StormTorch - đèn pin siêu nhẹ cho BlackBerry

Thảo luận trong '[BB] Phần mềm' bắt đầu bởi IcedT, 15/11/09. Trả lời: 22, Xem: 10129.

1. IcedT

IcedT Tinh Tướng

BlackBerry có rất nhiều phần mềm dùng làm đèn pin, tuy nhiên phần mềm nào cũng nhẹ thì vài chục KB, nặng thì hơn 100KB, tuy nhiên phần mềm StormTorch thì dung lượng lại siêu nhẹ, chỉ 18KB :D.

Màn hình khi chạy StormTorch chỉ đơn thuần là trắng xóa và đèn led trắng.

File đính kèm ở dưới bài viết.
    Lưu ý: Tuy là phần mềm cho Storm nhưng StormTorch có thể sử dụng trên mọi loại BlackBerry.

File đính kèm:

zebra10121991, duckidz, huynguyen_bb49 người khác thích nội dung này.
  2. canhdhdh

canhdhdh Thành viên

Đủ loại đèn pin bác nhỉ. Cám ơn bác nhé, nhà em là hay phải dùng cái này ^__^
  3. phuongmit

phuongmit Thành viên

down and thanksss ............................................................................
    pvmhien thích nội dung này.
  4. hoangnd

hoangnd Thành viên

dùng FreeLight hay hơn chứ.
    Có thể sáng cả màn hình và led.
    Nhưng mình thường tắt màn hình, chỉ để led( màu trắng)
  5. IcedT

IcedT Tinh Tướng

Dạ vâng, nhưng cái soft này nó cũng sáng cả màn hình và led mà, chẳng qua tại cái Simulator không có đèn trắng sáng trưng :D
  6. iLeo

iLeo Thành viên

Em ko biết storm có dùng được Free Light ko, chứ dùng Free Light nhẹ hơn nhiều bác à có 7,1kB thui mà vẫn hiệu quả đấy chứ :D
  7. sck84

sck84 Thành viên

hay quá...cài cái berry torch nó ko chạy, cài cái nì chạy luôn...thanks thanks!
  8. lkduy212

lkduy212 Thành viên

em vào phần option của camera, turn on flash là nó tự bật sáng trưng luôn ấy, các bác thử xem. (bác nào biết rồi thì đừng móc em nhé)
  9. duckidz

duckidz Thành viên

em thik quicklight nhất, nó tự gán phím tắt E, cần thì ấn E là ok, xong thoát thì nút Back. Các phần mềm kia có đc như thế đâu
  10. tlocel

tlocel Thành viên

Hay ghê,thank bác nhé -----------
  11. tlocel

tlocel Thành viên

hic,mình cứ tưởng bật flash lên hóa ra sáng mỗi cái màn hình.Hix
  12. kemsaurieng

kemsaurieng Thành viên

mình thấy FreeLight là nhẹ nhất rồi.. có vài KB thôi
  13. truongngoc

truongngoc Thành viên

đồng ý với bạn,QuickLight hay hơn nhìu,phím tắt nhanh gọn mà chỉ có 7,1K thôi
  14. havefun

havefun Thành viên

Có phần mềm nào dùng đèn Flash của Camera làm đèn pin ko A_E ....? Có thì cho em xin với
  15. ducnt

ducnt Thành viên

Bác ơi, cái này có 5 KB à >> ExtraLight

File đính kèm:

16. khenyeu

khenyeu Thành viên

ExtraLight
    QuickLight
    FreeLight...
    Trong mấy cái phần mềm này thì cái nào đèn LED sáng nhất ?
    P/s: Tôi đang dùng ExtraLight thấy đèn tối lắm
  17. vtoonguyen

vtoonguyen Thành viên

để e cài thử xem sao...kaka
  18. nthailiem

nthailiem Thành viên

phải dùng đèn flash làm đèn pin thì mới sáng, chứ đèn LED thì......bó tay. Anh em nào có soft thì share với nha!
  19. trungnguyen08

trungnguyen08 Thành viên

4 soft đèn pin khi dùng trên BB 8800

Xin phép các bác đào mộ 1 lát. Mùa mất điện tới rồi nên vừa nghịch mấy soft đèn pin này

nhẹ thật nhưng độ sáng con này ko bằng các soft khác bác ạ, vì khi kích sáng màn hình (bằng nút Power ở đỉnh máy) thì chỉ 1 lúc là nó tối lại như cũ

kết hợp với nút tắt nguồn (ấn nháy nó 1 phát) >> ExtraLight và Freelight sáng lên rõ rệt

em thấy dùng LED và màn hình trắng thì soi khá rõ các thứ trước mặt trong phạm vi 4-5m đổ lại, yên tâm đi cầu thang tối hay chui vào toilet :smoke:. Chứ xài đèn Flash thì sang quá bác ạ, đâu phải máy nào cũng có. Mà dù dùng được chắc cũng hỏng/hết pin sớm

Em đang dùng BB8800, OS 4.5.0.174, đã cài 4 thằng đèn pin FreeLight, ExtraLight, StormTorch, QuickLight cùng nhau. Có đôi lời nhận xét như sau:
    - Điểm chung: 4 thằng khi bật LED đều sáng như nhau (màu trắng xanh), ấn ESC là thoát chương trình

- FreeLight, ExtraLight, StormTorch sáng ngang nhau, ưu điểm là khi ấn nhả nút tắt nguồn trên đỉnh con 8800 >> màn hình sáng trắng lên rõ ràng và duy trì độ sáng đó >> thừa đủ xài để đi toilet khi mất điện :D
    StormTorch sáng trắng toàn màn hình, còn 2 cái kia thì có 2, 3 dòng giới thiệu chương trình nên tính chi li thì không sáng bằng Storm (và trông cũng ghét)

- QuickLight:
    Ưu điểm: là sáng toàn màn hình, có 8 màu để nghịch (dùng làm đèn ngủ, hay làm đèn vẫy vẫy trong các đêm ca nhạc cũng hay).
    Nhược điểm: khi ấn nút tắt nguồn để kích màn hình sáng hơn >> chỉ sáng lên được 1 lúc rồi trở về độ sáng ban đầu, nên dù chọn đèn màu trắng thì em cũng không muốn dùng làm đèn pin. Được cái là rất thích nó ở chỗ lắm màu :mstickle:

Kết luận: em chọn cài 2 cái là StormTorch và QuickLight, dung lượng với em ko quan trọng

File đính kèm:

voaric, Thanh_BB8100, Hoangviet821 người khác thích nội dung này.
  20. vjnhtam

vjnhtam Thành viên

E xài 8820, đã cài quicklight nhưng mà mỗi lần e bấm phím E nó lại hiện Speed Dial :( thế là sao nhỉ? :confused: