Sử dụng Calibre để quản lý thư viện sách điện tử

vuhai6
18/8/2009 4:37Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

daovanhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này có dùng đc cho kindle touch ko bà con?
tại mình chưa dùng ko biết có đc ko?
mình làm mãi mà chưa tạo đc collections trên kindle touch
hello020389
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo mình thì dùng KT nên xài Kindlean , nếu jaibreak rồi thì còn cách khác nữa.
daovanhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hello020389 mình jailbreak rồi thì có cách nào ko?
tại mình làm theo mấy bài hướng dẫn đều ko tạo đc collections
ở mục launcher nó ko hiện ra generate collections
hic
mình dùng kindle touch
htduy11
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình convert từ prc sang epub nhưng mà chậm quá, cả tiếng mới xong một file tầm 5M. thế là từ bỏ luôn thằng calibre.
conversion.PNG conversion.PNG
Cám ơn bài viết conversion ebook này của bạn. Ban cho hỏi, phiên bàn Calibre này la bao nhiêu? Minh đang sd 0.8.47 no hơi khác 1 chút, không tìm được tùy chọn remove header and footer. Ban giúp dum.
Như mình xài KT thì không sử dụng Calibre được 😔
PRS-T1 ePub font configuration for Calibre:
http://www.mediafire.com/?821uf06p325rxh1
Có bác nào biết cách thay đổi bìa sách không,em thay đổi bìa trên máy mà ném lên kindle fire nó vẫn ra bìa cũ @@
Xin chào, mình muốn hỏi là sau khi convert file epub tieng viet trong calibre, minh chép vào máy nook 1 (2 màn hình) thì tiếng việt đọc được rồi, nhưng mà mấy cái format về indent mất tiêu hết không giống với file mà mình view trên calibre.

Bạn cho mình email tối về mình gửi file gốc và file đã convert để bạn test dùm mình có được không? cám ơn
Hi anh Hai,

Lam theo huong dan cua anh da lam duoc het ebook vao sony reader 505, nhung da phan file duoi prc ma ten cua no (trong file rar tai ve tu nguon goc) co khoang trong trong ten thi minh lam khong duoc, nho anh Hai chi dum voi. cam on anh hai rat nhieu
m dùng phần mềm calibre để chuyển file doc vào stanza nhưng không được?
bật calibre, cám ipod touch vào, mở stanza nhưng không có kết nối được với calibre?
Đã làm theo hướng dẫn của Hải nhưng vẫn không thành công !😔
Hay Quá Thank
cho mình hỏi sao mình conver đến 67% là k thấy xong vậy 😔 calibre bị lsao àh
@deckthemyeu chắc là file của bạn dung lượng hơi lớn nên calibre nó chạy lâu, hoặc là lỗi thì bác convert lại xem
Thanks.
Bác cho e hỏi vấn đề này với: Em muôn thay đổi tên của Ebook nhưng toàn bị lỗi như ảnh chụp. Bác giúp e với. Thanks bác
@sweet_lovee_7777 em cũng bị lỗi y như vậy ạ. trước h e dùng k sao nhưng từ khi cài lại thì có lỗi trên. Ai biết cách sửa thì giúp em vs được không ạ? em cảm ơn trước ạ
madayluvc
ĐẠI BÀNG
11 năm
bị như bác trên và chưa b' cách sửa 😔(
hay lắm, thanks bác chủ nhé
Gửi giúp em vào info@niemtinviet.net . cảm ơn
Cho mình hỏi, trong quá trình đọc sáng, mình hay tô sáng đoạn quan trọng. Không biết đọc trong calibre thì mình tìm mà không có.

Bạn nào giúp mình với..... :oops:
để xem thử

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019