
13 năm
ngon quá đi vậy là 4s dùng sướng rồi..
simtinhte
ĐẠI BÀNG
13 năm
4S mà 15-16tr là mua ngay 1 con ko phải ngĩ đấy :"> :"> :">
hix mấy bác nhà giàu nói nghe đã quá, em thì kiếm 7 củ mua 3gs cũ suốt 6 tháng mới đủ😆
bác sướng quá nhĩ, còn em nghĩ bạc cả đầu, nên đợi em ip4 8gb thôi
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
hơn giá này nhiều...
z là giá = giá của quốc tế ở canada hả ta ?
tommykim007
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đợi ra rồi vọc thôi
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
13 năm
sướng các bác thương gia nhé!
thế này mang về việt nam là ngon.
FOREX
ĐẠI BÀNG
13 năm
tin tốt cám ơn nhiều .....................
Đợt này Iphone sẽ xuống giá nhiều đây. Đợt rồi đi học thấy bà bán nước xài 3GS white còn thằng cha bảo vệ lấy SH ra rửa. Còn mình ... Galaxy S2. hehe.
ko biết giá bán 4S unlock là bao nhiêu nhỉ
đang ở ip4 liệu có nên đổi ip4s? các bạn cho lời khuyên với.
Thích và đủ đk thì lên sướng quá chứ bác . Phần cứng mạnh hơn 1 cách rõ rệt mà .
CÓ $$$ Thì cứ chiến bác nhỉ 😁
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Thế này thì ngon, giá sẽ ko bị đội lên quá cao
chihuynh
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay.nay thì nước mĩ đã co ip quốc tế rồi hehe.nhưng không biết có chắc chắn là 1 phần cứng xài 2 loại mạng hay là 2 loại phần cứng khác nhau ta
Ai có người nhà bên US mua về ngon rồi , khỏi lăn tăn. Đỡ phải bị thương gia bão giá
Hay quá minh khoái ẩn phẩm LL chất lượng tot
cập nhật mớii Sprint vẫn khóa mạng GSM. thậm chí phần khay sim còn kô thể lấy ra được.
chém gió vừa chứ
làm j có chuyện khay sim ko thể lấy ra đc =))
Tin của bác chủ topic là chuẩn nhất rồi 😃|
Bác ấy không chém gió đâu. Điều đó là sự thật 100%, còn chuyện bạn tin hay không thì tới ngày bán ra sẽ biết. Còn chủ topic thì hãy xem thông tin chính xác rồi hãy post lên nhưng dù sao cũng cám ơn thông tin của bạn.
Yeah từ nay Iphone quốc tế đã có xuất thân từ Mỹ 2011 😁
Hac Long
TÍCH CỰC
13 năm
Thế thì khỏi phải lăn tăn về chuyện unlock
Cứ của verizion với sprint nhà mình nghĩ ngay đến việc giá rẻ hơn một chút do bị mất giá tâm lý người dùng, tin tốt đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019